**ระวังตรวจจับความเร็ว-วิ่งบนทางด่วนรามอินทรา-อาจณรงค์**

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย teerapong001, 19 มีนาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. teerapong001

teerapong001 Member Member

214
    20
    18
    ก่อนหน้าที่วิ่งผ่านทุกวันไม่เคยมีตรวจจับความเร็ว---เรื่องมีอยู่ว่าผมวิ่งมาจากพระราม2 มุ่งหน้า กม.8 ระหว่างก่อนถึงทางลง ที่เลยทางลงเกษตรนวมิน มีตำรวจประมาณ 4 คนได้ตั้งเครื่องตรวจจับความเร็วไว้
    เอาง่ายลดความเร็วไม่ทันตอนแรกคิดว่าเขาไม่จับที่ไหนได้ พอสุดทางเอากรวยกั้นเหลือเลนเดียว จับเข้าข้างทางเป็นแถวเลย รวมผมด้วยหุๆ ชล่าใจไม่เคยโดนเส้นนี้เลยเหยียบเต็มที่

มาเตือนเพื่อนเฉยๆนะ

2. ari

ari New Member Member

670
    185
    0
    ตรงนี้มีมานานแล้ว แต่ซาไปสักพัก กลับมาอีกแล้วเหรอนี่
    ขอบคุณที่มาบอกกันครับ:)

3. lancerck4

lancerck4 Well-Known Member Member

2,280
    52
    48
    ขับเส้นนี้100 เดียวตลอดสายคับ

ใครแรงแซงไปเลย ไม่รู้มันจะตั้งตอนไหน

4. Takata

Takata New Member Member

1,728
    56
    0
    ขอบคุณครับ จะได้ระวังไว้ :D

5. Robin

Robin New Member Ads

1,612
    45
    0
    ขอบคุณคับ

6. Racing D Project

Racing D Project New Member VIP

283
    8
    0
    ด่านนี้ตั้งเป็นพักๆครับ ปีที่แล้วก็มาช่วงกลางๆปีแล้วหายไปครับ สงสัยเป็นเด็กจบใหม่ขึ้นมาฝึกงานมั้งครับ

7. [JoD_Accord]

[JoD_Accord] Well-Known Member VIP Member

1,912
    62
    48
    อุ้ย ไปบ่อยซะด้วยสิ แล้วเลาประมาณไหนครับๆ

8. มรดกพ่อ

มรดกพ่อ New Member Member

2,307
    29
    0
    ผมผ่านไม่เคยเจอคงโชคดี เเต่ยังไงจะระวังครับ ขอบคุณมากๆ

9. MasTer Of JOLT SPORT.

MasTer Of JOLT SPORT. New Member Member

1,640
    38
    0
    ขอบคุณครับ

10. โอ๊ค_TENGUNOYU

โอ๊ค_TENGUNOYU New Member VIP

2,185
    64
    0
    ขอบคุณมากครับ

11. BiZarre@GoDs

BiZarre@GoDs Active Member VIP

1,503
    21
    38
    เคยเจอเหมือนกัน แต่หายไปพักนึงได้ น่ากัว = =

12. หาค่าเทอมลูก

13. Fredy

Fredy New Member Member

710
    84
    0
    หาเงินเที่ยงสงกรานต์มั้ง

14. 3eer

3eer New Member Member

8
    2
    0
    ขอบคุณที่เอามาเตือนกันครับ

15. TeY_RMuTi

TeY_RMuTi New Member Member

1,955
    56
    0
    ขอบคุณคับ.....

16. LBGT

LBGT New Member Member

3,305
    20
    0
    ขอบคุณคับ

17. K.J.

K.J. New Member Member

442
    15
    0
    ขับรถระวังกันด้วยนะครับ
    ใกล้สงกรานต์ ด่านจะเยอะ

18. numodlove

numodlove New Member VIP

1,408
    44
    0
    ขอบคุณครับ

19. ARTO940

ARTO940 New Member Member

372
    37
    0
    ตกลงเค้าห้ามวิ่งเกินเท่าไหร่คับบนทางด่วน

20. nuno69

nuno69 New Member Member

343
    20
    0
    ใกล้สงกรานต์

21. sumoo

sumoo New Member Member

33
    0
    0
    ขอบคุณมากๆครับ

22. NIIGATA

NIIGATA New Member VIP

1,557
    35
    0
  23. Nuu~TaRnZaa

Nuu~TaRnZaa New Member Lady Member

919
    29
    0
    เค้าบอกทางด่วนให้วิ่ง90ค่ะ อนุโลมให้ไม่เกิน120 เหอออ ไม่น่าเล้ยยย

500บาท สะดวกชำระค่าปรับเลยมั้ยครับ แหมม มีเป็นทีม

24. tOon`

tOon` Well-Known Member Member

2,324
    43
    48
    ผมเคยถามเหมือนกัน ว่า แล้วให้ขับเท่าไหร่ครับ เขาบอกไม่เกิน 120

แต่ตรงนี้ผมเคยโดนเรื่อง สำเนาทะเบียนรถครับ เขาเรียกตรวจหมดเลย เหอะ โดนซะงั้น เนื่องจาก ผมเอาอันก่อนเสียภาษีปี 2552 ติดรถไว้ยังไม่ได้เอาอันใหม่มา เขาก็เลย เตือนและก็เรียกเก็บเงิน แต่ผมบอกไปว่า ทั้งตัวเหลือ 50 ช่วยหน่อยนะครับไม่มีเงินเลย พึ่งกลับจากมหาลัย เขาก็เตือนแล้วปล่อยไปครับ รอด !

25. tamako

tamako New Member Moderator

3,038
    88
    0
    ใช่เส้น ทางด่วน ที่จะไป วัชรพล อ่ะป่าวครับ เส้นนี้ผมขับเร็วเกินประจำเลยครับ

26. Cattyz

Cattyz New Member VIP

469
    33
    0
    มีเป็นพักๆคับ เส้นนี้

27. chang

chang Well-Known Member Member

4,985
    57
    48
    เส้นนี้ มีมั้งไม่มีมั้ง
    ถ้ามุ่งหน้าไป รามอินทรา ไป ลงแถวเกษตร นวมิน ต้องระวัง ถ้าเลย ทางลง ลาดพร้าวไปแล้ว

แต่ถ้ามุ่งหน้าไปบางนา จามี ที่ตั้งกล้องกันเห็นๆ ก้อตรงทางลง สุขุมวิท 50 อ่ะครับ ถ้าลงก่อน รึว่าลง ตรงนั้น รอดไป

จริงๆ เส้นนี้ เป็นทางด่วนที่ใช้ความเร็วได้เยอะจริงๆครับ

ยกเว้นตอน เช้า มุ่งหน้า จาก รามอินทรา รถแน่นมาก
    และตอนเย็น รถเยอะมาก ทาง ลงเกษตร นวมิน กับทางลง รามอินทรา ยาวมากมาย

ขอบคุนที่มาเตือนกันจร้าาาา +++!!!!!

ใกล้สงกราน แม่งมา อีกแล้ว !!!!

28. ติ๊ต่าง

ติ๊ต่าง New Member Privilege

801
    32
    0
    ขาออกจะตั้งตรงทางลงเกษตร หรือเลยไปหน่อย
    ซัดได้ยกก่อนถึงทางลงเกษตรก็พอ

ขาเข้าตั้งตรงทางลงหรือเกือบๆทางลงซอย 50
    พ้นโค้งสุดท้ายมาก็ยกได้เลยครับ

จำได้หมดเส้นนี้ ผมวิ่งบ่อย ... ฮ่า ๆ ๆ :D

29. Mr.PrOmPT

Mr.PrOmPT Member Moderator

832
    19
    18
    วันนี้ขึ้นไปวิ่งเพราะข้างล่างติดมาก ว่าแล้วทำไมรถวิ่งกันช้าจัง ผมใส่ 120 วิ่งอยู่คันเดียว โชคดีนะไม่มีใครตั้ง ยังไงขอบคุณ จขกท.และเพื่อนๆ เอามาลงเตือนกัน

30. nismomonster

nismomonster New Member Member

339
    4
    0
    ซัดทุกวันยังไม่เคยโดนเลย ขอบคุณที่เตือนครับจะได้ระวังๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้