ถามเรื่อง ECU หน่อยครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย tok43, 4 พฤษภาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. tok43

tok43 New Member Member

15
    0
    0
    น้องพึ่งให้ greddy full auto time มาเอาไปต่อมาเรียบร้อยแต่เหลืออยู่สายนึกที่ต่อเข้า speed signal ที่กล่อง ECU เลยอยากถามเพื่อนๆ หรือผู้รู้ช่วยแนะนำวิธีต่อสายเส้นนี้หน่อยครับ

ผมใช้ EK96 (D16Y4) ไม่เคยทำอะไรกับกล่องเลย

ขอบคุณมากครับ

ปล.ถ้ามีรูปอธิบายด้วยจะขอบคุณเป็นอย่างสูง

2. MOO - VTEC

MOO - VTEC New Member Member

2,228
    74
    0
    ถ้าจำไม่ผิดน่าจะสายสี ฟ้า/ขาว นะครับ
    ถ้าจะให้ชัวร์ดูที่ปลั๊กสปีดเซนเซอร์มันจะมีอยู่สามเส้น
    กราวด์/สายสัญญาณ/สายไฟบวก
    ดูว่าสายสัญญาณสีอะไรก็ใช้มิเตอร์วัดโอมห์ไปที่ปลั๊กกล่องว่ามันเส้นไหนมีเส้นเดียวครับ

3. tok43

tok43 New Member Member

15
    0
    0
    งงครับ

ผมไม่ค่อยมีความรู้เรื่องนี้เท่าไรนึกภาพไม่ออกจริงๆ
    ถ้าเพื่อนๆมีภาพให้ดูจะขอบคุณอย่างสูง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้