NV van เครื่องคาบิว มี O2 เซนเซอร์ติดตั้งมาเลยหรือเปล่าครับ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย bootrunner, 24 มีนาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. bootrunner

bootrunner New Member Member

211
    5
    0
    ถ้ามีอยู่ตรงไหนครับ หน้าตาเป็นอย่างไงครับ
    ถ้าไม่มีติดตั้งเองได้ตรงไหนครับ

ผมจะเอาไว้อ่านค่า af มิเตอร์ไว้จูนแก๊สครับ ตอนนี้กำลังจะติดแก๊สครับ

ขอบคุณครับ

2. nv1020

nv1020 Well-Known Member Member

3,195
    302
    83
    เครื่องคาบูเรเตอร์ไม่มี O2 senser ครับ

3. romkloa

romkloa New Member Member

623
    2
    0
    รถผม NV แค๊บเล็ก เครื่องคาบู มีครับ อยู่ตรงท่อร่วมไอเสียครับด้านหน้าครับ อันที่ติดอยู่กับท่อไอเสียมีสายไฟครับ:)

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 25 มีนาคม 2009
  4. Nissan Y10 Thailand

Nissan Y10 Thailand New Member Moderator

3,584
    146
    0
    O2 sensor ไอเสีย หรือ ไอดี อะครับ

ถ้า ไอเสีย มีทุกคัน ครับ

ส่วน ไอดี... มีแต่ ..air frow เครื่อง หัวฉีก ปี๊ดๆๆ ครับ ..

5. romkloa

623
    2
    0
    น้องแจ็ค ครับ ดูจากคำถามของคุณ bootrunner แล้วน่าจะเป็นไอเสียครับ
    เพราะเอาไว้ต่อกับ af มิเตอร์ไว้ดูว่าจูนแก๊ส ไม่ให้หนา หรือ บางเกินไป จะได้ประหยัดครับ :)

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 25 มีนาคม 2009
  6. tuta

tuta New Member Member

509
    70
    0
    แจ่มเลย อย่างนี้สบายแฮ

7. buem

buem New Member Member

2,764
    75
    0
    เครื่องของแวนมีครับ
    แต่มักจะเสียนะครับ

8. bootrunner

bootrunner New Member Member

211
    5
    0
    ขอบคุณครับ
    ผมก็นึกว่าไม่มีเลยจัดการไหหาซื้อมาแล้ว 350 บาท

9. Nissan Y10 Thailand

Nissan Y10 Thailand New Member Moderator

3,584
    146
    0
    รถนู๋ ซด น้ำมัน :D:D

10. romkloa

623
    2
    0
    รถนู๋ ดมแก๊ส กิโลเมตรละ บาทเดียว :D

เอ๊ะ....ที่เติมน้ำมัน NV มันอยู่ตรงไหนอะ จำไม่ได้คร๊าบ....:D:D

11. lukmatulee

lukmatulee New Member Member

315
    2
    0
    บาทเดียวเองเหรอ ทำยังไงมั่งอะ อยากบาทเดียวมั่ง โชว์หน่อยดิ ของผมตั้ง 1.5 กว่า

12. romkloa

623
    2
    0
    ต้องดูองค์ประกอบหลายๆอย่างครับ เป็นเครื่องคาบูหรือหัวฉีด - เกียร์ธรรมดาหรือออโต้ - ขนาดล้อยางและขนาดของมิกซอร์ด้วยครับ ถ้าเป็นเครื่องคาบู ติดLPG แบบดูด จะประหยัดกว่า เครื่องรุ่นหัวฉีดครับ รถของรุ่นน้องที่ทำงาน เครื่องหัวฉีด เกียร์ธรรมดาจูนได้เต็มที่ 1.3 บาทกว่าครับ ถ้าเกียร์ออโต้จะกินเพิ่มอีกครับ
    ส่วนรถผม เครื่องคาบู เกียร์ธรรมดา ล้อเดิม ขับในเมือง ประมาณ กิโละ 1.05 - 1.15 บาทครับ เคยขับออกต่างจังหวัดไประยอง ประมาณกิโลละ 92 สตางค์ ครับ (แก๊สราคาลิตรละ 11.30 บาท)
    อีกอย่างหมั่น ทำความสะอาดกรองอากาศ ด้วยครับ ถ้าอากาศเข้าไม่สะดวก จะทำให้กินแก๊ส ครับ :) :)

13. tuta

tuta New Member Member

509
    70
    0
    ตรงเกียร์มันร้อนๆ แคตมันคงเสื่อมแล้ว

ถ้าเอาแคตออก ใส่พักกลางแทน จะได้อีกติ๊ดนึงป่ะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้