อยากถามน้อยครับว่าเวลาไปdrift ไปเอายางที่ไหนมาซ้อมการ

การสนทนาใน 'Drift' เริ่มโดย kengnaaa, 4 มกราคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. kengnaaa

kengnaaa New Member Member

1
    0
    0
    ผมอยากทราบว่าเวลาไปซ่อมหายางที่ไหนไปซ้อมกัน
    บอกน้อยนะไปซื้อยางใหม่มาใช้มันเสียดาย

2. tomazzu

tomazzu New Member Member

126
    1
    0
    ผมอยากทราบว่าเวลาไปซ่อมหายางที่ไหนไปซ้อมกัน
    บอกน้อยนะไปซื้อยางใหม่มาใช้มันเสียดาย

>ใช้ ยาง เดิม ครับ แต่ กรณีที่ ยาง ยาง นั้น มีรอย รั่ว จากการ โดน เจาะไม่ แนะนำครับ เพราะ
    การปะยาง ธรรมดา หรือ กระทั่ง การปะ แบบ สตีม ยัง ไง ก็ ทนแรง บิด ได้ ไม่ดีครับ

แต่กรณี ยาง เก่าไป ซ้อม สามารถ ลอง หาได้ ตาม ร้านขายยางทั่วไป ครับ

3. kung 200 sx

kung 200 sx New Member Moderator

344
    10
    0
    ส่งpmมาหาผมสิครับ แล้วผมจะแนะนำแหล่งเอายางให้ครับรับลองมีเล่นกันไม่รู้เบื่อครับ อุอุ

4. ToN NTS Slidecar

ToN NTS Slidecar New Member VIP

481
    19
    0

อันนี้เป็นกรณีส่วนตัวของผมนะคับ เรื่องยางนี่ถามกันมาเยอะเหมือนกันว่าใช้ยางอารายซ้อมยาง % ได้ไหม ? ผมก้อแค่เด็กเพิ่งหัดเล่นธรรมดาไม่มีสปอนเซอร์ยางเหมือนพวกพี่ ๆ ที่เขาเก่งกันแล้วหรอกคับ ฉะนั้นยางที่ผมเอามาเล่นจึงเป็นยาง % ล้วน ๆ คับ เลือกที่มันมีดอกยังเยอะหน่อยจะได้เล่นนาน ๆ จะได้ไม่ต้องเปลี่ยนล้อบ่อย ๆ แต่ถามว่ายางปะกับยางหมดดอกเล่นได้ไหม ผมก้อไม่รู้นะว่ามันเล่นได้หรือป่าวแต่ผมก้อเห็นคนเล่นดริฟท์ส่วนใหญ่เวลาเล่นกันแบบขำขำ แบบว่าไม่ได้แข่งขันจริง ก้อวิ่งกันจนลวดออกแหละถึงจะเปลี่ยนประมาณว่าถ้าไม่ระเบิดก้อไม่เลิกนะ สังเกตง่าย ๆ ถ้าเป็นตอนกลางคืนไฟมันจะแลบที่ยางเลยคับ เพราะลวดมันสีกับถนน ไอ้เรื่องทนหรือไม่ทนนี่มันขึ้นอยุ่กับยางดอกเยอะหรือไม่เยอะมากกว่าคับ เพราะเวลาที่ผมใช้ยางปะดอกเยอะมันก้อวิ่งได้นานนะ :)

แล้วก้อไอ้ยางปะนี่แหละที่ไปขอเขามาแบบว่าฟรีไม่ต้องรอ pm ไปถามลุงกุ้งเลย :D หรือไม่ก้อลองไปถามร้านยางใหญ่ ๆ หรือร้านยางทั่วไปดูก้อได้คับว่ามียางทิ้งหรือป่าว เต็มที่ถ้าเขาขายก้อเส้นละ 20 บาทแหละคับ :)

5. Marky

Marky New Member Moderator

1,819
    12
    0
    :D ... วิธีการใช้ยางให้ซ้อมได้นานๆ

แรกๆการวิ่งซ้อมเราก็จะเมามันส์กับการวิ่งอย่างมาก บ้างทีเครื่องฮีทเลยก็มี ยางก็เช่นกัน เมื่ออุณหภูมิยางสูงขึ้น การสึกหรอก็มากตามไปด้วย สังเกตุว่าบ้างคันวิ่งมากๆแล้วยางหลุดเป็นชิ้นๆเลย ดังนั้นเวลาเราซ้อมไปซักพักก็ควรพักรถ พักยางให้อุณหภูมิลดลงมาบ้าง บ้างท่านก็มีที่ฉีดน้ำมือถือมาด้วย เวลาจอดพักรถก็ฉีดไปที่ยางเพื่อลดอุณหภูมิยาง จะช่วยยืดอายุให้มันอยู่กับเราได้นานๆครับ...อิอิ

6. ohmmemy

ohmmemy Active Member Moderator

1,077
    4
    38
    พี่ มาร์ก ใช้ ยางปายกี่เส้น ต่อ การ ซ้อม 1 ครั้ง ครับ หุหุ

7. POP 11

POP 11 New Member VIP Racer

137
    1
    0
    น่าสนจัย

8. tomazzu

tomazzu New Member Member

126
    1
    0
    อ่าว ร้อน จัด ๆ เจอ เย็น ๆ ยาง มัน มันไม่ เป็น อะไร เหรอ ครับ

9. kung 200 sx

kung 200 sx New Member Moderator

344
    10
    0
    เวลาดริฟท์ ไม่ทันได้ร้อนหรื่อเย็นยางชุดนั้นมันก็จะหมดไปซ่ะก่อนหล่ะครับ

10. Marky

Marky New Member Moderator

1,819
    12
    0
    :D ... เรื่องร้อนจัดๆเจอเย็นยางก็มีผลแน่นอนครับ ถ้าเราจะต้องรอให้ยางมีอุณหภูมิที่ลดลงเองคงรอนานมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆ จะไม่ทันใจวัยรุ่น ต้องแลกกันครับ และอีกอย่างครับตอนซ้อมเนี่ย ชั่วโมงละ 1,000 บาท BRC ถ้ารอให้ยางเย็นเองเอาเงินค่าซ้อมไปซื้อยางมาวิ่งดีกว่าครับผม...อิอิ

ซ้อมครั้งนึงก็แล้วแต่ความซ่าอ่ะครับ ถ้าซ่ามากๆก็หลายคู่ ถ้าซ่าไม่มากก็ประมาณ 3 คู่ ต่อการซ้อมประมาณ 2 ชั่วโมง

น้อง PoP เมื่อไหร่มาล่ะครับ?

11. POP 11

POP 11 New Member VIP Racer

137
    1
    0
    ไปแน่ค๊าบบ ไปดูนะ อิอิ:D

12. NaTT_AkanE

NaTT_AkanE New Member Member

23
    1
    0
< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้