รบกสนพี่ด้วยคับ

การสนทนาใน 'RT Club' เริ่มโดย rt100mania, 28 มีนาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. rt100mania

rt100mania New Member Member

3
    0
    0
    คือว่าผมชอบเจ้า rt100 มากเลยคับ แต่ว่าไม่ค่อยมีความรุ้เรื่องเจ้า rt100 อะคับ เลยอยากรบกวน พี่หน่อยว่า อะไหล่ยังหาได้ทั่วไปหรือเปล่า แล้ว ความทนทาน ความเกาะ ถนน อัตรากินน้ำมัน เฟืองท้าย เบอร์อะไร ชอบเจ้าrt100 มากๆ เลยคับ รบกวนพี่ด้วยนะคับ :D:D:D

2. rt100mania

3
    0
    0
    รบกวนเพิ่มนิด นึงคับ คือว่า กระจกมางข้าง ตรง หน้ารถ กับ ตรงประตู นี้ต่างกันยังไงบ้างอะคับ คนละรุ่น หรือ คนละ ปี หรือเป่าอะคับ ขอบคุณคับ

3. audy!

audy! New Member Member

1,075
    2
    0
    สวัดดีครับผมไม่ได้เล่นRT100เหรอครับผมใช้TT132ครับ แต่ผมว่าอะไหล่ยังพอหาได้อยู่ครับ ถ้าเป็นพวกอะไหล่bodyแถวๆวรจักรน่าจะยังมีอยู่ครับ ต้องหานิดนึงครับ รถอายุเยอะแล้วต้องใจเย็นๆนิดนึงครับ และอีกอย่างต้องใจรักมันด้วยนะครับ ว่างๆโพสรูปให้เพื่อนๆดูความงามกันหน่อยนะครับ :)

ความทนทานผมว่าอยู่ที่เราใช้งานมันครับถ้าใช้อย่างรักษาผมว่ามันอยู่กับเราไปอีกนานครับ :)

ส่วนเรื่องเกาะถนนกับเรื่องเฟืองท้ายต้องรผู้รู้มาตอบครับ อันนี้ผมไม่ค่อยรู้อ่ะครับ:eek::D

เรื่องการกินน้ำมัน ต้องดูที่สภาพเครื่องอ่ะครับว่ายังสมบูรณ์อยู่รึเปล่าครับ :)

ยินดีที่ได้รู้จักนะครับ คุณrt100mania

4. audy!

audy! New Member Member

1,075
    2
    0
    เรื่องกระจกมองข้างที่อยู่ตรงหน้ารถกับตรงประตูนั้นต่างกันที่มุมมองครับ แต่มันต่างกันนิดหน่อยครับ
    ไม่มากเท่าไหร่ครับ แล้วแต่คนชอบครับ ผมก็ชอบกระจกที่อยู่ตรงหน้ารถนะครับ ผมว่ามันดูคลาสสิคดีครับ แต่ผมไม่กล้าที่จะเจาะรถครับ กลัวมันเจ็บครับ :D:)

5. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    RT100 ในสมัยเมื่อ 20 กว่า

จัดว่าเป็นรถที่สวยรุ่นนึงเลย มีความทนทานและการเกาะถนนดีเลิศ

6. rt100mania

3
    0
    0
    อยากถามพี่ๆว่า หน้ายัก หับหน้า เบ็นซ์ รุ่นไหนหายากกว่ากันอะคับ ส่วนตัวอยากได้ หน้ายัก มากกว่า อะคับ แล้วสภาพ กลางๆ ราคาเฉลี่ย อยุ่ที่ เท่าไหร่อะคับ ขอบคุณคับ

7. golf the zeed

golf the zeed Active Member Moderator

3,808
    7
    38
    ราคากลางก็น่าจะอยู่ราว ๆ 30000 - 50000 นะครับ แล้วแต่สภาพ บางคันสวยมากก็จจะแพงหน่อย แล้วจะนำข้อมูลมาให้เรื่อยๆ นะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้