เทคกวาดช้ามีสาเหตุจากอะไรบ้างครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย thananonn, 25 มีนาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. thananonn

thananonn New Member Member

1,973
    34
    0
    [media]http://www.youtube.com/watch?v=iIDdNcD6jyA[/media]

เครื่องเดิมๆ ไม่ได้ทำอะไรเพิ่ม
    แค่มีกล่อง สปูนติดมาจาก Jp
    เกีย 3 4 5 ทำไม รู้สึกว่ามันอืดๆ
    หรือ คลัชเดิม จะหมด อาการ คลัชหมดไม่น่าใช่แบบนี้นีครับ
    แต่พอเข้าเกีย 3 4 5 รู้สึกเหมือนว่า คลัชจับไม่อยู่
    หรือ กล่อง Jp มันจูนมากับน้ำมัน 98 พอมาใช้ โซฮอ95เลยอืดๆ
    หรือเป็นที่ยาง ผมใส่ขอบ 16 ด้วย เกี่ยวไหม

ผมไม่มีความรุ้เลยมาลองหาข้อมูลเพิ่มดูจากเพื่อนๆ
    ขอบคุณล่วงหน้านะครับ :confused:

2. Oryor

Oryor New Member Member

283
    10
    0
    ลองเติม Shell V-power ดู ผมว่าน่าจะดีกว่านี้น่ะ
    เพราะว่ามันกล่อง ยุ่น

แต่ นี่ก็ขึ้นเร็วแล้วนะ

3. *+*DOME-VTEC *+*

*+*DOME-VTEC *+* New Member Moderator VIP

2,123
    167
    0
    ปกติดีหนิคับ แรงแล้ว

แต่ครัชเดิมคงเอาไม่อยู่จริงๆ เกียร์ 3 นี่ชัดเลย

แต่ว่า 4 ความเร็วแถว 170-180 มันก็กวาดเร็สไม่สู้ เกียร์ต้นๆ อยู่แล้ว

ตอนถ่ายนั่งกี่คนครับ ลองทำให้รถเบาๆดู แล้วหาครัชซิ่งซักชุดครับ มันส์แน่ๆ

อิจฉาฝาแดงครับ แรงๆๆๆ

4. End

End Active Member Member

525
    39
    28
    น่าจะคลัชจับไม่ไหวนะค้าบ

หรือไม่ก็ลองดูขาคลัชนะครับ สูงไปรึเปล่า

เวลาปล่อยคลัช มันเด้งได้สุดรึเปล่า

ไม่เกี่ยวกับเครื่องครับ ดูๆแล้วก็แรงสมเป็นฝาแดงดีคับ :D:D

5. thananonn

1,973
    34
    0
    จะลองเติม 95 ดูครับ
    คลัชผมกำลังหามาเปลี่ยนอยู่ ได้ Exedy รุ่นผ้าหนามา อีก 2 อาทิได้
    ขาคลัช อาจจะต้องตั้งใหม่ๆจิงๆพี่ มันมีช่วงฟรีของขาคลัชด้วย( เด้งกลับไม่สุด )

เดี๋ยวลองเลี่ยนแล้ว ได้ผลอย่างไรจะมาเล่าให้ฟังใหม่
    ขอบคุณครับ

6. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    เย้ย ผมขับ 163 ขนลุกเลย
    ยังไงก็ขอให้สนุกกับการขับรถนะครับ

7. kungking5

kungking5 New Member Moderator

1,661
    287
    0
    อืม เกียร์ 3 4 5 แปลกจิง ๆ

ครัชจับแล้ว รอบเครื่องจะตกลง เหมือนจะห้อยนิด ๆ

เปนอารัยหว่า ??? เฟืองเกียร์ เค้าทดมาใหม่อ่ะป่าวหว่า

8. ดูแล้วครัชก็ไม่น่าลื่นนะ ที่รอบกวาดช้า เพราะว่าสับเกียร์ช้ามากกว่า

9. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    ^
    ^
    คิดเหมือนกัน

"ชอลิ้วเฮียง" ถูกใจสิ่งนี้
  10. *+*DOME-VTEC *+*

*+*DOME-VTEC *+* New Member Moderator VIP

2,123
    167
    0
    ใครมีคลิป รถตัวเองอีกบ้าง เอามาแบ่งปันกันดูก็ดีนะครับ

ชอบๆ :)

11. thananonn

1,973
    34
    0
    สับเกียไงให้ไวๆ หว่า มีเทคนิก อะไรแบ่งปันไหมครับ

12. onepiece_04

onepiece_04 New Member Member

99
    12
    0
    จะดู คลิปรถถคุณโดม บ้างอะ จัดมาก่อนเลย ฮ่าๆๆๆ :D

13. Elbana

Elbana New Member Member

103
    2
    0
    แรงดีๆ วิ่งที่ไหนครับเนี่ย

14. Ek..บ้านนอก

Ek..บ้านนอก New Member Member

179
    0
    0
    ลองเปลี่ยนมาเติมเบนซิน95ดูครับ รอบปลายๆน่าจาเดินดีกว่านี้

โซฮอลล์95ปลายมันไม่ค่อยเดินครับ อืดๆๆ.....อันนี้จากประสบการณ์ส่วนตัวครับ:)

15. *+*DOME-VTEC *+*

2,123
    167
    0
    เด๋วลองดูครับ หามือถือที่มันถ่ายคลิปได้ก่อนนะ :)

16. D90 ไปแต่แรกก็หมดเรื่องแระ

17. Tuned by Tommy

Tuned by Tommy New Member Member

766
    29
    0
    วิ่งดีแล้ว แต่ถ้าอยากแรงกว่านี้ แบบไม่ต้องยุ่งกับเครื่องเลย ก็จัดให้ได้นะน้อง

18. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    เสียงเทคเปิด หวานๆคับ

19. bestza

bestza New Member Member

2,475
    13
    0
    งุงิงุงิ

20. Chay_coupe

Chay_coupe New Member Member

147
    11
    0
    ติดตามรถเหลืองแรงๆ ^-^

21. End

End Active Member Member

525
    39
    28
    รอชมนะคร้าบ วิ่งดีจริงๆคันนี้ :D

22. thananonn

1,973
    34
    0
    รอชมด้วยครับ

onepiece_04 ถูกใจสิ่งนี้
  23. Oakz

Oakz New Member Member

284
    20
    0
    ฝาแดงนี่แรงจริงจริง อิจฉาจางงง ^o^ อิอิอิ

24. *+*DOME-VTEC *+*

2,123
    167
    0
    ลองดูครับ ไหลออกไฟแดง ไม่ค่อยชัดเลย :)

[media]http://www.youtube.com/watch?v=ETM728Hk_54[/media]

25. MugenTypeR

MugenTypeR New Member Member

1,531
    152
    0
    แบบนี้ไม่ไหลไฟแดงแล้วล่ะครับ คันอื่นยังไม่ได้ออกตัว คันนี้ทะลุ 100 แล้ว :D

สับเกียร์แบบเนียน ๆ :)

26. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    เสียงหวานมากกกกกกกกกกก ชอบครับ

27. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    เนียนๆเลยคับ แรงจริงๆ

28. รอบกวาดลื่นดีเจง ๆ เลยคันนี้

29. OaT_DBS

OaT_DBS New Member Moderator

538
    170
    0
    สับเกียร์ไวมาก

30. Pond_Ek

Pond_Ek New Member Member

363
    49
    0
    แรงจิงๆคับคันนี้

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้