ปรึกษาชุดHi-Power ดีๆ

การสนทนาใน 'Car Audio & GPS Forum' เริ่มโดย [LeNGy~MaSTeR], 1 มกราคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. [LeNGy~MaSTeR]

[LeNGy~MaSTeR] New Member Member

35
    2
    0
    ที่อยากได้มีแค่ ฟรอนท์เอนด์1ตัวกับ คู่หน้า 2 หรือ 3 ทาง แค่นั้นอ่ะครับ

งบประมาน4-5หมื่น

ชอบแนวฟังสบาย เพลงป้อป ช้าๆ แจ้ซรายละเอียด และ เพลงบรรเลงกะร้องพวกที่ใช้เทสเสียงต่างๆ

ม่ายฮิบฮิอปไม่ฮารด์คอร์ไม่ลูกทุ่งไม่ร้อกมาก

อยากได้แนวแหลมรายละเอียดไม่จัดจ้าน กลางหวานๆหลุดลอยทอดยาว เบสกระชับนุ่มพอมี

ติดในcivic diemsion นะครับ

***************เอาแบบสุดๆของไฮพาวเวอร์อ่ะครับ ไม่จำเป็นต้องถึงขนาดมีซัฟหรือพาวเวอร์แอมป์

มองฟรอนท์ไว้ Clarion Wxz446 ตัวที่เปง2ดิน ปุ่มอนาลอกใครใช้อยู่ขอความเห็นด้วยน้า:sad:

---ท่านใดเคยฟังลำโพงท้อปพาแนลมั่งครับ ส่วนตัวชอบนะแต่แพงมั่กๆ 1นิ้วกับ3นิ้วเสาหล่อ17000โอ้แม่เจ้า:cry: ****

2. nut_vti

nut_vti New Member Member

258
    2
    0
    ไม่มีเเอมป์ ยังไงเสียงก้อไม่อิ่ม เเละเวที+มิติเสียงก้อไม่ดีเท่านะครับเเบงค์

3. sek7486

sek7486 New Member Member

6
    0
    0
    ถ้าต้องการเล่นจริงๆ ต้องแน่เรื่องของการติดตั้งและใช่สายคุณภาพดีๆผมก้อเคยทำ เสียงก้อออกมาดีอะ

4. audiofreak

audiofreak Guest

0
    0
    0
    อย่าดูถูกระบบ hi-power frontstage rearfeel นะครับ ถ้าทำให้ดีจริงๆ เเล้วเปิดโวลุ่ม ปานกลาง คุณภาพฮาร์โมนิค เมโลดี้ สู้กันสูสีกับรถมีพาวเวอร์เเอมป์ครับ
    font end ตัวที่ว่ามา เป็นตัวเล่นเเบบ 6แผ่น ภาคขยาย MOS-FET แอมปลิฟายเออร์ 4 แชนแนล x 50 วัตต์ คุณภาพตัวนี้ดีเกินตัวครับ confirmว่าดีมากๆ ต่างกับรุ่น DFZ667MP อย่างสิ้นเชิง
    font end ตัวนี้ถ้าเล่นไฮพาวเวอร์น่าจะเหมาะกับลำโพง Morel Hybrid Ovation 2 ทาง เพราะถ้าเป็น 3ทางเเม่เหล็กมันจะกินวัตต์เกินไปครับ เมื่อจับคูกันเเล้วจะให้เสียงที่มีน้ำหนัก หนาได้สัดส่วน ไม่บางเกินไป ราคารวมจะอยู่ไม่เกิน 36000 เเน่นอนครับ เรื่องสายลำโพงก็สำคัญมากๆนะครับลองดูพวก tranparent, nextech, streetwire หรือสายบ้านก็ได้ ถ้าสนใจลองติดต่อคุยกันได้ครับ 089 778 7609

5. Robin

Robin New Member Ads

1,612
    45
    0
    ผมว่าจิงๆแล้ว งบขนาดนี้ ทำเป็น Bi-amp น่าจะเหมาะกว่านะคับ

จิงๆ Hi-power ก็เล่นได้คับ แต่ผมว่าการที่ใช้ภาคขยายจากแอมป์เข้ามาช่วย ย่อมให้เสียงที่เหมาะสม และทำให้ลำโพงทำงานได้เต็มประสิทธิภาพมากกว่านะคับ อย่าไปมองว่ามีซับแล้วเสียงจะหนักแน่น ไม่น่าฟัง ถ้าเราเลือกซับนุ่มๆ ให้เหมาะสมกับชุดเครื่องเสียงของเรา มันก็ไปกันได้อย่างลงตัวคับ

6. [LeNGy~MaSTeR]

[LeNGy~MaSTeR] New Member Member

35
    2
    0
    thanks a lot ทุกๆคน ครับ ไปๆมาๆ ผมซื้อ3ทางmmatมาซะแล้ว ตอนนี้รอติดตั้งกับงบพาวเวอร์แอมป์คับ ^^

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้