D15B เริ่มกินน้ำมันแล้ว ควรเช็คตรงไหน

การสนทนาใน 'Club EG Ferio' เริ่มโดย focals, 17 มีนาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. focals

focals New Member Member

157
    2
    0
    วางเครื่องมา 2 ปีแล้ว เริ่มกินน้ำมันผิดปกติ จากเดิม 14 โลลิตร ปัจจุบันกินมากขึ้นกว่าเดิม อีกทั้งน้ำมันเครื่องหายครับ ค่อยๆหายนะ อาทิตย์ละครั้งผมต้องเช็คตลอด อ่างน้ำมันเครื่องเปลี่ยนมาแล้ว 2 ครั้งครับ กรองเบนซิน กรองอากาศ หัวเทียน เปลี่ยนตามระยะ เครื่องไม่มีควันขาวครับ หรือเครื่องมันเริ่มหลวม เช็คยังไงดีครับ :confused:

2. Tz

Tz New Member VIP

253
    3
    0
    อับๆๆ

3. kang

kang New Member Member

297
    3
    0
    เครื่องหลวมแล้วครับ ถ้าน้ำมันเครื่องไม่รั้ว

4. focals

focals New Member Member

157
    2
    0
    ขอบคุณครับ
    ผมไม่แน่ใจนะว่าเช็ครั่วหมดหรือยัง เพราะตรงซีลหน้าเครื่องกับท้ายเครื่องยังไม่ได้เช็ค ก็กะว่าจะเช็คก่อน
    กะว่าจะเปลี่ยนคลัชด้วย เลยกะรื้อทีเดียว จะได้เสียค่าแรงรอบเดียว
    เพราะถ้า เครื่องหลวม อัตราเร่ง มันยังดีอยู่ครับ รวมทั้งตรงปลายท่อ เวลา สตาร์ทรถยังน้ำกระเด็นอยู่ตรงปลายท่อเลยครับ ซึ่งมันน่าจะบ่งบอกว่า สภาพเครื่องผมยังฟิตอยู่หรือเปล่า ช่วยบอกด้วยนะครับ ขอบคุณครับ :confused:

5. Yukim

Yukim Member Member

338
    9
    18
    ยังไม่ดีขึ้นเลยเหรอครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้