รบกวนถามผู้เล่น Benz W116 กันชน 2 ชั้นครับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย CooperD, 30 มีนาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. CooperD

CooperD New Member Member

17
    0
    0
    อยากทราบว่า กันชนของ Benz W116 ทั้งชิ้นบนชิ้นล่างนี่หาเบิกได้ที่ไหนมั่งอ่าครับ แล้วราคาประมาณเท่าไรครับ

กระจังหน้าหาเบิกที่ไหนได้มั่งครับ ราคาประมาณเท่าไร

แล้วโช๊คโหลดของ W116 นี่เอาของรุ่นไหนมาใส่ได้มั่งอ่ะครับ อยากโหลดลงซัก 1 - 1 1/2นิ้ว

อะไหล่ในข้างต้น ถ้าซื้อตามเซียงกงจะหาได้มั้ยครับ แล้วสภาพมันจะเนียนมั้ยอะครับ

ขอบคุณครับ

2. golfcef

golfcef New Member Member

229
    25
    0
    ลองไปแถววรจักรหรือหลังวัดโสมดูครับ
    ส่วนเรื่องสปริงเนี่ย น่าจะใช้ของพวก
    ใกล้กันคือ พวก sl slc ได้ครับในรุ่นปีใกล้กัน
    ไม่ก็ลองเทียบดูครับกับพวก w126 w123 น่า
    จะพอได้แต่ไม่แน่ใจนะครับ

3. CooperD

17
    0
    0
    ขอบคุณครับ เดี๋ยวจะลองไปดูครับ

4. Maximus Hippopotemus

Maximus Hippopotemus New Member VIP

88
    3
    0
  5. CooperD

17
    0
    0
    ขอบคุณครับ ไม่น่ามีบุบเลย เสียดายๆ

6. golfcef

golfcef New Member Member

229
    25
    0
    ลองซื้อคันนี้ไปไหมครับ เห็นเค้าขายถูกดีกันชนครบ ถ้ามีเงินซื้อเก็บไว้เป็นอะไหล่แจ่มเลย 3 หมื่นนิด ๆครับ
    http://www.weekendhobby.com/sale/Question.asp?ID=119723

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้