ล้ออะไหล่ evo I-III ใช้ ขนาดเท่าไหร่ครับ

การสนทนาใน 'Evolution Thailand' เริ่มโดย harunajj, 4 มกราคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. harunajj

harunajj New Member Member

18
    0
    0
    รบกวนช่วยบอกด้วยครับ...ขอบคุณครับ..:)

2. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    ใช้ขนาดขอบ 15ครับ ส่วน14 ยังไม่เคยลอง
    แต่ขอบ 13 ติด คาลิปเปอร์เบรคคู่หน้าเข้าไม่ได้ครับ
    แต่ความจริงขอบ 13 ใช้ได้ แต่มีเทคนิคคือ เวลาต้องการเปลี่ยนล้ออะไหล่ใส่คู่หน้า
    ให้เอาล้ออะไหล่ขอบ 13 ใส่คู่หลัง แล้วเอาล้อจริงคู่หลังไปใส่ล้อหน้าที่เกิดปัญหาแทน
    เท่านี้ก็สามารถแก้ไขปัญหาเฉพาะหน้าไปก่อนได้

3. harunajj

harunajj New Member Member

18
    0
    0
    ขอบคุณมากครับ..

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้