Motorway>จากกรุงเทพถึงชลบุรี มีกล้องไหมครับพี่ๆ??

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย Shino_Asuji, 24 มีนาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Shino_Asuji

Shino_Asuji New Member Member

15
    0
    0
    ผมขับรถเล่นไปบางแสนมา แต่ไม่สบายใจเลยว่าช่วงนั้นมีกล้องรึปล่าว...ไอกล้องแบบตำรวจถือแล้วดักตรง ด่านเก็บเงินอันนี้ไม่กลัวเพราะไม่โดนครับ...:D

แต่ที่ผมกลัวคือไอกล้องอัตโนมัติ speedcam ที่ส่งไปร์ษณีไปที่บ้านอ่ะครับ พี่ๆที่วิ่งบ่อยบอกทีครับ:cry:

ป.ล. พี่ๆคร้าบ!! กล้องในที่นี้หมายถึงกล้องจับความเร็วครับไม่ใช่ตามไฟแดงจ้า

ช่วงมอเตอร์เวย์กรุงเทพ-ชลบุรีพี่ๆโดนจับความเร็วบ้างไหมครับ?

ผมวิ่ง 140-160 ตลอดเส้น ถ้ามีกล้องอัติโนมัติคงโดนแน่.. Cry

ไอกล้องที่ตำรวจถือแบบบนทางด่วนอันนั้นจำจุดได้หมดแล้วครับเคยโดนไปแล้ว 55 เหลือไอกล้องอัตโนมัติ
    แบบที่ว่าเนี่ยแหละครับ :sad:

2. Robin

Robin New Member Ads

1,612
    45
    0
    เท่าที่ทราบไม่มีนะคับ เพราะผมก็วิ่งอยู่ประจำไม่เคยมีส่งมาที่บ้านสักครั้งครับ

แต่ที่ถือกล้องแล้วมียิงจับความเร็วส่วนใหญ่จะมีหลังจากออกจาก Motorway ไปแล้วนะคับ ตรง Motorway ไม่ค่อยมี เคยเห็นนานๆครั้งมายืนจับที่ด่านพานทองคับ

3. City_me_D

City_me_D New Member Member

1,249
    15
    0
    งั้นขับเร็วก็ได้...จอดข้างทางก็สบาย อิอิ

4. pookpui

pookpui Active Member Moderator

1,304
    6
    38
    รู้แต่ว่าออกจากชลบุรี แล้วไปทางระยอง จะมีตำรวจตั้งกล้อง แต่ไม่จับเด๊ยวนั้น จะมีจดหมายส่งมาที่บ้าน แล้วให้ไปจ่ายค่าปรับที่ไปรษณีย์ครับ อิอิอิ

5. R2D2

R2D2 Well-Known Member VIP

1,212
    237
    63
    ช่วงนี้ผมวิ่งประจำเลยเส้นนี้ ไม่เคยเจอนะครับ

6. City_me_D

City_me_D New Member Member

1,249
    15
    0
    พอทราบมั๊ยครับ เส้นไประยองมีช่วงไหนบ้าง
    มีกี่จุดครับ เพราะต้องไปส่งแฟนบ่อยๆ เริ่มกลัวแล้วสิ๊กับกล้องตัวใหม่
    เพราะเคยโดนแต่เรียกจอด ถ้าแบบส่งถึงบ้านคงโดนปรับเต็มๆ :eek::eek::eek:

7. Takata

Takata New Member Member

1,728
    56
    0
    ถึงจะไม่ต้องระวังกล้อง(ถ้ามันไม่มี) แต่ก็ระวังๆตัวเองและผู้โดยสารด้วยล่ะกันนะครับ..

ขับเร็วๆมันอันตราย :D

8. Robin

Robin New Member Ads

1,612
    45
    0
    เลยสนามพีระมามันจะเป็นทางลงเขา จะมีตำรวจหลบยิงจับความเร็ว แล้วก็ดักจับข้างหน้าคับ หรือไม่ก็ส่งไปที่บ้านคับ ดังนั้นถ้าให้แนะนำ ถ้าไม่รีบ เวลาเลี้ยวเข้าเส้นบายพาสระยอง ตอนก่อนถึงพีระและหลังสนามพีระไปซักหน่อย เบาๆล่ะกันคับ 100 นิดๆดีที่สุดคับ ถ้าผมไม่รีบ ผมเบาตลอดคับ อิอิ

9. Nissan Y10 Thailand

Nissan Y10 Thailand New Member Moderator

3,584
    146
    0
    ปลอดภัยไว้ก่อนครับ .. 100 km/h [​IMG] ..

10. Hally_YoKuBo FuGo

Hally_YoKuBo FuGo New Member Privilege

4,243
    59
    0
    แม่ให้วิ่ง80

11. chai import

chai import New Member VIP

2,241
    167
    0
    ชับไม่เกิน 120 เปงดี อิอิ

12. มรดกพ่อ

มรดกพ่อ New Member Member

2,307
    29
    0
    ขาไปไม่รู้อ่ะ เเต่ขากลับผมวิ่งเมื่อประมาณต้นเดือน เเช่ยาวเลย ก็ไม่มีอะไรส่งมาที่บ้านเลยนะคับ วิ่งกันหลายคันด้วย 140-150 ตลอดทาง

13. KaMmY~*

KaMmY~* New Member Member

557
    16
    0
    ผมวิ่งกลับจากพนัสมา 160-180 ตลอดครับ จะมาช้าก็ตรง เข้าแถวๆพระราม 9 แล้วอ่ะครับ :D

14. CARINA

CARINA Well-Known Member VIP

6,061
    165
    63
    เมื่อวานพึ่งกลับจากบางแสน มาเร็วตลอดเลยอ่ะครับ

ถ้ามีนี่คงโดนเหมือนกัน

คิดแง่ดี ก็มีเพื่อนโดนล่ะครับ

15. Tangmo1

Tangmo1 New Member Member

52
    3
    0
    Motorway ไม่มีครับ วิ่งเปิด detector มาไม่ดังสักแอ่ะ

16. เต็มเหนี่ยวทุกครั้งเลยผม

CARINA ถูกใจสิ่งนี้
  17. Pajingo_Injec

Pajingo_Injec New Member VIP

474
    12
    0
    เซฟตี้ไว้ก่อนเป็นดีครับ...

18. tOon`

tOon` Well-Known Member Member

2,324
    43
    48
    ถ้า ขา เข้า ตอน ช่วง 9 โมง พอ จ่าย ตังค์ พระ ราม 9 พอ ขึ้น มา ที่ เป็น ทาง ขึ้น สูงๆ แล้ว พอ ลง ทาง สูงๆ ปุ๊ป สัง เกตุ ซ้าย มือ ใต้ ทาง ด่วน ดีๆ ครับ มัก จะ มี พวก ชอบ ซุ่ม เงียบๆ มา พร้อม กระ บะ คู่ ใจ สี เลือด หมู ตัด ขาว พอ เส็ด ปุป ถ้า พี่ วิ่ง กัน เกิน 100 ซึ่ง เวลา ลง เนิน พี่ ลอง คิด นะ ครับ ความ เร้ว มัน จะ เพิ่ม ขึ้น ถูก ปะ แล้ว จัง หวะ นั้น แหละ โดน ครับ โดน ถ้า ไม่ รู้ วิ่ง มา ดื่อๆ นะ โดน ชัวร์ๆ พอ ด่าน เก็บ เงิน บน ทาง ด่วน ก็ จะ มี บริ การ พิ เศษ จ่าย ตรง นั้น เลย มา กัน เป็น ทีม เยี่ยม ยอด มาก ถ้า ไม่ จ่าย ก็ โน่น ครับ ลง ไป จ่าย ที่ สน. ข้าง ล่าง ซึ่ง ถ้า ไป จะ เซ้ง มาก รถ ติด โคตรๆ แถมๆ....... ถ้าไป กด เงิน แล้ว ไป จ่าย รอ นาน โคตร กว่า จะ ได้ บัตร

เฮ้อๆ ........ ระ วัง ตอน จ่าย ตังค์ ด้วย ครับ สาย ตา มัน ดี มาก กับ ตำ รวจ ด่าน นี้ ไม่ ว่า จะ ป้าย ทะ เบียน เอียง พับ หรือ ไม่ มี ขส. หรือ ไม่ ได้ ต่อ พรบ . เซ้ง ครับ

19. TTL

TTL New Member Member

614
    20
    0
    แค่ 120 น่าจะรอดนะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้