ฝากระโปรงท้าย Ek ที่มันเด้งขึ้นมาได้ใช้โช๊คหรือสปริงครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย Pikba, 29 เมษายน 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Pikba

Pikba New Member Member

258
    1
    0
    ฝากระโปรงท้าย Ek ที่มันเด้งขึ้นมาได้ใช้โช๊คหรือสปริงครับ

คือเพื่อนผมซื้อรถมือสองมาแล้วฝากระโปรงท้ายกดแล้วมันไม่เด้งขึ้นมาครับ ต้องเอามือแงะขึ้นมา (เหมือนไม่มีตัวที่ทำให้เด้งขึ้นมาเลยอะครับ)

เลยจะประกาศหาอะไหล่ตัวนี้แต่ไม่รู้ว่ามันเป็นโช๊คหรือสปริงอะครับ

2. x1542

x1542 New Member Moderator

1,252
    156
    0
    ใต้ฝากระโปรงท้ายจะมีเหล็ก 2 เส้นขัดกันอยู่ ลองดูนะครับ

3. INITIAL_D

INITIAL_D New Member Member

207
    2
    0
    อย่างที่พี่เอ็กซ์บอกเลยครับ แต่อีกนิดนึงคือมันจะมีพลาสติกสีดำๆ ติดกับเหล็ก 2 เส้นอะครับ ลองดูตำแหน่งอีกทีว่าถูกต้องหรือไม่ เพราะมันจะมีผลอะคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้