ใครที่ใส่ กันชนSURF ช่วยผมด้วยก๊าบ........

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย Nung_111, 28 มีนาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Nung_111

Nung_111 Member Member

444
    5
    18
    คือว่าผมกำลังจะใส่กันชนหน้าของ SURF 130 อ่ะครับ แต่ว่ามันใส่ไม่ได้ครับ
    มันต้องแปลงอะไรบ้างครับ ตอนที่ใส่ตรงมุมซ้าย ขวามันใส่ไม่เข้าปรับแล้วมันก็ไม่เข้า ใครรู้วิธีแปลงใส่บอกผมหน่อยครับ ว่ามันแปลงตรงไหนบ้าง มีรูปยิ่งดีครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ อิอิ :cry::cry::cry::cry:

2. ไอ้รถซา..หริ่ม

ไอ้รถซา..หริ่ม New Member Moderator VIP

1,238
    32
    0
    ใส่ไม่ได้ ยังงัย คัฟ

มีรูปให้เหนหน่อยไหมว่าติดอะไร

แต่มันไม่น่าจะติดอ่ะไรน่ะ

เพราะผมก้อใส่อยู่ น๊อตเบอ ๑๔ หรือ ๑๗ ข้างล่ะ ๒ ตัวที่ขายึด

แร้วเบอ ๑๒​ อีกข้างล่ะตัวว

แต่รถไม่มีโปง ใส่แร้ว มันจะไม่พอดี

กันชนมันจะยื่นเลยออกมาทั้ง ๒ ข้างเท่านั้นเอง

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 28 มีนาคม 2009
  3. Nung_111

444
    5
    18
    มันติดตรงมุมน็อต เบอร์ 12 อ่ะครับ
    แล้วตรงเบอร์ 14/17 เนี๊ยะ มันไม่ตรงรู อ่ะครับ
    สงสัยงานนี้มีเสียตัง 5555+

4. ไอ้รถซา..หริ่ม

ไอ้รถซา..หริ่ม New Member Moderator VIP

1,238
    32
    0
    ลองเปลี่ยนใช้ ขายึด กันชนเดิม ดู

แต่จิงๆๆไม่น่าไม่ตรงน่ะ

น่าสงสัย

5. surach8

surach8 New Member Member

337
    6
    0
    ผมว่ามันไม่น่ามีปัญหาอะไรนะครับ
    ผมใส่มา 2 คันแล้ว ตรงทั้ง 2 คัน
    ตรงกลางที่ติดกับ คัชซี ตรงแน่นอนใส่ได้เลย
    ส่วนที่มุมตรงซุ้มล้อ อาจไม่ตรง แต่ดัดแปลงได้
    ที่จริงแล้วใส่ตรง คัชซี ไว้ให้ครบก็อยู่ได้ครับ
    รับรองว่าแข็งแรง ขนาดเกี่ยวกันชนรถตูหลุด
    กองบนนถนนแล้วกันชน Surf ยังเฉยๆครับ

6. Out Off Control

Out Off Control New Member Member

2,322
    26
    0
    ตามเซียนเลยครับ.............................

7. TD06

TD06 New Member Privilege

1,495
    9
    0
    ของเพื่อนผมมันก็ใส่นะครับไม่เห็นต้องแปลงอะไรเลย

8. buscom15

buscom15 New Member Privilege

2,293
    17
    0
    ตามเซียนว่าเลยครับทุกอย่างมีทางแก้

9. Moo Tiger Raikhing

Moo Tiger Raikhing New Member VIP

12,412
    29
    0
    ตามข้างบนเลยคับ

10. kung_wizardnon

kung_wizardnon New Member Member

531
    5
    0
    อาจต้องสไลด์รูนิดนึงนะที่ขายึดติดกับรถหรือลองปรับดีๆน่าจะได้นะครับ

11. Nung_111

444
    5
    18
    เดี๋ยวจะลอง ยัดมันดูอีกรอบ อิอิ
    แล้วจาเอารูปมาให้ดูนะคร้าบ ๆ ๆ ๆ ๆ

12. ชายต้น

ชายต้น New Member Member

3,490
    39
    0
    ของผมไม่ติดอะไรเลยครับ...ใส่สบายๆ...

13. ของผมก็ใส่ได้..แต่ขาดไฟหรี่....หายากมาก :cool:

14. JZ_std.

JZ_std. New Member Member

8,075
    74
    0
    ของคุณ 111 คงต้องยึดน๊อตใต้กันชน ก่อนเลยนะครับแล้ว จุดยืดตรง

แก้มข้างทั้ง2 ข้างต้องหาเหล็ก รู เอามาแปลง ดัดขายืดจากจุดเดิมของตัวรถ

เข้าหากันชน แต่คงทำให้แนบกับแก้มเดิมไม่ได้แน่อน

ถ้าเป็นแก้มโปร่ง คงแนบได้แน่นอนครับ

ตอนใส่ระวังๆๆตรงแก้มนะครับ กันชนอาจกระแทกแก้มเข้าเนื่อได้เห็นๆๆ

15. Nung_111

444
    5
    18

โดนแก้มไปแล้วนิดหนึ่ง เข้าเนื้อเลย555+

แต่ไม่เปงไรคับ เพราะต่อไปจะเปลี่ยนเปงแก้มโป่งอ่ะครับ

ตอนนี้ใส่กันชนไปก่อน รอปั้มตังทำสีก่อน อิอิ:D:D

16. Hang@HLc

Hang@HLc New Member Member

3,018
    51
    0
    เซียนมากันบานเลย ความรู้ทั้งนั้นครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้