เครื่อง toyota รหัส TT 1600cc มันเป็นเครื่องอะไรเหรอครับ

การสนทนาใน 'Celica Club' เริ่มโดย tazzmail, 8 มกราคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. tazzmail

tazzmail New Member Member

8
    0
    0
    จะไปดูรถแล้วเค้าบอกเปลี่ยนเครื่องมาเป็น TT 1600cc ไม่ทราบว่ามันเป็นเครื่องของรถรุ่นไหรเหรอครับ ใครพอจะทราบบ้าง ตอนนี้วางอยู่ใน celica gen 1 ครับ

2. ANTILAG

ANTILAG New Member VIP

1,268
    31
    0
    2T-G มั้งครับ ไม่แน่ใจ รอผู้รู้จริงๆมาตอบเอาครับ

3. 2T engins

2T engins New Member Member

77
    0
    0
    น่าจะเป็น 2T-G อย่างว่าละครับ ตรงรุ่นกับตัวรถ เป็นเครื่องคาร์บิว Twin cam 1600 cc สามารถนำไปแต่งให้ได้เรี่ยวแรงแบบบว่าขับสนุกไม่แพ้รถใหม่ :)

ที่ผมใช้อยู่เป็น 2T แคมเดี่ยว แต่งมาบ้างแล้ว ขับสนุกดี แต่อัตราซดน้ำมันไม่เหมาะกับภาวะเศรษฐกิจปัจจุบันครับ

ถ้ารถสภาพดีก้อน่าซื้อไว้นะ เป็นรถในดวงใจผมคันหนึ่งเลยอะ :)

4. oat_nextgen

oat_nextgen New Member Moderator

834
    4
    0
    อืมๆๆๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้