ถามวิธีติดตั้งป้ายทะเบียนพับครับและมันต้องเจาะป้ายทะเบียนหรือเปล่าครับ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย jangkkk, 16 มีนาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. jangkkk

jangkkk New Member Member

91
    0
    0
    ถ้าไม่เจาะทะเบียนใช้กาวอะไรดีครับ

2. romkloa

romkloa New Member Member

623
    2
    0
    ใช้กาว2หน้าของ 3M แถบสีแดงติดน่าจะอยู่นะครับ แต่ตอนนี้ตำรวจเค้ากำลังกวดขันจับกุมอยู่นะครับถ้าต้องขึ้นทางด่วนบ่อยๆไม่แนะนำให้ติดครับ ลองอ่านนี่ดูครับ http://203.151.217.76/news.php?section=bangkok04&content=126041

3. Van X

Van X Well-Known Member Moderator

1,247
    44
    48
    คร่าวๆนะครับ มี 3 วิธี

1. ใส่กับกรอบป้ายทะเบียนเลยครับ (กรอบป้ายมีรูไว้ร้อยน๊อตอยู่แล้วอ่ะครับ)

2. เจาะป้ายทะเบียน ใช้น๊อตร้อย หรือ เอารีเว๊ตยิง

3. กาวสองหน้า ยี้ห้อ 3 M ครับ เหนียว แน่น หนึบ

ปล. 2 วิธีแรก ทนทานครับ วิธีที่ 3 สวย แต่ป้ายหลุดกันไปหลายรายแล้วครับ

4. mr_janes

mr_janes New Member Member

352
    31
    0
    ผมไม่ได้ใช้ป้ายพับ

แต่ติดมันทือๆ กับกันชนเลย

โดยที่ไม่ได้เจาะป้ายทะเบียน

และไม่มีกรอบ

ติดโดยใช้กาวสองหน้า 3M ติดให้ได้เยอะที่สุดเท่าที่จะทำได้

ก่อนติด ก็เอาน้ำมันสน มาเช็ดส่วนที่จะติดให้สะอาด

แล้วหยอดซีลีโคนตู้ปลา ไว้เป็นจุดๆ หลังแผ่นป้ายทะเบียน

คราวนี้ ต่อให้เอามือมาแงะ เอาไขขวงมาเฉาะ

ก็ยากที่จะหลุดคับ

5. slimant

slimant New Member Moderator

1,271
    4
    0
    ระวัง โดน ลูกเสือ นะคร๊าบ

:)

6. Nissan Y10 Thailand

Nissan Y10 Thailand New Member Moderator

3,584
    146
    0
    เสริมหน่อย:D น้ำมันสน .. มันจาแห้งช้าครับ .. ใช้ แอลกอฮอล์ หรือ . เบนซิน.. นี่หละครับ ทำความสะอาด
    แต่ๆๆๆๆๆ .. ผมใส่ทั้งกรอบเลย แบบพี่เอ๊กซ์ เจาะรูผ่านทะลุแผ่นป้าย.. ด้วย นัต สแตนเลส
    ขึ้นทางด่วนทั้งวัน.. ยังไม่เคยโดนค๊าบ... ถ้า โดน ก็ ....... งานเข้า :D:D:D
    ทั้งมอเตอร์เวย์ ทางด่วน 1 2 3 4 5 หรือ ว่า ... ฟลุ๊กอะ .. เดี๋ยว ไปปรับ ให้ มันตรงก่อน อิอิอิอิ

แต่ ถ้า พี่ ตะกวด จะ เอา แผ่นป้ายเอียง.. นี่ .. ข้อ หาอะไรอ ะ
    .. ผมว่าเถียงกันสักตั่ง ..ตะกวดก็ตะกวดเหอะ อิอิอิ เถียงเสร๊จ อะพี่ ช่วยผมหน่อยนะ .. ใบแดงๆ อิอิอิ

...

7. jangkkk

91
    0
    0
    ขอบคุณทุกเม้นครับ

:confused:

8. green nv #032

green nv #032 New Member VIP

2,789
    89
    0
    ผมไม่ได้เจาะครับ ติดกาวสองหน้าของ 3M

พอดีรุ่นที่ผมซื้อมาด้านที่ติดกับป้ายทะเบียนมีพื้นที่เยอะ เกือบเท่าแผ่นป้ายทะเบียนเลยครับ

เมื่อก่อนปรับให้พับสุดๆเท่าที่จะพับได้ (เจตนาให้ลมเข้าแผงหม้อน้ำเยอะๆ ไม่ได้มีเจตนาอื่นอื่นเล๊ย)...:D

แต่ตอนนี้ปรับให้มันตรงๆแล้ว กลัวพี่หนวดปวดคอ...:D

9. Nissan Y10 Thailand

Nissan Y10 Thailand New Member Moderator

3,584
    146
    0
    ตะกวด อาระวาด แล้ว ระวังกันนะครับพี่น้อง ... :D:D:D

10. nv1020

nv1020 Well-Known Member Member

3,195
    302
    83
    ระวังกันด้วยช่วงนี้เมียพวกมันให้กินของหวานๆเยอะ+ขี้เขียง=เลยดุเป็นพิเศษ(เอาแต่เงิน)
    :D:D

11. Nissan Y10 Thailand

3,584
    146
    0
    ขึ้น ทางด่วน บ่อย .. ถอดออก แล้ว ตะกวด ไม่ได้ แหลก เงิน ผม หล๊อก ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆๆ

อิอิอิ

12. romkloa

romkloa New Member Member

623
    2
    0
    เห็นจะๆ เมื่อกี๊นี้เองครับด่าน 10 บาทงามวงศ์วาน มีพี่ๆเค้า ยืนรออยู่ ครบทุกรูเลย :D

13. jangkkk

91
    0
    0
    ถ้าจาต้องทอดแล้ว ไม่อยากเสียเงิน

14. tuta

tuta New Member Member

509
    70
    0

เหมือนกันเลย นึกว่าเค้ามาืยืนต้อนรับซะอีก :D:D:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้