RT100วาง1G-ใด้ไหม

การสนทนาใน 'RT Club' เริ่มโดย pi_sankhum, 25 มีนาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. pi_sankhum

pi_sankhum New Member Member

7
    0
    0
    ผมมีเครื่อง1g-gte อยู่ตัวนึงวางในrt100ใด้ใหมครับ ต้องทุบฉือนตัวรถด้วยไหม
    ครับแล้วต้องมีอะไรที่ต้องเพิ่มเติมหรือปรับปรุงบ้างครับแล้วราคาเบ็ดเสร็จ
    ประมาณเท่าไรอะครับ แล้วตอนนี้รถผมขาดต่อภาษีมาสี่ปีแล้วผมจะต่อไหม่จะ
    ต้องทำยังไง แล้วเสียค่าใช้จ่ายประมาณเท่าไรครับเพราะตอนนี้ใช้รถทีเสียวที
    เกรงโดนจับด้วยเกิดอุบัติเหตุด้วย ช่วยบอกผมที:confused::confused:

2. ngernthong

ngernthong New Member Moderator

600
    1
    0
    1. เครื่อง 1G วางใน RT100 ได้สบายมาก วางกันมาหลายคันแล้ว อาจจะมีตรงอุโมงค์เกียร์ที่ต้องทุบบ้างที่เหลือไม่น่าจะมีอะไร ส่วนที่ต้องปรับปรุหลักๆ คือ ระบบเบรค อันนี้สำคัญ ระบบช่วงล่างก็สำคัญถ้าทำได้อยากจะให้ทำพร้อมกันทีเดียวเลย
    2. ถ้าขาดต่อภาษีมาเกิน 3 ปีแล้วต้องนำรถไปตรวจสภาพที่ขนส่งก่อนถึงจะต่อภาษีได้ค่าใช้จ่ายก็ค่าภาษีย้อนหลัง + ค่าปรับ(ค่าปรับจำไม่ได้เท่าไรดูได้จากหลังป้ายวงกลม) ค่าธรรมเนียมตรวจสภาพ ค่า พรบ. ไม่น่าเกิน 5พันนะรวมทั้งหมดแล้วน่ะ

3. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    รถผมวาง 1G-FE ครับ วางสบายเลย ไม่ต้องทุบอะไรเลย

แต่ 1G-GTE จะเก่าไปป่าวอะ

แต่ราคาเครื่องไม่แพงหรอก

4. SatitpongJ

SatitpongJ New Member Member

55
    0
    0
    ถ้าจะวางก็คงเต็มนิดหน่อยเพราะมันมีพวกท่อทางเดิน INTERอีกแต่คงไม่มีปัญหาอะไรมากเกินช่างเมืองไทยหรอกครับเรื่องดัดแปลง สำหรับคนไทยเก่งไม่แพ้ใครอยู่แล้วครับเพราะผมใช้ Tt133วาง1G GE มันก็เต็มพอดีห้องเครื่องเลยครับ

5. pi_sankhum

pi_sankhum New Member Member

7
    0
    0
    ขอบคุณมากครับสำหรับคำตอบ

6. yos HP

yos HP New Member Member

11
    0
    0
    ได้ครับผมเคยวางใน tt133อยู่เหมือนกันถ้าวางแล้วลงบอกกันบ้างนะครับผมมีของแต่งอยู่
    เช่นเฮดเดอร์โบเดี่ยว คลัชแต่ง

7. ห้องเครื่อง อารที ก็ใหญ่พอสมควนนะ ............. ลงได้สบายๆอยู่แล้วครับ *0*

8. pmtclub

pmtclub New Member Member

24
    0
    0
    วางเลยครับแรงดีครับผมใช้อยู่ ขับมันมาก

9. yos HP

yos HP New Member Member

11
    0
    0
    วางเลยครับเสียงนุ่มดีครับดึงไปเลื่อยๆ
    ผมเคยวางในtt133อยู่

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้