ส่วนนี้คืออะไรครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย salmon drag, 22 กรกฎาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. salmon drag

salmon drag New Member Member

286
    7
    0
    ส่วนนี้คืออะไรครับ ทำหน้าที่อะไร ในกรอบที่ติดกับตัวโบเออร์

ของเดิมเรามีไหมครับ หรือ จะติดมากับโบเออร์ที่เป็นแอร์ ออโต้

2. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    มันคือพัดลมเป่าแอร์ครับ มันอยู่ตรงแก๊ะเก็บของ

3. MugenTypeR

MugenTypeR New Member Member

1,531
    152
    0
    ในกรอบนั้นก็คือตู้โบเวอร์ครับ ตัวใน-ตัวนอกเหมือนกัน ต่างกันที่ตัว Speed โบเวอร์ ถ้ากรอบแอร์สไลด์ไม่ว่าตัวในหรือนอกเหมือนกันคือเป็น Resistance Coil แต่ถ้าเป็นแบบปุ่มเดียวหรือ3ปุ่มจะเป็น Power Transistor ครับ

4. maythee

maythee New Member Member

274
    12
    0
    ช่องรับลมคับ ของ โบวเวอร์ คับ ดูดลมเข้าตรงกลาง ส่งอากาศต่อ ผ่านกรอง (ถ้ามี) เข้าคอยล์เย็น อากาศในห้องโดยสารจะ หมุนวนผ่าน ตะแกรง ด้านหน้านี้ในกรณี เปิด สวิทยไม่รับลม ถ้าปิดสวิทยอากาศภายนอกจะไหล เข้าด้าน บน ( ส่วนใหญ่ผมจะกดเปิดตลอด ไม่เปิด ใบไม้กะฝุ่นเข้าเต็มเลย ) ของเดิมก็มี คับ

5. poramate

poramate New Member Member

62
    5
    0
    พอดีเลย ครับเจอพอดีเลย
    ผมมีข้อสงสัยนะครับว่า ถ้าเราจะถอดตู้แบ่งลมนะครับ
    เราจะต้องถอดตู้แอร์ออกด้วยหรือป่าว
    หรือมีวิธีถอดยังงัย ช่วยแนะนำหน่อยครับผม
    ขอบคุณคราบ

6. poramate

62
    5
    0
    ขอ UP หน่อยครับ อยากรู้คำตอบ ขอบคุณคราบ

7. payub

payub New Member Member

54
    0
    0
    ขอแจมด้วยครับคือไอ้กลอ่งสีดำนะครับที่ครอบคอยล์เย็นนะครับแกะยังงัยครับลองพยายามละไม่ออกครับเครียด

8. MugenTypeR

MugenTypeR New Member Member

1,531
    152
    0
    ถอดตู้แบ่งลม งานนี้ต้องยกคอนโซนล่ะครับ

แก๊ะแง้มๆเเพื่อจะใส่ Sensor ล่ะพอได้ แต่ถ้าจะแก้ออกหมดก็ต้องถอดตู้โบเวอร์ก่อน แล้วค่อยถอดตู้แอร์

9. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48

งานใหญ่เลยครับ ต้องถอดทั้งคอลโซล ยกมันออกมา ตู้แบ่งลมตอนที่ผมถอดตู้แอร์
    ผมไม่แน่ใจเหมือนกันว่าต้องถอดหรือเปล่าแต่ผมเห็นมันงับๆกันอยู่กับตู้แบ่งลม
    อาจจะต้องถอดครับ

10. ZAMZAM1

1,676
    42
    48

จะถอดทำอะไรเหรอครับ ถ้าจะถอดตู้แอร์อย่างที่บอก ต้องเติมน้ำยาใหม่ด้วยนะครับ
    น๊อตด้านในมี 6 ตัว ในห้องเครื่องใกล้ๆแบตเตอร์รี่อีก 2 ตัว ( ท่อน้ำยา )

11. poramate

62
    5
    0
    ขอบคุณทุกคำตอบคราบ
    คือ ผมจะถอดมาเปลียนฟองน้ำที่บุตู้อะคราบ
    เวลาเปิดพัดลมแรงๆ มีเศษฟองน้ำสีดำออกมาเต็มเลย
    ครียดเลย ครับ

12. ballasung

ballasung New Member Member

283
    1
    0
    ผมเพิ่งรู้เลยนะเนี่ยว่าโบเออของในกับของเหมือนกัน ต่างกันที่สปีดพัดลมอะ ดันซื้อมาโอยเสียตังไม่จบไม่สิ้นแต่ก็นะใจรัก EK ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้