E36 iS - W124 Ce

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย มรดกพ่อ, 24 กุมภาพันธ์ 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. มรดกพ่อ

มรดกพ่อ New Member Member

2,307
    29
    0
    รบกวนถามความเห็นของรถทั้ง 2 รุ่นนี้หน่อยครับ ว่า รุ่นไหน น่าใช้ ซึ่งปีเเละราคาก็ไม่ต่างกันมาก พอดีไม่ทราบรายละเอียดทั้ง 2 รุ่นนี้เลย ขอถามเพื่อเก็บข้อมูลไว้ก่อน เเละในความต้องการของผมคือ

ไม่เน้น รุ่น ว่าเป็น 318is 320is 325is หรือ 220Ce 300Ce ( เพราะยังไงก็ยกออกวางใหม่ รวมทั้งช่วงล่าง )
    เครื่องเทอร์โบ พอขับสนุก ไม่เน้นเเรง ( Jz )
    ราคาอะไหล่ การดัดแปลงต่างๆ ความจุกจิกของระบบไฟ ซ่อมยากง่าย คันไหนสะดวก คุ้มค่ากว่า
    ของแต่ง ตัวถัง รุ่นไหนมีมากกว่า
    ราคาขายต่ออีก 5 ปี

ที่สำคัญ ญ ( อายุสัก 18-28 ) ชอบรุ่นไหนมากกว่ากัน อิ อิ
    ขอบคุณครับ
    :D

2. Foam_Advance

Foam_Advance Well-Known Member VIP

1,823
    45
    48
    ผมชอบทั้ง 2 รุ่นเลยอ่ะคับ ดูหรูๆเท่ห์ทั้งคู่ เลือกยาก

ส่วน ญ (18-28) อันนี้ม่ะรู้ค้าบบ อิอิ

3. narokawayg

narokawayg New Member Member

1,706
    16
    0
    36 คูเป้คับ ยังดูสปอร์ตกว่าจำปานิดนึง องเล่นเยอะกว่า

4. 124CEจะดูป๋าๆหน่อยครับถ้าE46isจะออกวัยรุ่นหน่อย ถ้าเป็นสาวๆ18-28ผมว่า100ทั้ง100รู้จักรถBENZครับ แต่100ทั้ง100ผู้หญิงชอบคนขับรถที่มีตังค์เยอะๆครับ... อิอิ:D

5. Nick

Nick New Member Member

427
    6
    0
    อิอิ BMW ONLY!!!!
    ce ก็สวยนะครับ แต่ง vip โหดๆ สวยมากๆ :D

6. ++E..L.L..E++

++E..L.L..E++ New Member Member

793
    1
    0
    ชอบ BMW ที่สู้ดดดดดดดดดดดด :D :D

7. Boy JazzZA

Boy JazzZA New Member Member

295
    2
    0
    BMW สวยดีคร๊าบบหญิงชอบด้วย...อิอิอิ

8. gowest

gowest New Member Member

89
    2
    0
    ซื้อ vios เดิมๆครับ
    จะได้มีตังเหลือไว้แจก หญิง

ซื้อ2คัน ข้างบน เอามาวางเครือง......อาจได้........แจก....ช่างตามอู่แทน

9. nut_vti

nut_vti New Member Member

258
    2
    0
    ผมใช้ 320is cabriolet อยู่ ปี 94 ค่อนข้างจุกจิกอ่ะครับอาทิตย์นึงขับวันนึง
    ขับ 2 ทีเสียทีอ่ะครับ ภายในก็เริ่มเก่า กรอบ เเต่ลองไปดู BENZ 220e cuope
    ปีเดียวกัน ภายในเค้ายังเอี่ยมอยู่เรย เรยรู้สึกเรื่องภายใน benz เค้าเป็นต่ออยู่ครับ
    ทางด้านความทนทาน เเต่สาวๆม.ปลาย- มหาลัย โคตรชอบเรย :D:D:D รถสปอร์ท ยุโรปเนี่ย :D:D:D

10. B ing

B ing New Member Member

12
    0
    0
    เท่าที่ประสบมา

หญิงมักชอบ BMW มากกว่านะครับดูวัยว์รุ่นกว่า

11. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    ชอบ BMW หุ่นสวย แต่งขึ้นดีครับ แต่เบนซ์ทนกว่าครับ

12. T_4wd

T_4wd Member Member

490
    13
    18
    ถ้าอีก 5 ปีขาย Benz เป็นต่ออยู่พอควรเลยอ่ะ
    ถ้าวิ่งทางไกล นั่งสบาย Benz วางเจ น่าจะเหมาะสมสุด อะไหล่มีเพียบราคา
    บางอย่างเท่าที่ทราบมาบางตัวถูกกว่า ฮอนด้า แอคครอท อะไหล่ก็มีอายุการใช้
    งานนานกว่า
    ส่วน BM ก็น่าเล่น แต่ถ้าเอาไปวางเจ ค่อนข้างหนักหน้า และคับแคบ วิ่งในเมือง
    ก็น่าจะคล่องตัวดีเพราะเล็กกว่า ของแต่งพวกบอดี้พาร์ทน่าจะมีเยอะกว่า อะไหล่
    ได้ยินมาว่าแพงกว่าเบ็นซ์อ่ะครับ

13. 555+:D

14. Nick

Nick New Member Member

427
    6
    0
    mercedes อีกคันละกันครับ:D

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 24 กุมภาพันธ์ 2007
  15. Mr.PrOmPT

Mr.PrOmPT Member Moderator

832
    19
    18
    ส่วนตัวชอบ 124 คูเป้คับ ดูคลาสสิก ขายต่อราคาไม่ตกเท่าไหร่

16. มรดกพ่อ

มรดกพ่อ New Member Member

2,307
    29
    0
    ขอบคุณทุกความเห็นนะครับ ส่วนตัวก็ชอบทั้งคู่อ่ะครับ กินกันไม่ลงจริงๆ

17. ` e@|G|Le* `

` e@|G|Le* ` New Member Member

268
    9
    0
    ฺBMW Coupe อีกเสียงครับ ส่วนตัวชอบภายนอกมากๆ ครับ อยากได้แต่ไม่มีปัญญาครับ :D

18. SuN

SuN New Member VIP

25
    0
    0
    E36 Coupe รวมๆดูวัยรุ่นกว่าอ่ะคับ...
    แต่ก็อย่างว่าแหละ ถ้าเอา CE มาใส่ Part Wald + ล้อแนว VIP มันก็อายุลดลงเยอะเหมือนกัน

โดยรวมๆภายใน CE ค่อนข้างใช้วัสดุดีกว่า (จากการสังเกตจากรถของเพื่อน)
    ภายนอก อะไหล่ตัวถัง(ถ้า)ชิ้นไหนใช้กับ W124 4ประตูได้ ก็ถูกหน่อย แต่ถ้าชิ้นไหนไม่ ก็ราคาโหดหน่อย

ถ้าเรื่องจุกจิก โดยเฉพาะระบบไฟฟ้า ผมว่า BMW น่าจะซ่อมโหด(และราคาแรงกว่า) W124 อ่ะคับ
    :)

19. Sic_Rps13

Sic_Rps13 New Member Member

19
    0
    0
    วัยรุ่นน่าจะชอบBMWมากกว่าครับ แก่ๆหน่อยก็BENZ มั้งครับ อิ อิ ความคิดส่วนตัวนะครับ

20. ZZE121R

ZZE121R New Member Member

107
    2
    0
    ผมชอบ E36 Coupe มากกว่า วัยรุ่นกว่าครับ

21. Berg_Tomaru

Berg_Tomaru New Member VIP

1,121
    19
    0
    ส่วนตัวแล้วชอบ E36 is มากกว่าครับ ดูใหม่กว่า ของแต่งหาง่ายกว่าด้วยครับ :cool:

22. M-16 ศิษย์ บขส.

M-16 ศิษย์ บขส. New Member Member

301
    5
    0
    124 ดีก่า...ซ่อมไม่แพง

23. pauly

pauly New Member Member

9
    1
    0
    IS ครับ เล็งมาตั้งแต่ออกใหม่ ๆ จนตอนนี้ก็ไม่มีปัญญาซื้อครับ

เล่าประสบการณ์ตอนเรียนให้ฟัง เพื่อนขับ IS ธรรมดาไม่แต่งไรเลย หน้าตามันก็งั้น ๆ นะ
    ไปเที่ยวคืนไหน ได้กลับมาหอเกือบทุกครั้ง

ถามมันว่า ได้มาตอนไหน มันบอกว่าพอใกล้เลิก เล็งไว้ พอเลิก ก็รับไปที่รถขับมาโฉบเลย แมร่งกรูจะบ้า อานุภาพ IS

24. ` e@|G|Le* `

` e@|G|Le* ` New Member Member

268
    9
    0
    แหมๆ ขายรถเพ่ซื้อ is ได้ตั้งหลายคัน :D

25. szx

szx New Member Member

30
    0
    0
    =ชอบ E36 IS ครับ จากที่ลองถามสาวๆ บอกว่าชอบ bm กัน.........ว่าจะหามาเล่นเหมือนกัน
    ..........อยากทราบราคา e36is ว่าตอนนี้ราคาเท่าไร มีโอกาสจะได้คว้ามาขับบ้าง

26. P-Chan

P-Chan Member VIP

133
    1
    18

ห้าแสนขึ้นไปครับ

แล้วแต่ปี สภาพ แล้วก็ความเขี้ยวของคนขายครับ:D

27. iMM

iMM Member Member

247
    13
    18
    ถ้าE36is กับ W124 ผมเลือก E36

ถ้าE36is กับ W202 ผมเลือก C-class

28. Fredy

Fredy New Member Member

710
    84
    0
    เชียร์300CEสุดตัวครับ หรู สปอร์ต ดูดี มีชาติตระกูล และที่สำคัญมันเป็นรถสะสม ซื้อวันนี้อีก5ปี

ถ้าสภาพดีๆ ยังงัยก็ไม่ขาดทุนหรือขาดก็ไม่มาก เรื่องซ่อมไม่จุกจิก จ่ายที่เดียวแล้วไม่วนซ้ำ จะพังอีก

ทีก็ตามอายุการใช้งาน เป็นรถในฝันของผมเลย ถ้าหาสวยๆได้จะซื้อเก็บไว้ รถมันน่าใช้มากๆๆๆๆๆๆๆ

ส่วนเรื่องหญิงเนี่ย ตามความสามารถเจ้าของรถน่ะครับ อิ อิ

29. Pajingo_Injec

Pajingo_Injec New Member VIP

474
    12
    0
    บีเอ็มเลยเฮีย

30. Fredy

Fredy New Member Member

710
    84
    0
< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้