เด็กนรก ระบาด อีกแล้ว

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย tuta, 31 มีนาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. tuta

tuta New Member Member

509
    70
    0
    เส้นทางซากแง้ว สัตหีบ ระวังกันด้วยนะครับ หลีกได้หลีกดีกว่า
    พวกเด็กนรกพวกนี้ แลกกับมันไม่คุ้ม

ข้อความจากพันทิพย์

http://www.pantip.com/cafe/ratchada/topic/V7682514/V7682514.html

แจ้งเตือนภัย โซนอันตราย - ชากแง้ว (บ้านอำเภอ, สัตหีบ)
    เมื่อคืนเจ้าลูกชายไปเที่ยวคอนเสริต์ที่หาดยาว ประมาณ 4 ทุ่ม ก็ขับเจ้าทีด้า
    ไปส่งเพื่อนกลับบ้านที่แถวบ้านอำเภอ ทั้งๆ ที่เคยเตือนไว้แล้วยังมักง่ายวิ่งตรง
    จากหาดยาวไปออกกิโลสิบตรงเข้าสายอันตราย 331 ต่อด้วยการเลี้ยวเข้า
    ชากแง้ว วิ่งไปจนเกือบอีกประมาณ 1 กม. ก็จะออกสุขุมวิทแล้วตรงทางรถไฟ
    เจอพวกเด็กนรกประมาณ 10 กว่าคันจอดแมงกะไซปิดถนน พร้อมไม้ แป๊ปเหล็ก
    และอีดาบยาวเฟื้อย ก็ต้องจอดสิครับ แต่ไอ้พวกนั้นมันกลับเดินปรี่เข้ามาใช้ก้อน
    หินขว้างมาที่รถ ด้วยความกลัวโดนตื้บมากกว่ากลัวรถพัง เจ้าลูกชายจึงตัดสินใจ
    พุ่งเข้าใส่ทำให้ฝูงแตกเป็นช่องคราวนี้ทั้งขวดเหล้า ก้อนหิน เหล็กแป๊บ ลอยมา
    เป็นทิวแถวลงทั้งฝากระโปรง หลังคา และกระจกหลังแตก มีเสียงปืนตามหลังมาอีกต่างหาก
    แจ้งสภอ. ห้วยใหญ่ ก็เลยได้รู้ว่าโดนกันมาหลายคันแล้วครับ ที่น่าแปลกคือไม่
    สามารถจับผู้ก่อเหตุได้สักครั้ง

ฝากระวังกันด้วยนะครับ ผมจะใช้ทางนี้บ่อยในช่วงกลางวัน เพื่อหนีรถติดแถวพัทยา

รูปครับ

[media]http://www.pantip.com/cafe/ratchada/topic/V7682514/V7682514-53.jpg[/media]

2. อั้มลูกตานันต์

อั้มลูกตานันต์ Active Member Lady Member

716
    31
    28
    แย่ๆ

ไอ้พวกนี้

3. tangprasert

tangprasert New Member Member

566
    36
    0
    สันดานจิงๆๆ

4. pop-ja

pop-ja New Member VIP

2,068
    235
    0
    สังคมไทย ตำรวยไทยเก่งกับคนสุจริตครับพาปืนซื้อถูกกฎหมายยังต้องระวังเลย แต่พวกเหี้ยๆๆอย่างนี้เสือกจับมันไม่ได้เซ็งชีวิต

5. rookies69

rookies69 New Member Member

25
    0
    0
    น่าเป็นห่วงคนที่ใช้เส้นทางนี้บ่อยๆนะ ใครใช้ก้อต้องระวังให้มากๆนะครับ อย่างนี้มานต้องสอยเลย

6. mr.prasanai

mr.prasanai New Member Member

193
    2
    0
    เคยขับผ่านแถวนั้นเหมือนกัน เคยมีคยเตื่อนแล้วว่า ถนน น่ากลัว ผมก็ คิดว่า ถนนขับยาก หรือสายมันเล็กอะไรประมาณนั้นที่เข้าใจ วันนี้ได้เข้าใจแล้วว่า ถนนอันตรายที่ว่า คืออะไร คงกลัวไปเลยไปสายหลักดีกว่า เชื่อแล้ว อันตรายจริงๆ

7. ผมว่านะครับ ต้องมีการเชือดไก่ให้ลิงดูครับ เอาซักศพสองศพ ให้มันกลัวครับ อย่างว่าแหละครับ ตำรวยไทยก็เก่งแต่จับหมวกกันน็อคตามสี่แยกโรงเรียนแค่นั้นแหละครับ (ขอโทษที่อาจใช้คำรุนแรงไปหน่อยนะครับ....เบื่อกับสังคมแบบนี้มากเลย)

8. green nv #032

green nv #032 New Member VIP

2,789
    89
    0
    พวกนี้ปราบไม่หมดสิ้น หลายยุคหลายสมัย หลายพื้นที่ ถ้าตำหนวดเค้าคิดจะจัดการจริงทำไมจะทำไม่ได้

เป็นมันซะอย่างนี้ละ พึ่งใครไม่ได้สุดท้ายพวกเราต้องพึ่งตัวเองให้มากๆครับ...:)

ขอบคุณสำหรับข่าวสารครับ

พี่-น้อง NV Club เดินทางไปไหนก็ขอให้ได้รับความปลอดภัยกันทุกเส้นทางนะครับ...:D

9. ไอ้พวกเด็กนรกพวกนี้พอเราชนมันตายเราก็ผิดอีก คุณ______แม่งไม่คิดจะทำอะไรเลยหรือไงว่ะมันแค่มีตัวล่อสักคันมันก็จับได้แล้ววันๆแม่งไม่ทำไรกันเลยเอาแต่จับตามถนนหลวงพอเดือดร้อนจริงๆแม่งก็ช่วยไรไม่ได้สังคมมันก็เลยเน่าแบบทุกวันนี้และครับ

10. slimant

slimant New Member Moderator

1,271
    4
    0
    เซ็ง
    พึ่งย้าย มาอยู่แถว เส้น 331 ด้วย
    ถนนแถวนั้น เปลี่ยว จริงๆ ครับ
    ผ่านเส้น เขาไม้แก้ว ถนน มืดมาก นานๆ มีรถผ่านซักคัน
    แถมถนน แคบด้วย ตำรวจโบก ยังไม่กล้าจอดเลย
    ไม่รู้ตำรวจ จริงรึเปล่า

นี่ ผม อยู่ใน ประเทศไทย ใช่มั๊ย เนี่ยยยย

-_-'

11. tae_nissannv

tae_nissannv New Member Member

677
    37
    0
    เลวมากมาย เด็กห่าพวกนี้ เสียหมด...

12. teerapong001

teerapong001 Member Member

214
    20
    18
    ผมก็พึ่งชนล้มไปคับ เจอกระบะพวกแม่งไล่ตามตอนตี 3 ดีนะ จังหวะดีกว่าเลยแซงไปได้ระยะ เจอด่านเลยรอดตาย แต่รถแม่งก็ล้ม

13. gotto

gotto New Member Member

17
    0
    0
    นี่มันอยู่ใกล้เส้นสุขุมวิทมากๆเลยนะ ยังเถื่อนได้ขนาดนี้ น่ากลัวมากๆ

14. gotto

17
    0
    0
    แต่ก็งง จากหาดยาว ออกไปก็สุขุมวิทแล้วทำไมต้องไปอ้อม331เพื่อมาซากแง้วด้วยหรือคอนเสริ์ตเลิกแล้วรถมันติดเหรอเปล่าน้อ 331 ตอนกลางคืนก้อน่ากลัวใช่ย่อยนะ

15. คากิซัง

คากิซัง New Member Member

159
    19
    0
    ท่านใดที่ผ่านทางนี้ก็ควรหลีกไปใช้เส้นทางอื่นดีกว่าครับเพื่อความปลอดภัย

ส่วนไอ้พวกเหี้ยนี้เดียวเวรกรรมก็เล่นงานมันเองละครับ

16. ก็ระวังกันนะครับสำหรับใครที่อยู่บริเวณนั้น ส่วนผมอยู่ที่ขอนแก่นครับ ดีที่อยู่ไกลครับ

17. NooM Cobra

NooM Cobra New Member Member

771
    32
    0
    โดนกันเย๊อะครับเสนทางสายนี้
    ถ้าเลี่ยงไปปใช้เส้นทางอื่นได้ก้อดีครับ
    อย่าไปเสี่ยงกับพวกนี้เลย
    ชีวิตเรามีค่ากว่าพวกมันเย๊อะ

18. wutnv

wutnv Active Member Member

455
    34
    28
    แบบนี้ต้องทำปืนลั่นใส่คับ

19. nv_note

nv_note New Member Member

138
    7
    0
    ถ้าเป็นผมโดน คงตามไปถึงบ้านอ่ะครับ หาไม่ยากหรอก ไอ้พวกเหี้ย พวกนี้ เอาแม่งให้ไม่กล้าออกนอกบ้านเลย

ใหญ่จริงๆ เวลาอยู่เป็นฝูงเนี้ย

20. CaTTAROCK

CaTTAROCK New Member Member

290
    3
    0
    มานเป็นข่าวสร้างเพื่อไม่ให้ใครใช้สายนี้เป่างับ

เพราะปกติสายนี้ คืนวันเสาร์ค้ารู้กัน

รถยนตร์เพรียบ~~!!!!

ปล. นานๆ จะเจอเด็กแว๊นซักคัน เสาร์นู้นแม่งแว๊นย้อนศรชนรถเครื่องเสียงตายคาที่ ลงหนังสือพิมพ์ด้วย!!!!

ปล 2 331 เส้นเดียวกานเป่าแว๊ที่มานเลย สนามพีระไปหงะ

21. gotto

17
    0
    0
    เหตุมันเกิดที่ซากแง้ว ก่อนออก เส้นสุขุมวิทนิดเดียว แต่ที่ผมไม่เข้าใจคือทำไมต้องไปออก331 ทั้งที่ออกจากหาดยาวมาเลี้ยวซ้ายปุ๊บมันก้อสุขุมวิทแล้ว ไปอ้อมทำไม หรือรถมันติดง่ะ

22. j.p.a

j.p.a New Member Member

63
    0
    0
    ฝากผู้รับผิดชอบดูแลหน่อยคับ

23. ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ

24. tom131

tom131 New Member Member

1
    0
    0
    คราวหลังพกปืนไปด้วยยิงแม่งให้ตานห่ากันหมดเลย คราวนี้ไม่ต้องตามจับคับเก็บศพเลย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้