ถามพี่ๆที่เคยทำสีหน่อยนะครับ

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย nueng Presea R10, 22 มีนาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. nueng Presea R10

nueng Presea R10 New Member Member

32
    1
    0
    พอดีใช้ R10 อยู่ครับ อยากทำสีใหม่ตอนนี้ผุเหลือเกินครับ

พี่ๆที่เคยทำหมดกันไปประมาณเท่าไรครับ แล้วถ้าเปลี่ยนยาง

พวกขอบประตู กระจก อะไรด้วยนี่จะประมาณเท่าไรครับ

อยากให้หนูดำคันเก่งของผมกลับมาแจ่มอีกครั้งอ่ะครับ ขอบคุณนะครับ

2. เสก R10

เสก R10 New Member Member

807
    8
    0
    ราคาขึ้นอยู่กับผุมากผุน้อยด้วยครับ...เเล้วก็ขึ้นอยู่กับทำทั้งภายในภายนอกด้วยหรือเปล่า...เเล้วก็เเล้วเเต่อู่อ่ะครับ...ส่วนพวกยางขอบประตูขอบกระจกต่างๆ..ลองถามตามศูนย์ดูครับ

3. ironman

ironman New Member Member

443
    90
    0
    ทำสีถ้าให้ดีก็ต้องแบบแห้งช้าหรือ 2K คือทำสีด้วยการพ่นสี และตัวทำให้แห้ง

สีจะอยู่ทนนานกว่า แต่เหนืออื่นใดคือต้องลอกสีให้ดีด้วยในกรณีที่มีประวัติผุมาแล้ว

ปะผุแล้วแต่ตกลง แต่การทำสีแห้งช้าอยู่ที่ราวๆ หมื่นปลายๆ ถึงสองหมื่นบาท

ส่วนยางขอบกระจก ขอบประตูทั้งหลาย ของแท้ๆ R10 แพงมาก รวมๆเป็นหมื่นบาท

หากไม่เหลือบ่ากว่าแรง ควรหาเวลาซักวันตะลุยหาของเก่าเชียงกงบางนา หรือบรรทัดทอง

ทั้งชุดน่าจะไม่ถึงพัน หรือพันนิดๆ แล้วแต่"ดวง"

4. art_project

art_project New Member Member

603
    13
    0
    ประมาณ 30000 บาท

5. jeff03

jeff03 New Member Member

610
    1
    0
    ค่าทำสีก็ขึ้นอยู่กับทำมากน้อยละเอียดขนาดไหนนั่นแหละครับ ตั่งแต่ หมื่นปลายถึงสามหมื่นกว่านั้นแหละครับ ..

แต่ ... ค่ายางรอบคันนี้แหละครับ ถ้าซื้อใหม่เบิกศูนย์ หรือ วรจักร รวมๆกันก็ หมื่นปลายเหมือนกันครับ :sad::sad:

6. nueng Presea R10

nueng Presea R10 New Member Member

32
    1
    0
    ถ้าเชียงกง นี่อ่ะ สั่งเค้าหาได้มั้ยครับ พี่ๆคนไหนใครรู้จักที่สั่งบ้างครับ รบกวนด้วยครับ

7. vampire258

vampire258 New Member VIP

1,639
    25
    0
    ตามนั้น

ขอบยางอีกหลายพัน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้