ไปซ่อมที่อู่ Autoway มาคับ ไปรับรถเมื่อวานลองขับดูน่าพอใจมาก

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย d0dz, 27 มีนาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. d0dz

d0dz New Member Member

38
    2
    0
    เมื่อวานลองขับดู พอใจครับกับเงินที่เสียไป

อยากให้พี่ๆดูให้หน่อยว่า แพง ไปไหมครับ(อยากรู้)

รวมทั้งหมด 26,850 แต่ผมนั่งดูแล้วพี่เค้าคิดค่าทำเกลียวหัวเทียนผิด 3 ตัว ตัวละ 400 ต้อง 1,200 แต่พี่เค้าคิด 1,600 พึ่งเห็นแต่ไม่เป็นไรครับคิดว่าเป็นค่าบริการ เพราะ พอใจในผลงาน อิอิ

2. ออโต้one

ออโต้one New Member Member

131
    2
    0
    รถเป็นไรครับ ที่ไปทำมา

3. NENG_VTEC

NENG_VTEC New Member Member

526
    31
    0
    ตัวหนังสือในกระดาษไม่ชัดแต่ทำมาแล้วดีพอใจก็ดีแล้วครับ

4. ถ้าทำมาแล้วจบ หมดปัญหา ก็อย่าไปคิดว่าถูกหรือแพงเลยครับ
    ไหน ๆ ก็จ่ายไปแล้ว ทำมาแล้ว เด๋วถ้าใครมาบอกว่าแพงก็จะกลาย
    เป็นพูดให้คิดมากอีก

5. d0dz

38
    2
    0
    อ่อ พอดี เหมือนคอมแอร์มันพัง แล้วก็ เครื่องหลวม ความร้อนขึ้น ควันขาว ด้วย

6. oneness

oneness New Member Member

441
    73
    0
    ร้านนี้ไว้ใจได้ครับ ส่วนมากพี่กล่ำจะดูด้วยตนเองซะส่วนใหญ่ไม่ทิ้งรถลูกค้า ส่วนพวกลงบิลจะเป็นอีกคนทำครับก็เลยมั่วแบบนี้แหละ อู่นี้เน้นทำแบบเดิมๆๆๆครับไม่รับแต่ง ผมไปทำกี่อู่กี่อู่ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆก็ไม่จบซะทีมาเจออู่พี่กล่ำเนียแหละถึงได้จบครับ ของก็ชอบเน้นมือ1เบิกศูนย์นะครับเลยแพง แต่ตัดปัญหาใช้ได้นาน แต่เอามือ2เขาก็หาให้ได้แต่ไม่รับประกันครับ

<?:=B?@T=:?> ถูกใจสิ่งนี้
  7. onepiece_04

onepiece_04 New Member Member

99
    12
    0
    หัวเทียนน่าจะสี่หัวนะ ถ้าเค้าเปลี่ยนก้อเปลี่ยนหมดเลย

4x400 = 1600

8. moodyZ4

moodyZ4 New Member Member

125
    18
    0
    นี่ยังดีครับ อ่านออกเกือบทุกรายการ

ผมเจอบางบิลอ่านม่ายออกเลยอ่ะ...

9. tamazung

tamazung New Member Member

1,024
    197
    0
    คนไทยรึป่าว!

10. spuknic

spuknic New Member Member

501
    52
    0
    มีปัญหาอะไรผมไปทำที่นี่จบตลอด
    สุดยอดของฝั่งธน
    คอนเฟิร์มครับ ^^

11. paopao

paopao New Member VIP

786
    5
    0
    บิลยาวเหยียดเลย ลายมือพี่สง น้องพี่ก่ำ

ทำจบก็ดีแล้วคับ ขับสบายๆ

ราคาไม่แพงหรอกคับ เท่าที่ทำที่อู่นี้ ส่วนมาก ไม่เคยคิดเกิน มีแต่คิดขาด :D

12. คุณขนุน

คุณขนุน New Member Member

569
    27
    0
    เห็นด้วยจริงๆครับ
    ผมสบายใจเลย :)

13. WITSANOWA

WITSANOWA New Member Member

953
    23
    0
    ไม่ได้อ่านบิลของคุณ อ่านไม่ออก แต่เชื่อว่าถูกกว่าที่อื่น
    แน่นอนครับ แถมพวกเศษ ปัด0 ให้เราอีก ...ประทับใจมาก
    แต่........ขอติเรื่อง เดียว คือ วางเครื่องแล้ว แต่ใบอินวอยเนี้ย
    ซิ รอมาจะ 4 เดือน แย้วพี่ก่ำ ทำกันได้ หี หี.........ไม่ยอมให้
    เราสักที ทวงจนอาย..เองแล้ว

14. *+*DOME-VTEC *+*

*+*DOME-VTEC *+* New Member Moderator VIP

2,123
    167
    0
    อู่นี้เคยคิดตังค์เพื่อนผมขาดไปตั้งหลายพันครับ

มันยังลอยนวลอยู่ทุกวันนี้ คาดว่าเจ้าของอู่ยังไม่รู้เช่นกัน

ประมาณว่าลงในบิลนะ แต่เหมือนกด เครื่องคิดเลขผิด 55

15. WITSANOWA

953
    23
    0
    ถ้ายังไงเราควรตรวจตราให้ดีก่อนจ่ายเงิน
    ครับ แต่ถ้าเยอะ ๆ หลายรายการ บางอันเราไม่รุ้ค่า
    ตัวอะไหล่ ก็ต้อง พยักหน้า โอเคไปก่อน เพราะอยาก
    ได้รถกลับบ้านละ ถ้ารู้ราคาไม่ได้กินเราแน่ 55:D

เรื่องคิดเงินผิด เนี๊ยะ มีโอกาสเป็นได้ทุกร้าน
    คงต้องระวังกันเอง อิ อิ ร้านข้าวแกงที่ทำงานกินประจำ
    บางทีคิดเงินผิด ผมก็โอเค ช่างมันให้ข้าว และกับ
    เราเยอะ มันอวยกันได้คับ

16. tit_satit

tit_satit New Member Member

109
    26
    0
    เคยเอารถไปทำเหมือนกัน พี่กล่ำใจดีมาก ๆ ตอนไปรับรถคืน แกชวนขึ้นรถ แล้วขับให้เรานั่ง ลองรถไปด้วยกัน คุยกันเองมาก ๆ ครับ

เสียดาย ที่พี่กล่ำ ไม่ได้เล่นเน็ต และเข้ามาใน EK Group ไม่งั้นเราคงมีช่างใหญ่ประจำคลับ

17. moodyZ4

moodyZ4 New Member Member

125
    18
    0
    มีบัตรเหลืองนะคร้าบบบบ...:cool::cool::cool:

18. balloou

balloou New Member Member

31
    0
    0
    ทำแล้วจบ....หมดปัญหา หุหุ

19. karunyoo_EK

karunyoo_EK New Member Member

167
    21
    0
    ผมเองก็เพิ่งเอารถไปทำมาวันนี้เองครับ
    บริการดีมากๆเลยครับเก็บทุกรายละเอียด

20. LitTle_Eye

LitTle_Eye New Member Member

355
    12
    0
    ตกลงเมิงไปทำหรือตูไปทำฟระ หรือมาตอบแทนตู ไม่เห็นเมิงไปทำซะที ซ่อมไปเป็นหมื่นแล้วครับ
    อู่นี้ O.K. จบ แถม EK พี่ก่ำสวยได้ใจ

21. paopao

paopao New Member VIP

786
    5
    0

ฟัง FM 99 บ่ายสอง ถึงบ่ายสาม ก็ได้คับ พี่ก่ำจัดรายการ motor intrend จัน-ศุกร์

พี่ก่ำเล่นเน็ตนะ แต่อยู่อีกเว็บนึง :D

22. d0dz

38
    2
    0
    อิอิ ยังไง ผมก็ happy ครับ แต่ขอลองใช้ระยะ ยาว ก่อน

อนาคต Isuzu จะ มาเข้าคลับได้ไหมครับ (แต่ขอหล่อๆ ก่อน อายรถก็เก่า สวยก็ไม่สวย ถาม Isuzu อีก)

ตอนนี้เครื่องเดิม d16y8 ขอใช่เดิมๆสัก 2-3 เดือน หลังจากนั้น อยากทำ d16y8 ให้ เหยียบได้ 200 km/hr เป็นไปได้

ไหมครับ แล้วใช้งบเท่าไหร่ จะตุ้มกับเงินที่เสียไป รึป่าว

23. WITSANOWA

953
    23
    0

คันนี้รถแรง วิ่ง 200 กว่า อิ อิ แฟนพัน:ธ์แท้ด้วย
    :D วันศุกร์ก่อนนุ้นไปเปลี่ยนน้ำมันเครือง เกียร ไม่เจอพี่ก่ำ
    สงสัย โดด งาน 55 แต่ลูกน้อง คุยดีครับ อุ่นใจ.......;)

24. woon_why

woon_why Member Member

274
    20
    18
    เสียตังค์ แล้วจบปัญหา ก็ดีแล้วคับ

25. NENG_VTEC

526
    31
    0
    อู่ดีอู่ดังฝั่งธนครับ พี่ก่ำเล่นอีกบอร์ดครับลองเปิด fm99 จันทร์-ศุกร์ 14:00-15:00 พี่ก่ำจะบอกว่าบอร์ดใหนครับ:D

26. karunyoo_EK

karunyoo_EK New Member Member

167
    21
    0
    เพิ่งไปโดนมาเมื่อวานนิมึง อู่นี้ดีรถออกมาวิ่งเป็นคนล่ะคันเลย

27. NENG_VTEC

526
    31
    0
    วิวสวยนะไปถ่ายที่ใหนมาครับ

28. d0dz

38
    2
    0
    ผมไปรับรถ วันพฤหัสเย็นๆ เหงคูเป้ สีเหลืองๆ จอดอยู่ตรงข้ามร้านไม่ทราบว่ารถคนในคลับรึป่าวครับ อิอิ

29. juntcivic

juntcivic New Member Member

1,549
    34
    0
    ร้านดีๆต้องสนับสนนุน ครับ

30. d0dz

38
    2
    0
    ตั้งแต่ไปรับรถมา ดูที่ร้าน น้ำในหม้อพักอยู่ขีด max พอดี วันนี้ผมลองเช็คน้ำในหม้อพักอีก น้ำตกมาอยู่ที่ขีด min แบบนี้มันน่าจะมีปัญหาไหมครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้