เกจ์วัดแรงดันน้ำมันเครื่องมันเตือนสีแองอะครับวอนเซียนตอบที

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย itsares, 25 มีนาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. itsares

itsares New Member Member

42
    1
    0
    มันจะเตือนเฉพาะเรลารอบต่ำอะครับผมและก็เวลาจิดติดไฟแดงอะครับแต่ถ้าเหียบหายเลยครับผมน้ำเครื่องเพิ่งเปลื่ยนเกจ์ของdefiครับ
    ช่วยหน่อยนะ

2. evolutionlab

evolutionlab New Member VIP

1,013
    41
    0
    แรงดันอยู่ที่เท่าไร แล้วตั้งwarningไว้ที่เท่าไรล่ะคับ ถ้าตั้งไว้สูงกว่ามันก็ต้องเตือนอยู่แล้วล่ะ

3. itsares

42
    1
    0

ไม่ทราบเหมือนกันอะครับว่าตั้งไว้เท่าไหร่แต่ไม่จะเตือนตอน 1.2อะครับผม
    ปลมือใหม่อะครับผมตั้งเกจ์ยังไม่เป็นเลยอะครับ
    มีใครพอช่วยได้อีกไหมครับ:cry:

4. KaMmY~*

KaMmY~* New Member Member

557
    16
    0
    ตั้งให้ต่ำๆไว้ครับ

5. Pajingo_Injec

Pajingo_Injec New Member VIP

474
    12
    0
    ตั้ง Warning ไว้ต่ำครับ มันเลยเตือน ลองตั้งให้สูงขึ้นหน่อย เดี๋ยวก็หายครับ แต่ควรตั้งให้อยู่ในระดับที่เหมาะสมกันที่ปั๊มน้ำมันเครื่องได้ด้วยครับ ไม่งั้นก็ไม่มีประโยชน์

6. chai import

chai import New Member VIP

2,241
    167
    0
    แล้วควรตั้งที่กี่ บาร์ครับ ขอถามเปงความรู้นะครับ

7. Pajingo_Injec

Pajingo_Injec New Member VIP

474
    12
    0
    แล้วแต่เครื่อง, ปั๊มน้ำมันเครื่อง แต่ละบล็อคสร้างแรงดันได้แตกต่างกันครับ ส่วนรายละเอียดปลีกย่อยรอผู้รู้มาให้ความกระจ่างครับ

8. chai import

chai import New Member VIP

2,241
    167
    0
    ขอบคุงมากครับ ว่าแต่รถผมสงสัย ปั้มน้ำมันเครื่องใกล้ไปแล้ว ละเห็นไฟมันเตือนๆๆดับๆๆ

9. tonzung

tonzung Active Member VIP

1,060
    13
    38
    เช็คน้ำมันเครื่องด้วยนะครับ เผื่อน้ำมันเครื่องขาด ระวังชาร์พละลายได้นะ
    ของผมรอบเดินเบาตอนเครื่องร้อนประมาณ 1บาร์ถึง1บาร์กว่า
    เวลาขับก็ขึ้นปกติ 3-4-5 ถ้าซัดรอบสูงๆก็ 6บาร์ขึ้น

10. SUICIDE MACHINE

SUICIDE MACHINE New Member VIP

111
    0
    0
    เป็นตอนเครื่องร้อนรึป่าวครับ บางทีร้อนแล้วน้ำมันใสแรงดันก็ตกเป็นปกตินะ ถ้าขับรอบสูงมันขึ้นเยอะอยู่ก็ไม่น่ามีปัญหา
    แต่ถ้าสตาทตอนเครื่องเย็นไม่น่าต่ำกว่า4นะ เพราะของผมก็เป็นเวลาตอนร้อนขับๆมาถอนคันเร่งมันหล่นไปที่แถวบาร์นิดๆเอง
    แต่ตอนซัดเต็มก็ขึ้นไปเกือบ9 แล้วก็อีกอย่างพวกpressค่าwarnมันจะเตือนเมื่อเข็มตกลงต่ำกว่าที่ตั้งครับ ของผมตั้งไว้ที่บาร์4
    ยังไงลองไปเช็คอาการดูอีกทีนะครับ

11. SUICIDE MACHINE

SUICIDE MACHINE New Member VIP

111
    0
    0
    เป็นตอนเครื่องร้อนรึป่าวครับ บางทีร้อนแล้วน้ำมันใสแรงดันก็ตกเป็นปกตินะ ถ้าขับรอบสูงมันขึ้นเยอะอยู่ก็ไม่น่ามีปัญหา
    แต่ถ้าสตาทตอนเครื่องเย็นไม่น่าต่ำกว่า4นะ เพราะของผมก็เป็นเวลาตอนร้อนขับๆมาถอนคันเร่งมันหล่นไปที่แถวบาร์นิดๆเอง
    แต่ตอนซัดเต็มก็ขึ้นไปเกือบ9 แล้วก็อีกอย่างพวกpressค่าwarnมันจะเตือนเมื่อเข็มตกลงต่ำกว่าที่ตั้งครับ ของผมตั้งไว้ที่บาร์4
    ยังไงลองไปเช็คอาการดูอีกทีนะครับ

12. itsares

42
    1
    0

ครับผมตอนนี้ก็ลองขับดูมันก็แดงอยู่อะครับแต่รู้สึกว่ามันแดงบ่อยไปอะทุครั้งที่ถอนคันเล่งลงมาเลยไม่รู้ว่าคนอื่นเป็นเหมือนผมเป่า

ปลมือใหม่อะครับ
    ของผมมันเตือนตอน1.4อะครับแล้วถ้าตั้งให้มันสูงกว่าจะมีปัญหาอะไรปะครับผม
    อีกอย่างตั้งไม่เป็นด้วยอะใครพอจะทราบว่าตั้งยังบอกด้วยนะขอบคุนครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้