ไปทำขับสี่มา ดังทั้งคัน

การสนทนาใน 'Evolution Thailand' เริ่มโดย wut., 17 มีนาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. wut.

wut. New Member Member

130
    0
    0
    -ไปทำขับสี่มา ช่วงล่างดังทั้งคัน มีทั้งเสียงเอี๊อดอ๊าด และกุกกัก จะแก้ปัญหายังไงดี ร้านช่วงล่างทั่วไปทำ
    ได้ป่าวครับ
    - โช๊คซิ่ง พวก gab ปรับเกลียวปรับหนืด จะทำให้มันนิ่มขึ้นได้ป่าวครับ ตอนนี้แข็งมากปรับยังไงก็ยังไม่
    นิ่มซักที

2. deathscy

deathscy New Member Member

225
    1
    0
    ผมคิดว่าของที่ได้มาก็มีส่วนนะ

แล้วที่ดังจาก shock หรือลูกหมากล่ะครับ

3. ~ kittyjung ~

~ kittyjung ~ New Member Member

161
    0
    0
    แถวบ้านเรียกงานเข้าถ้าตัวถังบิดไม่ได้0เลิกคุยเลย

4. k_aum

k_aum New Member Member

104
    0
    0
    ง้านเข้า

5. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    เรื่องเสียง ไม่ได้ยินเอง ตอบลำบากครับ
    ปัญหาช่วงล่าง ให้ร้านที่ชำนาญ ลองขับและยกรถขึ้นตรวจสอบหาไปที่ละจุด
    ส่วนมาก พวกจุดยึดที่แปลงมาไม่ได้ตำแหน่ง บูธยางหิ้วช่วงล่างฉีก-หลวม ลูกหมากหลวม ปัญหาพวกนี้เกิดเสียงได้หมด ต้องยกรถไล่หาใช้เวลานาน แต่ได้ค่าแรงไม่มาก อู่ไหนก็ไม่อยากแก้งานให้ครับ ลำบากตรงนี้

โช้ค ถับ สปริง ถ้าทำงานไม่สัมพันธ์กัน ก็จะเกิดปัญหาโช้คไม่สามารถหยุดการเต้นของสปริงได้ ทำให้เกิดปัญหาอย่างที่เจออยู่ ส่วนมากโช้คซิ่งต้องมาพร้อมสปริงของมันเลย จะดีที่สุดครับ

6. Fluid

Fluid New Member VIP

1,214
    57
    0
    เดิมรถผมไม่มีดังเลยนะ จอดอู่นะ เนี่ยพอออกมา ดังทั้งคันเหมือนกัน น่าจะมาจากลูกหมากหลายตัวมันตายไปและ ต้องเอาไปฝัง และซื้อมาใหม่อ่ะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้