กรอบป้ายทะเบียน ??

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย นู๋แดง~รองเท้าเหลือง, 25 มีนาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
    อยากรู้ว่าพวกกรอบป้ายทะเบียนที่เป็นพวกการ์ตูน

คิตตี้ โดเรม่อน และอื่นๆเนี้ย หาแหล่งซื้อได้ที่ไหน

แต่ที่ต้องการไม่ใช่พวกนี้นะ เป็น Mashimaro อ่ะ

มีใครพอรู้บ้างไหมคร๊าบ ขอบคุณล่วงหน้าคร๊าบ:D

1. Pom-AWD

Pom-AWD New Member Member

353
    9
    0
    อยากรู้เหมือนกันครับ

นู๋แดง~รองเท้าเหลือง ถูกใจสิ่งนี้
  2. ระวังกรอบป้ายไปบังสะระ อุ แล้วโดนเรียกนะครับ

ผมโดนมาแล้วข้อหา ปกปิดป้ายทะเบียน

นู๋แดง~รองเท้าเหลือง ถูกใจสิ่งนี้
  3. City_me_D

City_me_D New Member Member

1,249
    15
    0
    เคยเห็นในร้านขายของ กิ๊ฟช๊อป ในเซนทรัล พระราม 2
    อันละ 500 ถ้าจำไม่ผิดนะครับ

4. PeNgMaN

PeNgMaN Well-Known Member Privilege

3,101
    51
    48
    มีที่AUTOCAR ,AUTOBAC แล้วก็คลองถมอ่ะครับ
    ของแท้มีตั้งแต่800กว่าไปจนถึงพันก็มีอ่ะ

5. art_sticker thailand shop

art_sticker thailand shop New Member Member

134
    14
    0
    อิอิอิ ทำเป็นคิกขุตอนนี้นะเมิง..อิจฉาวุ๋ย:D:D

6. triple_x

triple_x New Member VIP

163
    10
    0
    ใส่เองหรอเพ่ เหมาะมาก

7. Takata

Takata New Member Member

1,728
    56
    0
    อยากจะแนะนำให้ใช้เป็นกรอบพลาสติกมากกว่าอ่ะครับ เพราะว่าเท่าที่เห็นมาบ่อยๆ ถ้าเป็นกรอบที่เป็นโลหะมักจะเป็นสนิมอ่ะครับ :D

8. NOTE WAPP WAPP

NOTE WAPP WAPP New Member VIP

433
    9
    0
    คลองถมเพียบ.....ผมไปซื้อที่นั้นครับเยอะเลย

9. เอวี่^เรซซิ่ง

เอวี่^เรซซิ่ง New Member Moderator Lady Member

2,620
    79
    0
    ถ้าใกล้ ห้างแฟชั่นฯ เอเคยไปซื่อ ในร้านอะไรซักอย่างอะพี่ไปร์ท จำชื่อร้านไม่ได้

เหนเค้าเรียก สำเพ็ง กันอ่ะ ในห้างแฟชั่น อะ

และก้อที่คลองถม เพียบ

ถ้าใส่ป้ายพลาสติก ระวังหักง่ายนะ

รถเอ กรอบอุตร้าแมนใส่ด้านหลัง ไปแล้ว 1 อัน

ตอนนี้ใส่ป้ายเดิมจากโรงงานเลย หาซื้ออันใหม่อยุ่

แต่ ถ้าพี่ไปร์ท หา มาชิโมโร่ คงยากหน่อย ต้องเฟ้นหาร้านที่มีของสะสมของ มาชิโมโร่ อาจจะมี

เพราะ ของคิดตี้ ยังมี ร้านที่ขายของกิ๊ฟช๊อฟ มันก้อมีทุกอย่าง

หรือไม่พี่ไปร์ท หากรอบป้ายสวยๆ เปนป้ายเปล่าๆ แล้ว อะแดร็ป หา ตัวการ์ตูร มาชิโมโร่ มาประดับเองเลย อิอิ

แฮนด์เมค D.I.Y เลย เหอะๆๆ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 25 มีนาคม 2009

10. อารมณ์ไหนวะเพื่อน

11. art_sticker thailand shop

art_sticker thailand shop New Member Member

134
    14
    0
    IN LOVE....:sad::sad::sad:

12. กล้วย910

กล้วย910 Well-Known Member Super Moderator VIP

3,146
    41
    48
    ร้านกิ๊ฟช๊อป ชั้น2 ฝั่งโรบินสัน ซีคอนครับ :welcome:

13. ขอบคุณคร๊าบ แต่คงดีกว่าไม่ใส่ป้ายมั้ง :D

มีจิงๆหรือป่าวอ่ะคร๊าบ ถ้ามีจิง จะได้ไปดู

แล้วอันละ หรือว่าคู่ละ 500 อ่ะคร๊าบ :cool:

มีตรงไหนอ่ะ ผมเคยไปเดินดู ไม่เจอนะ ขอจุดนิดนึงนะ:D

อารัยของเมิงเนี้ย กรูก้ออยากคิขุบ้างดิว่ะ

เผื่อจะมีเด็กๆ ขึ้นมาบ้าง 555 :D

อ่ะนะ นิดนึงเว้ยอ้ายน้อง ว่าแต่รู้ที่ป่ะเนี้ย :p

เป็นยังไงไม่เป็นไรค๊าบ ขอให้มันมีไอ้ตัวนี้จิงๆเหอะค๊าบ

เพียบของเอ็งนี้คืออารัยว่ะโน๊ต ตัวนี้อ่ะนะเพียบ

จิงๆหรอ มันอยู่โซนๆไหนอ่ะ อยากรู้ จะรีบไปเลย :D

ตอนแรกก้อกะว่าจะ DIY ดูเหมือนกัน แต่คิดๆแล้ว ไม่เอาดีกว่า

เดี๋ยวจากมันน่ารักๆ กลายเป็นทุเรศไปอ่ะดิน้องเอ้ย ว่าแต่บ้านน้อง

อยู่ฝั่งโน้น มารู้อารัยฝั่งนี้เนี้ย อิอิ แซวๆ ยังไงก้อต้องเอา มาชิมาโร่นี้แหละน้อง

แล้วมันจะมีไหมอ่ะที่น้องเอบอกมาเนี้ย ต้องไปลองดุๆซะแล้วมั้ง

มันต้องมีอารมณ์ด้วยหรอเมิง:p

เมิงก้อพูดไป แหมๆๆๆ พ่อลูกอ่อน

มีจิงๆป่าวท่านกล้วย จะได้ไปซื้อ อิอิ

ขอบคุณทุกท่าน ทุกความเห็นนะคร๊าบ

ใครรู้แหล่ง รู้จุดอีก บอกมาเลยนะคร๊าบ ขอบคุณ ๆ:D

14. CARINA

CARINA Well-Known Member VIP

6,061
    165
    63
    มาชิมารุ หน้าตาเป็นไงอ่ะท่าน

เผื่อจะเคยเห็นผ่านตา

15. ballgto

ballgto New Member Member

4,721
    53
    0
    ตัวขาวๆอวบๆไงครับ

16. เคยเห็นป่าว แบบนี้อ่ะ อยากรู้ๆ

ถ้าเจอแล้วบอกมาด่วนเลยนะเฟ้ย

ถูกต้องนะคร๊าบ:D

17. CARINA

CARINA Well-Known Member VIP

6,061
    165
    63
    โอเช ถ้าเห็นแล้วจะโทรไปบอกทันทีเลยท่าน

18. FIFTYFIFTY AC-M92

FIFTYFIFTY AC-M92 New Member VIP

1,790
    29
    0
    อาทิตย์นี้ ป๋มจะไปคลองถมครับ แล้วป๋มจะดูมาให้นะครับ คุงไปรท์

ขาวๆ อวบๆ ยุ่นๆ ดีครับ.... :D

ท่าน.....สบายดีนะครับ ยังมาวเหมือนเดิมไหมเนี่ยครับ :cool:

19. Little DragonZ

Little DragonZ New Member Member

566
    16
    0
    ในที่จอดรถ คลองถมเซนเตอร์ครับ มีหลายร้านเลยครับ คู่ละ 300 บาท เป็นพลาสติกครับ
    นอกจากป้ายทะเยีบนแล้ว มีครบหมดเลยครับ ทั้ง หุ้มเบาะ หุ้มหัวเกียร์ หุ้มเบลท์ กล่องทิชชู่
    มีหมด ถ้าเอาครบๆทั้งคัน ประมาณ 6000 บาท เป็น ลายการ์ตูนทั้งคันเลยครับ ลองดูครับ

20. โอเช ฝากด้วยๆ อยากได้มาหลอกเด็ก 55 :eek:

จัดไปเลย อย่าลืมแล้วกันนะ ถ้ามีจิงๆโทรมา

หรือยิงเบอร์มาก้อด้ายนะเอ็ม แล้วคุยกัน ถ้าได้จิงๆ

ก้อต้องเมากันหน่อยแล้วล่ะท่านเอ้ย...ยังแปร๊ดเหมือนเดิม:p

คงไม่เอาครบอ่ะคร๊าบ แต่มีตัวนี้จิงๆใช่ป่ะฮะ

ถ้าจิงๆก้อแล่มเลย ว่าแต่ว่า ครบๆทำไมมันแพงจังอ่ะนั้น

หรือว่าจะเอาหุ้มเบาะมาหุ้ม sparco ดีหว่า แหะ แหะ

ขอบคุณมากๆนะคร๊าบ แล้วจะไปจัดมาด่วน:D

21. markruk

markruk New Member VIP

1,028
    52
    0
    ไปจัดมาใส่รถบ้างดีกว่า มีคนบอกแหล่งที่ซื้อล่ะ

22. ^BANK^

^BANK^ Well-Known Member VIP

4,902
    124
    63
    อยากคิกขุบ้างจัง อิอิ

23. จัดไปคร๊าบ จัดไป เดี๋ยวต้องรีบไปดู

เอ๊ะว่าแล้ว....มีใครมีตัวอย่างบ้างป่าวอ่ะค๊าบ

24. kwan22324

kwan22324 New Member Member

309
    7
    0
    อยากได้เหมือนกานน อิอิ:D

25. vagrant3036

vagrant3036 Member Member

375
    9
    18
  26. M-16 ศิษย์ บขส.

M-16 ศิษย์ บขส. New Member Member

301
    5
    0
    ขัดใจว่ะพี่ น่าจะเป็นแบด แบ๊ด ซึมารุ

27. จัดเลยคร๊าบ :D

ราคาไม่เท่าไหร่อ่ะคร๊าบ

ถ้ามีไอ้ตัวนี้จิงๆอ่ะนะ ... ว่าแต่อย่างหลังน่าสนนะคร๊าบ :cool:

อารัยของเอ็งว่ะอ้ายน้อง

เดี๋ยวเหนี่ยวซะเลย ขัดใจใครว่ะ :p

28. City_Ferio

City_Ferio Active Member Member

564
    29
    28
    อยากได้เหมือนกัน แต่เป็น Micky mouse อ่ะคร๊าบบบบบบบบบบบบ

ไปดูแล้ว ไม่มีคร๊าบ autocar + autobac

นี้ก้อไม่มีเช่นกัน แต่ร้านนี้ของเยอะมากๆ

ขอบใจนะน้องเอ :D

ที่นี้ก้อไม่มีนะท่านกล้วย

เป็นไงบ้างอ่ะ ส่งข่าวหน่อย

อยากไปที่นี้ แต่ยังไม่ได้ไป มันมีจิงๆใช่ไหมครับ :confused:

อันนี้เห็นอยู่นะ :D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้