ส่วนประกอบ เสาฮาฟ ที่สมบรูณ์แบบ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย WITSANOWA, 26 มีนาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. WITSANOWA

WITSANOWA New Member Member

953
    23
    0
    ตามหัวข้อ มันต้องประกอบได้ด้วยอะไรบ้างครับ
    ราคา มือหนึ่ง มือสอง หรือ ของเทียบรุ่นจากฮอนด้ารุ่นอื่น
    หรือ รถ ยี่ห้ออื่นมีให้เทียบเล่นไหมครับ

ขอบคุณครับ

2. Miracle Racing Shop

Miracle Racing Shop New Member Member

854
    12
    0
    ตามความเข้าใจของผม ek ตรงรุ่นไม่มีฮาฟ
    ที่ใส่กันคือ eg ac ถ้าผิดพลาดก็ขออภัยครับ

3. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    ตัวเสา ฮาร์ฟ -สวิทร์ - สายอากาศ ครับ
    ราคามือสองเชียงกง 1000-1500

4. WITSANOWA

953
    23
    0
    มีมื อหนึ่งในเวลานี้ ที่แปลงลงใส่ได้พอดีไหมครับ
    ไม่ค่อย อยากวัดดวง กับมือสอง พวกไฟฟ้า เด้วขึ้นลงไม่สุด
    ขึ้นบ้าง ค้างบ้าง ไม่ขึ้นบ้าง

ปล. มีรุ่นอื่น ๆ อีกก็แนะนำด้วยนะคับ ขอบคุณครับ

5. beer_beer

beer_beer New Member Member

225
    56
    0
    ek มีตรงรุ่นครับ ขึ้นสุดลงสุด ไม่ฮาร์ฟ

6. oneness

oneness New Member Member

441
    73
    0
    มือ1เท่าที่ผมรู้คงไม่มีแล้วนะครับเพราะที่เห้นกันมาก็มือ2ทั้งนั้นอะครับ แต่ได้ของที่ดีหน่อยเหมือนใหม่ต้องใจเย็นครับ รถรุ่นเรามันก็หลายปีแล้วครับจะให้มีของใหม่ๆๆเหมือนFD มันก็ไม่ได้ครับ

- เสามันเวลาซื้อนะครับ ให้เขาลองให้ดูว่าขึ้นสุดไหมลงสุดไหมเสาโค้งไหม ถ้าเสาโค้งมากก็ไม่ต้องซื้อครับเพราะมันดัดไม่ได้ครับเดียวไปกันใหญ่ ดูสภาพภายนอกครับว่าใหม่ไหม ดูที่รหัสหัวเสานะครับว่ามีเขียนว่าSR4 ไหม ส่วนขายึดด้านล่างก็จะมีรหัสบอกอีกเช่นกันครับว่าSR4 ถ้านอกนั้นจะเป็นของรุ่นอื่นครับ ดูปลั๊กสายไฟด้วยครับมีมาครบไหมไม่อย่างนั้นเดียวไม่รู้จะเอาปลั๊กอะไรมาใส่อีกและสุดท้ายจุ๊กน้ำทิ้งครับถึงจะเรียกว่าครบครับ และก็สวิทย์ครับเป็นอันจบ ลืมบอกไปครับeg ek มันเหมือนกันครับ

7. WITSANOWA

953
    23
    0

แล้วพวกของใหม่ที่เหลืออยู่พอทราบไหมครับ อาจเป็นของที่ไม่
    ตรงรุ่น มาใส่ได้ไหมครับ เช่นแอคคอท หรือ อื่น ๆ หรือ ว่าจะไม่เวิค ถ้าไม่เล่น
    ให้ตรง สองรุ่นนี้ครับระหว่าง EG AND EK เท่านั้น

ขอบคุณครับ

8. OneNess_02

OneNess_02 New Member Member

66
    13
    0
    สำคัญตรง ขายึด และ หัวดำ ๆ ที่ติดกับตัวถังรถ และ ขนาดความยาวของปลอกเก็บเสา
    ถ้าไม่ได้ตรงรุ่นจะเกิดปัญหาตามมาครับ เช่น ตำแหน่งเจาะ มันจะกะยาก หัวดำ ๆ ถ้ามัน
    เอียงไม่ได้มุม องศา กับตัวรถ น้ำอาจจะเข้าได้ครับ รวมถึงขายึด ก็อาจจะต้องหาตำแหน่งใหม่
    ผมว่าหาตรงรุ่นมาใส่ดีกว่าครับ ส่วนเรื่อง ฮาฟ ไม่ ฮาฟ เป็นเรื่องรองลงมาครับ
    (ความเห็นส่วนตัวนะครับผิดตรงไหนขออภัยด้วยครับ)

9. WITSANOWA

953
    23
    0

อ้อ... ชัดเจนอย่างนี้ นี่เอง ต้องตรงรุ่น ขอบคุณครับ:confused::D

10. 470180096

470180096 New Member Member

275
    7
    0
    ใครมีจะขายบ้างครีบ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้