เครื่อง D15y วิ่งอืดๆ ต้องคลิ๊กดาว หนักๆ ถึงจะวิ่ง รบกวนแนะนำด้วยครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย mong2539, 19 กันยายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. mong2539

mong2539 New Member Member

7
    0
    0
    เครื่อง D15y (ไม่รู้เรียกถูกหรือเปล่า.......) วิ่งอืดๆ ต้องคลิ๊กดาว หนักๆ ถึงจะวิ่ง รบกวนแนะนำด้วยครับ
    เคยมีช่างแนะนำว่าเกียร์พัง ก็เอาเกียร์จากเชียงกงมาเปลี่ยน ก็ยังเหมือนเดิม
    และต่อมามีช่างแนะนำอีกแล้ว (คนละอู่นะครับ..................) ว่าอกาจจะเกิดจาก
    1.คอยจานจ่าย
    2.หรือ บ่าวาล์ว

ตอนนี้ไปไม่ถูกทางแล้วครับ งงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงง

หมายเหตุ รถไม่เคยติดแก็ส เติมแต่ 91 ธรรมดา

รบกวนด้วยครับ:cry::cry::cry:

2. mong2539

7
    0
    0
    เดี๋ยวถ้าวันนี้ว่างๆ จะลองล้างตัวเดินเบาเล่นๆดูก่อน .............................. เพราะเวลาแอร์ทำงานรอบเริ่มรวง พอติดไฟแดงแล้วหลอนๆๆๆ ครับผม

3. JIT_SISSLY

JIT_SISSLY New Member Member

91
    0
    0
    น่าจะเกิดจากระบบอัดกำลังเริ่มเสื่อมสภาพนะครับ

4. mong2539

7
    0
    0
    ขอความรู้เพิ่มเติมนิดนึงครับ ว่าเครื่องตัวนี้เป็น D15y ต่างกับ D15b อย่างไร และแรงม้าต่างกันมากไหมครับ
    รหัสเครื่องของผม CVC7203020

ขอบคุณครับ

5. invoice

invoice New Member Member

36
    0
    0
    ผมว่าน่าจะเป็น D16Y4 นะครับเครื่องไม่เทค
    ถ้ามีเทคจะเป็น D16Y8 ครับ

6. End

End Active Member Member

525
    39
    28
    ผมว่าไม่เกี่ยวกับเกียร์นะครับ

ลองดูที่เครื่องก่อนดีกว่า

เหมือนว่าจะไม่มีกำลัง แนะนำหาอู่ดีๆ เข้าไปลองวัดดูกำลังอัดก่อนเลยครับ

7. musachi

musachi New Member VIP

2,336
    264
    0
    ลองล้างห้องเครื่องดูครับ

อาจจะเจอ ร่องรอย บ้าง

8. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    เคยตั้งวาล์วและเปลี่ยนหัวเทียนบ้างหรือยังครับ

9. mong2539

7
    0
    0
    เคยตั้งวาล์วและเปลี่ยนหัวเทียนมาไม่เกิน 1 ปี ครับ
    คาดว่าสัปดาห์นี้จะลองไปเช็คแรงอัดหัวเทียนดูครับผม คืบหน้าอย่างไรจะมา up ครับผม

ขอบคุณครับ

10. mong2539

7
    0
    0
    พบสาเหตุแล้วครับ เนื่องจากช่างก่อนหน้านี้ได้ทำการเปลี่ยนสายพานลาวลิ้วผิดไปหนึ่งร่อง ทำให้มาร์คไม่ตรง
    ตอนนี้วิ่งได้ปกติ แล้วครับผม

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้