นอกเรื่องหน่อย อยากไปเล่น BB อ่ะ ใครเล่นอยู่มั่งครับ

การสนทนาใน 'Find Friend' เริ่มโดย PM-ROM, 5 มกราคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. PM-ROM

PM-ROM New Member Member

33
    0
    0
    พอดีหันมาสนใจอ่ะครับ กะจะใช้ออกกำลังลดพุงหน่อยเลยซื้อปืมมาแล้ว แต่ยังไม่มีชุดนะ กะจะไปถอยเสาร์นี้ไม่รู้จะแต่งเป็นแนวใหน

อีกอย่างใครเล่นอยู่แล้วบ้างครับ มาลากผมไปด้วยดิ จะไปทดลองเป็นเป้าให้ยิง :cool:

2. Ballnuclear

Ballnuclear New Member Member

691
    14
    0
    ชุดเริ่มต้นผมใช้ชุดดำอ่ะคับ ง่ายดี

ต่อมาก้อลายพราง ต่างๆ อุปกรณ์ครบๆ เทห์ วิ่งไม่ออก จุกอ้วกแตก เหงื่อซก แต่ก้อเอาคับ เพื่อความหล่อ ฮิๆ

ไม่ได้เล่นมานานแล้ว คงต้องจัดไปซักวันคับ

ใช้ปืนไรหรอคับ

3. man200sx

man200sx New Member Moderator VIP

506
    56
    0

เอิ๊กๆ อยากเจ็บตัวเหรอปาล์ม แมน เล่นได้มาได้สักพักหละ สนใจ หลังไมค์ได้ :cool: :cool:

4. benz@asimo

benz@asimo New Member Member

286
    0
    0
    สนใจเหมือนกัน ตอนนี้กำลังทำทีมอยู่ สนใจไปเล่นกันได้นะครับ แถวๆๆ บางใหญ่ สนามเปิดใหม่ครับ เปิดยันเช้า กระต๊อบ คันดิน หอไรเฟิล เพียบครับผม รับรองหนุกหนาน

5. ops

ops New Member Member

14
    0
    0
    เคยไปเล่นอยู่ไม่กี่ครั้ง

เป็นอะไรที่ เหนื่อยโคตรๆ ลุ้นทุกขณะจิต

6. Vong

Vong New Member Member

745
    0
    0
    จัดไปอย่าให้เสียครับ
    ที่ทีมผมเล่นกันเป็นกองพันอ่ะครับ เรียกได้ว่าใครมีรถคนนั้นมีอาวุธเลย 555
    ปกติก็เล่นกันทุกเสาร์-อาทิตย์อยู่แล้วครับ อยากร่วมวงก็เชิญได้เลย
    ปืนก็มีตั้งแต่ M4 ยัน Glock รวมแล้วประมาณ 10 กว่ากระบอก...
    ตามลิ๊งค์ข้างล่างไปเลยครับผม

http://rcweb.net/forums/showthread.php?t=182399&page=13

7. BOBBY_IN_LOVE!!

BOBBY_IN_LOVE!! New Member VIP Member

929
    6
    0
    มาเล่นด้วยกันครับ

8. Ballnuclear

691
    14
    0
    สงสัยมันส์กันล่ะท่าน ฮิๆ

9. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    สนามบางใหญ่อยู่ช่วงไหนครับ น่าสนใจ กรุณาแนะนำสถานที่ให้หน่อยครับ ผมสนใจสนามใหม่ๆ :cool:

เอาเป็นว่าใครสนใจ BB เล่นอยู่แถว จ.นนทบุรี ลองเข้าไปพูดคุยพบปะกันในกระทู้
    BB Gun ของชาว Take Off Motorsports Club ที่นาย Vong แนะนำไว้ด้านบนได้ครับ
    ช่วงนี้สนามแข่งรถว่าง นักแข่งหันไปบ้า BB กันหมด ล่าสุดลากผู้จัด DRAG ที่คลอง5 ไปเล่นกันที่เขาใหญ่
    สงสัยจะต้องจัด BB D-Day ที่คลอง5 กันซักแมทซ์

10. ** R^B^A -- 3^1 **

** R^B^A -- 3^1 ** New Member Member

192
    6
    0
    ปืนแพงไหมครับ แล้วหาซื้อได้ที่ไหน มั่ง

11. MOOZAA

MOOZAA Member VIP

418
    15
    18
    อยากจะเล่น เหมือนกัน ช่วยแนะนำหน่อยครับ เริ่มไงดี

12. Ballnuclear

691
    14
    0
    เช่าปืนสนามเล่นก่อนคับ แล้วศึกษาวิธีการดูแลมันคับ

ของผม ใช้มา 8 ปี ไม่ได้ยิง 5 ปี ยังยิงได้สบายๆ คับ

13. PM-ROM

33
    0
    0

อิๆ ชักอยากเจ็บตัว ... ไว้เย็นๆโทรไปนะ

14. PM-ROM

33
    0
    0
    ว่าจะไปหาแถวๆหลังกระทรวงเสาร์นี้ ใช้ปืน G3 SAS ครับ ไม่ได้แต่งไรเลย กะสาดหมดแม็กอย่างเดียว ไม่มีศูนย์ red dot เหมือนคนอื่น เอาปริมาณเข้าสู้ อิ..

เสาร์นี้ว่าจะไปสังเกตุการณ์ที่สนามด้วย ใครไปบ้างครับ จะขอไปแอบดู

15. ToN NTS Slidecar

ToN NTS Slidecar New Member VIP

481
    19
    0
    เอาแล้วสิพี่ปาล์มอยากเจ็บตัวอีกคนแหละ เจ้าพวกข้างบนก้อชวนต้นกันอยู่เหมือนกันเนี่ย สงสัยงานนี้ถ้ารถดริฟท์ไม่เสร็จคงจะต้องมี การหันมายิงปืนแทนขับรถแน่เลย

16. Vong

Vong New Member Member

745
    0
    0
    อิอิอิ รถอยู่อู่ เราต้องเอาปืนไปออกศึกครับผม.....
    ไม่งั้นเหงาตายเลย 5555

17. PM-ROM

33
    0
    0
    มาเล่นกันก่อนเหอะ เดี๋ยวพี่หมดไฟซะก่อน

18. kingkong

kingkong New Member Member

135
    5
    0
    ชักอยากไปเล่นบ้างแล้ว ใครไปชวนด้วยครับ จะลองไปเล่นดู อยู่แถวนนท์ครับ

19. Haruna

Haruna New Member Member

129
    3
    0
    จะว่าไป พื้นที่ใกล้ๆสนาม BDA ก็เหมาะกับเล่น BB นะ แค่หาพื้นที่ปรับแต่งดีๆก็น่าเล่นมากเลย
    เมื่อก่อนเล่นที่ Cobra แถวๆรามอินทรา

อยากเล่นมากแต่ปืนแพงนรกไปหน่อย.....พวกระบบ Hopup ไฟฟ้าล่อซะ 4-5 หมื่น แต่ตัดปัญหาตรงนี้ได้ด้วยการเช่าปืนเอา แต่เรื่องเสื้อแล้วแต่สไตล์ เช่าเอาก็มี แค่เสียค่ากระสุนกับค่าสนามที่จำเป็นต้องจ่ายจริงๆนะ

น่าจะมีเดธแม็ทช์นะ แบบใครอึดได้อยู่ต่อ ใครไม่ไหว ออก แล้วให้ใส่แค่หน้ากากกันกระสุนเท่านั้น รับรอง ซาดิสต์ดีได้จิตเลยล่ะ

20. aoom_za

aoom_za New Member Member

10
    0
    0
    ผมใช้m4a1ตัวใหม่เดิมๆมาก้อ375ฟุตแย้ว หุหุ ปืนจีนนะเนี่ย

21. <--I'm'TeeZ@!-->

<--I'm'TeeZ@!--> New Member VIP

131
    3
    0
    อยากเล่นด้วยง่ะครับ ปืนนี่ราคาเท่าไรหรอขอแบบปานกลางถึงเบาๆน่ะราคา สนใจด้วยคนคร้าบ

22. = : SinKiDs : =

= : SinKiDs : = New Member VIP

211
    2
    0
    พูดถึงนะ เล่นมาก้เล่นในสนามจนเบื่อแล้ว ....

ไว้นัดกันไปเล่นตามตึกร้าง... ไม่ก้ บ้านร้าง ... ไม่ก้ บ้านผี ... แถวๆ ซอนวัชรพล กันดีก่าม๊ะ ...

ได้ใจกันเลยน้า ... ได้อัธรสสุดๆ

23. Hanaka5555

Hanaka5555 Active Member Moderator VIP

1,565
    19
    38
    ผมเองก็เพิ่งหัดเหมือนกานครับ ไปลองที่พัทยาเปงครั้งแรกเลย สนุกดีอะ

ปล. ขอแนะนำสนามที่พัทยาหน่อยนะครับ ตามลิ้งเลยครับ
    http://rcweb.net/forums/showthread.php?t=236823

24. doraemone

doraemone New Member Member

320
    1
    0
    ตอนนี้ปืนจีนเข้ามาเยอะครับ ... ราคาอยู่ที่ 3-5 พันก่าบาทแล้วแต่รุ่น

ใช้ได้ดีไม่น้อยหน้าปืนยี่ปุ่น ... สนใจรุ่นไหน PM มาถามได้ครับ ...

25. Fluid

Fluid New Member VIP

1,214
    57
    0
    น่าจะแนว SWAT ป่าว ชุดดำ ดีก่าครับ ใช้ได้หมด แต่เวลาเล่นกลางวัน สนามโล่งๆ ก็เด่นดีนะ 555

ของผม M4 RIS หนักๆ เอาไว้ออกกำลังแขน กับข้อมือ เวลารอซุ่มยิง ส่วนมากโดนก่อนทุกที เป้ามันใหญ่อ่ะ555

26. Fluid

Fluid New Member VIP

1,214
    57
    0
    ว่างๆมาเล่นที่ ภูเก็ต ก็ได้นะครับ มีที่เล่น 555 คนพอควร

27. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    สำหรับมือใหม่
    1. เรื่องชุดเลือกใส่ชุดอะไรเล่นได้หมดครับ ที่เราคิดว่าโดนยิงแล้วจะไม่เจ็บ
    หาชุดที่แขนยาว ขายาว ผ้าหนาๆหน่อยมาใส่เล่นไปก่อนได้
    บางท่านฝีมือดีๆ ไม่ค่อยโดนยิงแล้ว ใส่กางเกงขาสั้น เสื้อยืดเล่นก็มีครับ
    ไม่อยากเจ็บหัว ก็หาหมวกแก๊ปซักใบ มาใส่ไว้ กันเวลาโดนยิงเพราะเป็นจุดที่โดนยิงง่ายสุด
    2. รองเท้าเลือกแบบที่วิ่งสะดวกๆ
    3. ถ้าไปเล่นที่ กองพันทหารราบที่ 11 หลักสี่
    มีชุดหมีผ้าบางๆสีเขียว+หน้ากาก ให้ยืมฟรี
    ค่าสนาม 120-วัน ไม่มีปืนให้เช่า
    / สนาม the rock กองร้อยบริการ หลังเมืองเองรังสิต ค่าสนาม 120-วัน
    มีหน้ากากให้ยืมฟรี
    เช่าปืน 300 บาทต่อวัน แต่บางครั้งถึงบ่อยครั้ง ปืนเช่าไม่อยู่ก็มีครับ
    4. ค่ากระสุน ถุงละ 400-500 บาท/4-5พันนัด ยิงตามปกติถุงหนึ่งเล่นได้ประมาณ 20-30 เกมส์ขึ้นไป
    5. ปืนจีน ไต้หวัน คุณภาพดีๆ 3500-4500 ปืนดีของญี่ปุ่น/US 12000 - 30,000+
    ที่เหลือก็โมเอาอีก 2-5พันบาท

*** จะเล่นให้ชนะ หรือได้เปรียบ ต้องพยายามบุก เพื่อเปิดเกมส์รุก เข้าหาฝ่ายตรงข้ามอย่างเดียว
    ฉะนั้นตัวเปิดเกมส์บุก ต้องใส่เสื้อผ้าที่เคลื่อนไหว สะดวก ไม่เกิดเสียงดัง วิ่งเร็วที่สุดไว้ก่อน

สำหรับมือใหม่ที่ชอบเล่นตั้งรับ อาจจะโดนรุมยิงจากฝ่ายบุกได้ง่าย ฉะนั้นเล่นใหม่ๆต้องหาเสื้อผ้าที่ใส่ป้องกันเจ็บตัวมาดีๆหน่อยเท่านั้นเอง พอชำนาญแล้วค่อยหาชุดที่ชอบและถนัดมาใส่ได้ครับ

**** สำหรับมือใหม่ เวลาพกปืน BB ไว้ในรถ ต้องใช้ความระมัดระวัง เพราะโดนตรวจค้น จากทหาร ตำรวจ จะโดนข้อหาพกพาสิ่งเทียมอาวุธปืน ต้องเก็บในรถให้มิดชิด และแยกแมกกาซีนออกจากตัวปืนทุกครั้ง
    ไม่งั้นเรื่องยาวครับ

See you on game gun........

28. ตุ๊กตายาง

ตุ๊กตายาง New Member Member

472
    22
    0
    เล่นเหมือนกันใช้ AUG ติดมันทุกอย่าง ทั้งเลเซอร์และกล้องเล็ง + ไฟฉาย

29. lancerck4

lancerck4 Well-Known Member Member

2,280
    52
    48
    เล่นๆๆตามคนข้างบนอ่ะ

ราบ 11 ข้างศรีปทุม กะ The Rock แถว ม.รังสิต

30. akbk

akbk New Member Member

27
    0
    0
    เคยคึดจะเล่น...แต่คำนวนงบแล้ว เอามาทำรถดีกว่า 555 :cool:

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้