ถามเรื่องอาการเครื่องหน่อยครับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย super99, 4 เมษายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. super99

super99 Member Member

145
    11
    18
    แอร์โฟร์GA15พังซื้อมาเปลี่ยนใหม่แล้วเวลาสตาร์ตอนเช้าเครื่องไม่ยอมวอมให้เลยไปแกะแอร์โฟร์ตัวเก่าเอาอะไหล่มาไล่เปลี่ยนก็ไม่ยอมวอมแก้ไขไงดีครับพี่

2. dekrca

dekrca New Member Member

133
    3
    0
    รถผม GA16 มันจะมีตัว Temp sensor อยู่ฮะคิดว่า GA15 น่าจะมีเหมือนกัน

มันอาจจะสกปรกหรือเสียก็เป็นได้ (ปกติมันจะเสียยากนะ)

วิธีแก้ ให้ช่างถอดออกมาทำความสะอาดซะน่าจะใช้ได้แล้วนะ ถ้าเสียราคาศูนย์น่าจะไม่เกินพันต้นๆ ส่วน

ของมือ 2 ก็แล้วแต่หาได้เลยจ้า

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้