ไฟสปอต์ไลล์

การสนทนาใน 'EG 3D Club' เริ่มโดย kako, 25 พฤษภาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. kako

kako New Member Member

15
    0
    0
    ไฟสปอต์ไลล์ของผมมันติดบ้างไม่ติดบ้างหน้าจะเป็นที่ตรงไหนครับมันมีลีเลย์ควบคุมปะครับถ้ามีมันอยู่ตรงไหนครับ

2. lek2522

lek2522 New Member Member

157
    2
    0
    อาจจะไม่ค่อยมีคนมาตอบนะครับ เพราะว่าเขาย้ายไปหมดล่ะ

ย้ายไปที่นี่นะ www.eg3d-club.com ลองไปดูนะครับ

3. ลองเช็คลีเลดูนะครับ ลองไล่สายไฟย้อนกลับจากหลอดดูครับ

4. Drift-ActioN

Drift-ActioN New Member Member

10
    0
    0
    ลองเช็คที่ขั้วของสปอร์ตไลท์ กับขั้วสายไฟดูครับ ลองขยับๆดูก่อน ว่ามีการติดๆดับๆหรือไม่ ถ้าใช่ ก้อให้ทำการเสียบสายสปอร์ตไลท์ กับขั้วสปอร์ตไลท์ดูใหม่ ไม่ต้องเสียบให้สุดเข้าล๊อคครับ เสียบให้พอแน่นแล้วลองเขย่าๆขยับสายดู ถ้าไฟสปอร์ตไลท์ไม่ติดไม่ดับแล้ว ก้อเก็บสายให้เหมือนเดิมครับ สาเหตุที่ติดๆดับๆ เพราะอาจจะเป็นไปได้ว่าขั้วหน้า Contact ของสปอร์ตไลท์อาจจะหลวมๆไปครับ ลองๆดูครับ

5. MasTer Of JOLT SPORT.

MasTer Of JOLT SPORT. New Member Member

1,640
    38
    0
    ของผมก็เคยเป็นครับ ลองทำแบบท่านข้างบนว่ามาเลยครับ
    สามารถทำเองได้เลยไม่ยากครับ ถอดมาแล้วลองเปิดไฟแล้วลองขยับขั้วดูครับ

---------- เพิ่มกระทู้เมื่อ 14:32:05 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 14:31:47 ----------

ของผมก็เคยเป็นครับ ลองทำแบบท่านข้างบนว่ามาเลยครับ
    สามารถทำเองได้เลยไม่ยากครับ ถอดมาแล้วลองเปิดไฟแล้วลองขยับขั้วดูครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้