สตาร์ท 2 ครั้ง ถึงจะติด

การสนทนาใน 'Neon Club Thailand' เริ่มโดย gas_d, 16 มีนาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. gas_d

gas_d New Member Member

34
    0
    0
    :(เวลาสตาร์ทครั้งแรกมันจะไม่ติดครับ ไม่ว่าจะลากนานเท่าไหร่ก็ไม่ติด แต่พอหยุดแล้วสตาร์ทใหม่อีกทีมันถึงจะติด จะดูอะไรก่อนครับ ปั๊มน้ำมันแปลงมาแล้ว แต่ก็แรงดันดีลองกดดูนี้พุ่งปรี๊ดเลย รถติดแก๊สหัวฉีดมาด้วยครับ

2. mor_maa

mor_maa New Member Member

78
    0
    0
    รอผู้รู้ก่อนนะครับ....ใจเย็นๆ :):)

3. neoaut

neoaut New Member Member

96
    0
    0
    อาการเหมือนปั๊มติ๊ก จะกักแรงดันไม่อยู่ เวลาสตาร์ทจะต้องบิดกุญแจให้ไฟขึ้น เพื่อเรียกแรงดัน จากนั้นบิดอีกครั้งถึงสตาร์ทติด อาจจะต้องวัดแรงดันน้ำมันดูตอนสตาร์ทกับตอนดับเครื่องว่าแรงดันตกเร็วหรือไม่ เป็นข้อสังเกตอย่างนึง รอความเห็นท่านอื่นๆ ช่วยด้วยนะ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 20 มีนาคม 2009
  4. cvc

cvc Member Moderator

467
    5
    18
    ตามนั้นๆ

5. gas_d

gas_d New Member Member

34
    0
    0
    ตอนนี้ลองเปลี่ยนหัวเทียนเป็นแบบธรรมดาแล้วครับ รู้สึกว่าดีขึ้นครับ ไม่ต้องสองทีแล้ว แต่ก็ยังต้องลากยาวกว่าปกติอยู่ครับ ก่อนนี้ใช้หัวเทียนแบบแพลตตินัม ถอดออกมาเห็นเขี้ยวมันโดนแก๊สกินไปสองหัว

6. chock

chock New Member Member

72
    0
    0
    ตอนนี้ใช้น้ำมันอะไรอยู่ครับ ถ้าใช้ เบนซิน91 มันเหนียว ลองใช้แกสโซฮอล 95 หรือเบนซิน 95 ล้างหัวฉีดซักหน่อย ของผมใช้เบนซิน91 แล้วกว่าจะสตาร์ทติดต้องลากยาวเหมือนกัน เลยลองใช้โซฮอล95 ดูเมื่อวันก่อน ช่างแนะนำมา เครื่องสตาร์ทติดง่ายมากเลยครับ แจ๋วจริงๆ:cool::cool:

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้