พี่ๆครับช่วยให้คำแนะนำผมหน่อยครับ ผมสมาชิกใหม่ครับ ใช้ NX COUPE อยู่ครับ

การสนทนาใน 'Club NX' เริ่มโดย pingpong2838, 30 มีนาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. pingpong2838

pingpong2838 New Member Member

13
    0
    0
    สวัดดีครับพี่ๆช่วยให้คำแนะนำผมหน่อยครับ
    ผม ชื่อ ปิงปองครับ
    ผมใช้ NX อยู่ครับ อยู่จ ระยอง เรียนอยู่ที่เทคนิคระยอง ครับ ปวช1 อายุ15
    เป็นคนชอบแต่งรถมากๆ ก็อยากให้พี่ๆช่วยแนะนำหน่อยครับว่าพวกสเกิร์ต
    จะทำได้ที่ใหนบ้างขอราคาเบาๆหน่อยนะครับไม่ค่อยมีตังอาครับ
    รถผมก็เครื่องเดิมเกียร์ออโต้(ใจอยากได้เกียร์ธรรมดาแต่มันไม่มีอาครับ)
    ตอนนี้ก็เปลี่ยนแม็กไปตังหมดเลยครับอิอิขอบ17
    ไม่ทราบว่าผมต้องทำอะไรเพิ่มอีกหรือป่าวครับคือชอบแต่งรถแต่ทำไม่ค่อยเป็นครับอิอิ
    ก็ขอให้พี่ๆช่วยแนะนำน้องหน่อยนะครับ ขอบคุณครับ
    :):):)

2. SR20DE@Productive

SR20DE@Productive New Member Member

403
    10
    0
    รถทำมาสวยครับเลือกสติกเกอร์ได้ดีครับ

สเกิร์ต คันของผมนั้นเอาสเกิร์ตข้างกับลิ้นหน้าจาก NX2000มาใส่ครับ ทั้งหมดรวมค่าทำสีนี่ก็ราวหมื่นเห็นจะได้
    แต่ถ้าอยากได้แบบที่ดูใหญ่ๆเต็มๆ อาจต้องสั่งทำ ถ้าเอาของถูกมาใช้บางทีเบียดฟุตปาทหน่อยมันก็แตกแล้วครับ
    เก็บเงินแล้วใช้ของดีเลยดีกว่า

เครื่องถ้ายังเดิมอยู่ก็ทำเฮดเดอร์กับท่อ กรองอากาศใช้ของเดิมน่ะดีแล้วยกเว้นจะยอมตีนต้นหายหน่อย
    แต่เสียงดุดันสะใจ ก็ใส่กรองเปลือยได้เลย (แต่มันไม่ได้ช่วยให้แรงขึ้นเลยนะ)

3. pingpong2838

pingpong2838 New Member Member

13
    0
    0
    ขอบคุณพี่นะครับที่ช่วยใฟ้คำแนะนำอะครับ

4. Anankhet

Anankhet Active Member Moderator

1,282
    5
    38
    แหม..เห็นแล้วนึกถึงรถตัวเองเมื่อก่อนเลย เพราะสีนี้แหละ
    ยังไงก็ยินดีต้องรับนะครับน้องปิงปอง
    มีอะไรก็ปรึกษากันได้ ค่อยๆทำนะครับ

5. pingpong2838

13
    0
    0
    ขอบคุณพี่ Anankhet ครับ ตอนนี้รถผมมีปัญหา
    หนึ่งอย่างครับคือรถผมเปิดไฟแล้วมันไม่ค่อยสว่างเลยครับ
    คือถ้าขับตอนฝนตกนี้หมดสิทธ์เลยมองไม่เห็นอะไรเลย
    แล้วจะทีทางแก้ยังไงบ้างครับต้องเปลี่ยนไฟหรือว่าแก้ไขได้ครับ
    แล้วพี่ๆจะโปรแกรมมาเที่ยวระยองกันหรือป่าวครับถ้ามาก็บอกผมหน่อยนะครับ
    อยากไปเห็นรถพี่ๆอะครับ ขอบคุณครับ

6. first_mayri

first_mayri New Member Member

239
    0
    0
    เจอกันที่งานนะครับ

7. Anankhet

Anankhet Active Member Moderator

1,282
    5
    38
    มันเป็นเรื่องของอายุรถครับ แก้ไขไม่ยากครับ
    แค่ซื้อชุดรีเลย์เสริมมาใส่ราคา 300 บาทแล้วก็เปลี่ยนหลอด 100/110w ก็สว่างขึ้นมากแล้วครับ
    ส่วนเรื่องไปเที่ยวระยองนี่มีแน่ครับ แต่อาจไปไม่กี่คัน เพราะเป็นการเที่ยวนอกรอบกันครับ แล้วจะโทรบอกนะครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 2 เมษายน 2009
  8. wat1416

wat1416 New Member Member

82
    0
    0
    ยินดีต้อนรับครับ

9. pingpong2838

13
    0
    0
    เบอร์ปองครับ 0822019522 พี่ Anankhet
    เรื่องหลอดไฟอะครับปองเปลี่ยนหลอดแล้วครับชุดรีเลย์เสริมก็ใส่แล้วครับ
    มันสว่างแต่มันไม่พุ้งเป็นลำออกไปอะครับมันสว่างแค่ตรงหน้ารถเฉยๆอะครับ
    แล้วมันมีวิธีอื่นอีกมั้ยอะครับนอกจากวิธีนี้อะครับ
    ขอบคุณพี่ๆทุกคนนะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้