ช่วยด้วยคับ ที่ท้าวแขนตรงแผงประตูแตก

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย knaboon, 28 มีนาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. knaboon

knaboon New Member Member

58
    0
    0
    ที่ท้าวแขนตรงแผงประตูแตก

ซ่อมยังไงคับเนี้ย

หรือซื้อใหม่ดีก่า

2. SiTh_omac

SiTh_omac New Member VIP

795
    11
    0
    เป็นกันโดยทั่วหน้าครับ :)

ส่วยตัวแนะนำให้(หาเรื่อง)เปลี่ยนเป็นของ type R ไปเลยครับ :D

3. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    ู^
    ^
    เห็นด้วยครับ ไม่งั้นก็หาซื้อจากคนที่เปลี่ยของเดิมออกดูละกัน

4. Mink_si

Mink_si New Member Member

430
    19
    0
    จิงๆ มีวิธีป้องกันก่อนมันจะเสียนะครับ
    ไปร้านทำเบาะรถเนี่ย ให้เค้า เสริม ไม้ เข้าไปได้ครับ

ของผมก็ทำแบบนั้น

5. OM MUGEN

OM MUGEN New Member Moderator

1,768
    8
    0
    ปกติอ่ะครับ ของผมก็แตก แต่ถ้าเปลี่ยนของ Type R ใส่ต้องเปลี่ยนคอนโซลด้วยอ่ะดิครับ ไม่งั้นผมว่ามันไม่คืออ่ะ รวมถึงพรมพื้นด้วยอ่ะครับไม่งั้นมันไม่แหล่มนะสีมันจะหลอกๆ ทนใช้ไปก่อนดีกว่าครับรอเก็บตังค์ทำทีเดียว

6. bookSI

bookSI New Member VIP

1,237
    51
    0
    ผมมีคับแผงแดงทอาร์ 0868866882 บุ๊คคับ

เสนออีกแนวทางซื้อไปเลาะแผงแดงแล้วเอาไปใส่แทนของเดินที่แตก

7. white buddyclub

white buddyclub New Member Member

14
    4
    0
    มีอีกวิธีหนึ่งครับ ใช้กาวตาช้างทาเชื่อมติด เหมือนเดิมเลยครับ ไม่ต้องไปเสียตังด้วย

8. JiGoRo

JiGoRo New Member Member

257
    4
    0

เคยลองแล้วครับ รวมทั้งกาว2ตัน ด้วย ผลคือ ไม่อยู่ครับ T^T

9. kwadbaa

kwadbaa New Member Member

325
    7
    0
    พอดีซ่อมหมือนกัน แต่ผมใช้เหล็กรู แผ่นสังกะสีบาง และกาวสองตัน จ๊าบเลย 555 เดี๋ยวจะหารูปให้ดู

10. Mink_si

Mink_si New Member Member

430
    19
    0
    ตอนนี้ มีคนขาย ใน ซ์้อขายครับ ไปเปิดหาดูเอาครับ

รวมทั้ง ร้าน Narita ด้วยนะครับ

11. ECU 24

ECU 24 New Member Member

510
    7
    0
    ไปอู๋สีเลยคับเค้ามีวิธีทำผมก็แตกซ้อมมาแข็งแรงโคตรคับ

12. EXCEED_NOTE

EXCEED_NOTE New Member Member

86
    1
    0
    ร้านประดับยนต์ก็ได้ครับให้เค้าใช้กาวร้อนติดครับ รับรองอยู่แน่นอน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้