ถามว่าที่หม้อน้ำเวลาขับไปแล้วน้ำมันดันออกมาจากฝาหม้อน้ำและกระบอกพักน้ำอะครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย td3d, 2 เมษายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. td3d

td3d New Member Member

289
    5
    0
    แล้วก็น้ำมันเป็นสีกาแฟเลยอะครับ ควรทำอย่างไง เคยลองเปลี่ยนฝาหม้อน้ำมา 3 อันแล้วนะครับ

2. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    เข้าอู่เลยครับ ฝาโก่งหรือไม่ก็ปะเก็นแตกแล้วครับ ถ้าฝืนขับไปเรื่อยๆ เครื่องจะพังเอา

3. musachi

musachi New Member VIP

2,336
    264
    0
    อะไรสักอย่างที่ฝาไม่เรียบ

เช่นฝาโก่ง น๊อตถอน

4. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    เข้าอู่ได้เลยครับไม่ต้องรอ เดี๋ยวจะเสียหายหนัก

5. NUS.EK

NUS.EK New Member Member

176
    27
    0
    มี...งานเข้าครับ

6. 10 SEC.

10 SEC. New Member Member

577
    26
    0
    รีบซ่อมก่อนบานปลาย

7. GOLD GEAR 66

GOLD GEAR 66 New Member Member

449
    8
    0
    vอิอิอิ เหมือนกันเลย แต่ผมโชคดี เป็นแค่ วาล์วน้ำครับ ยกทัน เลยรอด รีบเข้าอู่นะ อาจจะยังโชคดี

8. d0dz

d0dz New Member Member

38
    2
    0
    รีบเข้าอู่ด่วนครับ เดี๋ยวเป็นแบบผม ช่างบอกตอนแรก 4 พัน (ยังไม่มีตังทนใช้ไป) เกิดเรื่องจนได้ อาการหนักมาก หมดไป 26พัน T-T

9. td3d

td3d New Member Member

289
    5
    0
    ขอบคุณ ครับ

ไปทำมาแล้วแต่โชคดี คอเล็กตรงที่น้ำมาที่กระบอกพักน้ำ มันพุแค่เปลี่ยนเชื่อมใหม่จน ตอนนี้หายแล้วครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้