ถามเรื่องท่อดูดอากาศหน่อย......

การสนทนาใน 'D.I.Y.' เริ่มโดย -B?|||?G-, 11 ธันวาคม 2005

< Previous Thread | Next Thread >
  1. -B?|||?G-

-B?|||?G- New Member Member

166
    0
    0
    อยากรู้ว่าทำไงให้อากาศเข้าเครื่องเยอะๆ อ่ะ เคยเหงบางคัน ต่อท่อขดๆ จากด้านหน้ารถมา อะ ใช้ท่อแบบไหนหรอ ... มีรูปด้วยจะแจ่มมาก.... แท้งกิ้วล่วงหน้า

2. pOr [Si]

pOr [Si] New Member Member

804
    13
    0
    ส่วนมากเค้าใช้ ท่อฟอย กันอะครับ ซื้อได้ตาม คลองถม หรือไม่ก็ใช้ท่อแอร์ ก้ได้

3. |2abbit

|2abbit New Member Member

126
    0
    0
    ท่อฟอยคับ ใช้ได้ดีทีเดียว

4. Vasuta.com

Vasuta.com New Member Member

2,184
    27
    0
    ท่อฟรอย หาซื้อที่ไหนเหรอครับ บอกร้านว่าไง
    พอดีว่าจะหาท่อลมมาต่อกะกรองอากาศน่ะครับ (ของเดิมมันหายไป)

5. pOr [Si]

pOr [Si] New Member Member

804
    13
    0
    หาซื้อได้ ตามคลองถม คับ

6. TFR-oldschool

TFR-oldschool Member VIP

652
    19
    18
    ผมใช้ ท่อPVC สีฟ้านี่แหละ เสียกับทางเข้าหม้อกรองเดิม โดยแกชุด พักอากาศออกและ หันหัวท่อออกหน้ารถ จากนั้น เจาะไฟมุม เป็นช่องเล็กๆคับ

แต่ท่อฟรอยก้อดีคับ

7. ampmy

ampmy New Member Member

59
    1
    0
    เห็นด้วย

8. Boat na

Boat na New Member Member

235
    2
    0
    ต้องไปลองทำมั่งซะแล้วว

9. |2abbit

|2abbit New Member Member

126
    0
    0
    ของผมพี่ชายเค้าเอามาให้จากโรงงานครับ ฟอยเหนียวใช้ได้เลยดึงแรง ๆยังไม่ขาดเลย เดี๋ยวจะถ่ายรูปมาให้ดูน่ะครับ

10. sitthidetv

sitthidetv New Member Member

1
    0
    0
    แล้วเวลาฝนตก ไม่กลัวว่านํามันจะไหลเข้าเครื่องหรอครับ

11. GAZE SPEED

GAZE SPEED New Member Member

2,521
    26
    0
    ผทใช่ท่อน้ำทิ้งเครื่องซักผมค้าบบ

12. AekAE110

AekAE110 Well-Known Member Privilege

2,223
    25
    48
    ผมใช้ท่อแอร์ อะครับ เส้นล่ะ 30 บาทอะครับ ผมใช้ 3 เส้น ครับ เหอๆ ก็ Ok ครับ ถูกกว่าฟลอย คร๊าบ :cool: :cool: :cool:

13. tomazzu

tomazzu New Member Member

126
    1
    0
    ระวัง หน้า ฝน นะ จ๊ะ กรอง เปียก ละ ก็ ยุ่ยมาล่ะ

14. FiT K20A

FiT K20A New Member Member

50
    1
    0
    น่าสน ลองบ้างดีก่า

15. ให้ท่อย้อยตกท้องช้างมาด้านล่างนิดนึง แล้วทำให้เป็นรูเล็กๆด้านล่างเพื่อระบายน้ำ
    ปลายท่อด้านบนถ้าเป็นกรองเดิม ห้ามใส่ท่อเข้าไปด้านใน ให้ปลายท่ออยู่ห่างจากปากทาง
    เข้าประมาณ 2 ซม. รับรองว่าน้ำไม่เข้า (ถ้าน้ำท่วมตัวใครตัวมัน)

16. tracy

tracy New Member Member

21
    0
    0
    ทำตามวิธีข้างบนน้ำไม่เข้าจ๊ะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้