อยากรู้ว่าevo8แท้ๆดูยังไงครับว่ามันแท้จริงๆเวลาซื้ออะครับ

การสนทนาใน 'Evolution Thailand' เริ่มโดย RB20_DET..., 25 มีนาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. RB20_DET...

RB20_DET... New Member Member

31
    0
    0
    คือผมอยากได้evo8mrใว้ไช้งานสักคันอะครับแต่ไม่รู้ว่าจะเอาแบบแท้หรือทำแท้ดีอะครับ :rolleyes: และถ้าevoแท้จริงๆต้องดูที่ตรงใหนอะครับมีจุดสังเกตุตรงใหนบ้าง :sad:และถ้าเอาแบบทำแท้มันจะแตกต้างกับของแท้หรือป่าวครับและรถที่ทำแท้มันต้องดัดแปลงตัวถังจุดใหนบ้างครับ และอู่ที่ทำevoเนียนๆนี้มีอู่ใหนบ้างครับ รบกวนพี่ๆที่มีความรู้เรื่องevoช่วยให้ความกระจ่างด้วยครับ ขอบคุณครับ:cool:

2. RB20_DET...

31
    0
    0
  3. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    การแปลงอีโว มีรายละเอียดที่ต้องศึกษาเยอะมากครับ
    รบกวนค้นดูในกระทู้เก่าๆ เพราะตอบไปเยอะมาก ยาวมากครับ พิมพ์ใหม่ไม่ไหว

รถแท้ดูอันดับแรกเลยคือ เลขตัวถังต้องเป็น CT9A และลงในเล่มทะเบียนเป็นCT9Aเช่นกัน มีสลักหลังเรื่องการนำเข้ารถรถยนต์และการเสียภาษีนำเข้ารถยนต์แนบท้ายเล่มครับ ถึงจะถูกต้องตามกฎหมาย

อีโว8 รถแท้ ตอนนี้ต้องมี 3 ล้านขึ้นไปครับ
    ส่วนรถทำแท้สวยๆครบๆ ตอนนี้อยู่ที่ล้านกลางๆ-ปลาย เท่านั้น
    ฉะนั้นแนะนำหารถทำแท้ จากอู่ฝีมือดีที่เชื่อถือเรื่องงานดัดแปลงตัวถังได้ดีกว่าครับ
    สวยๆตอนนี้มีที่ MitsuSport แน่นอนครับ สภาพพร้อมซื้อ www.mitsusport.com ครับ

4. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
  5. nismomonster

nismomonster New Member Member

339
    4
    0
    รถแท้กับทำแท้แบบเนียนๆ ดูไม่ออกหรอกครับ นอกจากดูที่เลขตัวถัง ส่วนเรื่องวิ่งต่างกันมั้ยถ้าไม่ใด้วิ่งทางฝุ่นแบบwrc ก็ไม่รู้สึกหรอกครับ ขนาดมือเทพๆที่วิ่งในสนามอย่างพวกพี่ๆเค้า ส่วนใหญ่95%ก็รถทำทั้งนั้นแหละครับ ลองศึกษาดูกระทู้เก่าๆได้ครับ ไม่ก็แอดเมล์คุยกันยินดีให้คำแนะนำครับ

6. RB20_DET...

31
    0
    0
    ขอบคุนครับพี่ๆที่ตอบกระทู้ของผมครับ ขอบคุณครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้