ไฟไหม้บ้านครับ(ห้องครัว)

การสนทนาใน 'Starlet Club' เริ่มโดย TAZ _08, 24 มีนาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. TAZ _08

TAZ _08 New Member Member

325
    0
    0
    หน้าร้อนระวังไฟไหม้นะคับ เพราะวันนี้ที่บ้านไฟเพิ่งไหม้ห้องครัวไปเองคับ:cry:
    มีหน่วยสาธารณภัยมาให้ถุงยังชีพ 1 ถุงและได้รับเงิน 1500 บาท (ถ้าไหม้แยอะได้รับเงิน 2000 บาท)มีลูกแมวเสียชึวิต 2 ตัว โชคดีที่มีเพื่อนบ้านมาช้วยกันดับไฟและไม่มีลมเลยไหม้แค่ในห้องครัวคับ:cry:
    :sad:ก็ขอเตือนให้เพื่อนๆระวังเรื่องไฟไหม้กันหน่อยนะคับ:sad:

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 27 มีนาคม 2009
  2. rca

rca New Member Member

184
    2
    0
    โช้คยังดีครับ ไม่เหมือนผม ไปทั้งหลังได้เสื้อผ้ามาชุดเดียว

3. [-หนุ่ม-]

[-หนุ่ม-] Member Member

388
    2
    18
    ....ไม่มีคนได้รับบาดเจ็บ ก็ดีแล้วครับ...ตาอ๊อด...คราวหน้าต้องระวังมากๆนะท่าน...
    ....สู้ต่อไป....:mad:

4. StarGatE

StarGatE New Member Member

175
    0
    0
    โชคยังดีครับที่อยู่บ้าน ถ้าออกไม่ข้างนอกแล้วไม่มีใครอยู่นี่ เรียบร้อยไปเลย

ดีที่ยังดับทันนะ ไม่อย่างนั้นนี่ไม่อยากจะคิดเลย...... = ="

เดือนที่แล้วก็ไหม้สวนร้างหลังบ้านครับ เกือบแย่เหมือนกัน หญ้าสูงด้วย ไหม้ไป ชั่วโมงกว่า

ดีที่หน่วยดับเพลิงกะคนแถวนั้นช่วยกันดับครับ บ้านงี้เหม็นควันเป็นอาทิตย์เลย

5. liarman

liarman New Member Member

126
    0
    0
    ฟาดเคราะห์ไปครับ ไม่เป็นไรมากก็ดีแล้วครับ

6. eP_7๑ Ramintra K.7

eP_7๑ Ramintra K.7 New Member Member

605
    1
    0
    โชคดีแล้วคับ พี่ อ๊อด ที่ คนไม่เป็นอะไร .. แต่อย่า ลืม แผ่ เมตตา ให้ลูกแมว ทั้ง 2 ตัวนะคับ ...

7. keng-ep82

keng-ep82 New Member Member

352
    1
    0
    คนไม่เปนไรก็ดีแร้วน้อง เดี๋ยวไปทำบุญกันดีกว่าเนอะ

8. TAZ _08

325
    0
    0
    :sad: ภาพเหตุการณ์หลังจากเพลิงสงบ:sad:
    ขอบคุณคับที่เป็นกำลังใจให้ เมื่อคืนนอนไม่หลับเลยคับภาพเหตุการณ์ยังหลอนๆอยู่เลยคับ และยังได้กลิ่นเหม็นไหม้อยู่เลยคับ
    ดีนะที่ตั้งใจจะไปทำบุญที่โรงเรียน เลยไฟไหม้แค่ห้องครัวเท่านั้นเอง ถ้าลามมาถึงตัวบ้านอะไหล่ starlet ที่เก็บไว้ใช้เองได้ไปหมดแน่เลยคับ คิดแล้วเศร้า:cry:

9. RoSe_MaFiA

RoSe_MaFiA New Member Member

721
    12
    0
    โอ้ววว

เยอะนะครับพี่อ๊อด

ขอแสดงความเสียใจมากๆเลยนะครับ

คนไม่เป็นอะไรเลยก้อดีแล้วครับบ........

10. Drag On

Drag On Member Member

121
    1
    18
    ไหม้ได้ไงครับ โชคดีที่ดับทัน แต่ก้อเยอะเหมือนกันนะเนี่ย

11. chonlayut

chonlayut New Member Moderator

1,514
    5
    0
    เยอะเหมือนกันนะนี้

12. TAZ _08

325
    0
    0
    รอตำรวจสรุปอีกทีคับ แต่คิดว่าเป็นไฟฟ้าลัดวงจรคับ คุณเอ็ก

13. keng-ep82

keng-ep82 New Member Member

352
    1
    0
    ไอ้น้อง...........โชคร้ายมันผ่านไปแล้ว ตอนนี้เหลือแต่โชคดีกำลังจะมานะน้อง
    เตรียมตัวโชคดีได้เรย

14. wuthi

wuthi New Member Member

111
    0
    0
    ไหม้เยอะเหมือนกันนะพี่อ๊อด คนไม่เป็นไรมากก้อดีแล้วนะพี่
    เป้นเพราตั้งใจไปทำบุญถึง ไม่เป็นไรมาก

15. Fishink

Fishink New Member Member

203
    6
    0
    เสียใจด้วยครับน้องอ๊อด ถือว่าฟาดเคราะห์ไปนะครับ เดี๋ยวเราไปทำบุญกันเดี๋ยว
    อะไรๆก็จะดีขึ้น เหตุการณ์ร้ายผ่านไปสิ่งดีๆก็จะเข้ามา สู้ๆน้อง(ชูสองนิ้วด้วย)
    ***พี่ผ่านมาเยอะเจ็บมาเยอะ***

16. artorace

artorace New Member Member

229
    0
    0
    ทำใจดีๆนะน้องอ้อด แสดงความเสียใจด้วยนะคับ

17. TAZ _08

325
    0
    0
    ขอบคุณครับทุกคน
    เมื่อวันเกิดเหตุมีเพื่อนบ้านหลังหนึ่งมาว่าผมว่า ทำความเดือดร้อนให้กับเขา เสียความรู้สึกมากคับ
    ก็ขอเตือนทุกคนด้วยนะคับ หน้าร้อนแล้วก็ให้ระวังไฟฟ้ากันด้วยนะครับ

18. eP_7๑ Ramintra K.7

eP_7๑ Ramintra K.7 New Member Member

605
    1
    0
    ไม่มีใคร เค้า อยากให้เกิด เหตุการณ์ แบบนี้เกิดขึ้น กับตัวเอง หรอกคับ ... เพื่อนบ้านมะเข้า จายยยย เยยยยย ..

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้