ถามเรื่องเวสเกตกระป๋องหน่อยครับ

การสนทนาใน 'Evolution Thailand' เริ่มโดย daisuke, 27 มีนาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. daisuke

daisuke New Member Member

77
    0
    0
    ถ้าเวสเกตมันเสียอาการมันจะเป็นอย่างไงครับ

คือตอนนี้อาการบูสมันเกินจากปกตินิดๆ คือจากเดิมมันอยู่ที่0.87 ไม่ว่าจะขับที่เกียร์ไหนก็จะเท่านี้ แต่ตอนนี้ผมเห็นมันไปที่ 0.95อาการแบบนี้มันเป็นที่เวสเกตหรือเปล่าครับ

ปล.รถผมมีปรับบูสไฟฟ้าแต่อาการที่บอกไปผมปิดปรับบูสไฟฟ้าแล้ว(ตอนที่ตั้งค่าบูสไปที่1.0มันก็ยังเกินไปนิดๆ)

2. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    ปกติ เวสเกตกระป๋อง ถ้ารั่ว บูสท์จะหาย ไม่ขึ้นเลยครับ
    ถ้าเป็นเวสเกตแยก ถ้าผ้าขาด บูสท์จะไหลแทน สลับกัน

ฉะนั้น บูสท์เกิน น่าจะดูการต่อและปรับค่าของตัวปรับบูสท์ครับ

3. daisuke

77
    0
    0
    แล้วถ้าเป็นที่โซลีนอยของปรับบูสไฟฟ้าเสียมันจะเป็นอย่างไงครับ

(ปรับบูสไฟฟ้านี่ถ้าเราตั้งไปที่1.0บาร์มันจะต้องไม่เกินไปจากนี้เลยใช่ไหมครับ)

ขอบคุณพี่โอ๋มากนะครับสำหรับคำตอบ

4. ju4

ju4 New Member Member

145
    2
    0
    อยากรู้ อยากรู้

5. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    ปรับไฟฟ้า ส่วนมากที่เคยเจอ มันจะบูสท์ไม่มาเลยครับ

ส่วนบูสท์มาที่ 1 บาร์แล้วจะนิ่งหรือไม่
    ขึ้นอยู่กับคุณภาพ ของเวสเกต และ โซลินอยส์ควบคุม ครับ

6. daisuke

77
    0
    0
    ชัดเจนเลยครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้