สนใจ P11 พี่ๆช่วยเเนะนำด้วยนะครับ(ขอชมรถของพี่ๆด้วยนะครับ)

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย oopz!136, 20 มีนาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. oopz!136

oopz!136 New Member Member

870
    33
    0
    ขอถามนิดหนึ่งครับ P11 ใช้ดีไหมครับ จุกจิกมีปัญหามากมั้ยครับ
    ต้องมีงบเท่าไหร่ครับ ตั้งไว้คร่าวๆ2แสน ครับ :D:D:D
    :eek::eek:เมื่อเปรียบเทียบกับ โคโรน่า ท้ายแยก จัดมวยคู่เดียวกันได้มั้ยครับ:p:p

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 24 มีนาคม 2009
  2. Diamond0722

Diamond0722 New Member Member

806
    2
    0
    ไม่เคยขับโคโรน่าท้ายแยก...แต่ถ้าชอบ P11 ไม่ผิดหวังครับ...

ช่วงล่างอาจจะแข็งกว่า...อะไหล่หายากกว่าเพราะเป็นรถนำเข้า...

แต่ถ้าเป็นโตโยต้า...อะไหล่ตามอู่ข้างทางตามบ้านนอกก็มี...

งบ 2 แสนไม่แน่ใจว่าจะเอาท้ายแยกอยู่รึปล่าว...แต่ถ้าเอ็กซิเออร์ไม่พอแน่นอน...

ใน One2Car ก็มี P11 ราคา 2 แสนเศษ ๆ อยู่หลายคัน...

มีสีบรอนคันนึงที่ราคา 21.5 สีดำแต่งรอบคันครบ ๆ ...

การขับขี่ผมว่า P11 ดีกว่า สนุกกว่า (เปรียบกับที่เคยขับโตโยต้ารุ่นอื่น ๆ มา) ลองดูแล้วกันครับ

ปล. ถามในบอร์ด PP ยังไงก็เชียร์ P11 อิอิอิ...อ้อ ปัญหาจุกจิกกวนใจที่ผมเจออยู่บ่อย ๆ ...
    ก็จะมีพวกเตารีดเครื่อง 1600 พวกสามห่วง...พยายามไล่แซงผมอยู่เรื่อย...ไม่รู้มันเป็นอะไรของมัน...

3. Diamond0722

806
    2
    0
    เพิ่มเติมข้อมูลหน่อย...P11 สีบรอนใน One2Car ราคา 21.5 ขายไปแล้วววว...
    ราคา P11 กับท้ายแยก สูสีกัน...แต่ท้ายแยกมีปี 93-97 ส่วน P11มีปี 97-98 ใหม่ปีกว่านิดนึง
    P11 เครื่อง SR 2000 ซีซี ท้ายแยกมีเครื่อง 1800 ไม่แน่ใจว่า 2000 มีรึปล่าว
    และ P11 แต่งสวยกว่าเย้อออ....ไม่เชื่อดูในกระทู้มีตติ้งวันที่ 14 มี.ค. กะกระทู้ รูปครับ ดิ...อิอิอิ

4. PeMhom

PeMhom New Member Member

1,163
    3
    0

2 แสนน่ะก็ได้อยู่..ว่าแต่จะเอาจริงป่ะ..

5. oopz!136

870
    33
    0
    มาถึงขนาดนี้เเล้วไม่ได้พูดเล่นหรอกครับ อิอิ ลองเสนอมาสักคันสิครับ :D:D

6. jeff03

jeff03 New Member Member

610
    1
    0
    ถ้าไม่รีบ อยากบอกว่าให้หาคันที่แต่งมาครบๆนิดก็ดีนะครับ ...
    ไม่งั้น ใช้ไป ใช้ไป ... กิเลสจะตามมาแล้วจะเสียค่าแต่งอีกหลายอย่าง เพราะแต่ละอย่างแจ่มๆทั้งนั้น :D

7. whitebear

whitebear New Member Member

1,191
    11
    0
    หารถให้ได้ไว ไว นะคับ

แต่ถ้าเป็นผม ผมหารถเดิม ๆ นะ แล้วมาแต่งที่เราเอง

มันจะรู้สึกว่ารักรถเรามากขึ้น

8. vampire258

vampire258 New Member VIP

1,639
    25
    0
    ท้ายแยกมีทั้ง 1600 และ 2000

ถือว่าเป็นรถที่ทนทานมาก ทั้งเครื่อง และช่วงล่าง

แต่ p11 ใหม่กว่า สวยกว่า เกาะกว่า แต่งขึ้นกว่า แต่ทนไม่เท่านะครับ

อันนี้พูดกันตรงๆเลย

9. NongDream

NongDream New Member Member

66
    1
    0
    เชียร P-11 ค่ะ กว่าดรีมจะมารู้จักพรีมีร่าก็เปลี่ยนรถไป3คันแร้วค่ะ
    P-11 เป็นคันที่4 แล้วก็ชอบค่ะ คงไม่เปลี่ยนแร้ว นอกจากมีเงินเยอะๆ
    คงข้ามไปเล่น Nissan Teana ค่ะ คันแรกในชีวิตก็ซีวิคตาโตค่ะ
    แต่อาจโชคร้ายได้มาขับไปซ่อมไป ใช้มาได้3เดือนทนไม่ไหวเลยขายไป
    ซื้อมาตอนนั้นปี97 ราคา270000 ขายได้190000 เครื่องวีเทค
    หลังจากขายไป ไปใช้ออฟตร้าปี2004 โดยเพื่อนขายให้ 375000
    โดยรวมๆใช้ดีค่ะ ช่วงล่างดีเกาะใช้ได้เลย แต่ที่ไม่ชอบคือมันอืดอ่าค่ะ
    เครื่อง1.6 เวลาไปต่างจังหวัดกดเร่งแซงรถพ่วงที ต้องลุ้นและเพื่อไว้
    เยอะๆค่ะ กว่าจะแซงมาได้เหนื่อยแทน ยิ่งถ้ามีเพื่อนนั่งไปเยอะๆ
    ต้องทำใจไม่กล้าคิดแซงใคร แต่ก็เข้าใจเค้าค่ะ รถ1.6 ตัวถังหนา
    ได้อย่างเสียอย่าง ผลสุดท้ายก็ขายไปแบบราคาขายช้ำใจสุดๆ T_T
    ขายไป พี่ชายขาย3ห่วงให้ แต่แต่งมาแร้วปี95 ใช้ดีค่ะ ไม่ค่อยจุกจิก
    ใช้ได้5เดือน พี่ชายไม่มีรถใช้มายืมบ่อยๆ เราก็ไม่ค่อยชอบให้ใคร
    มาเอาไปใช้บ่อยๆมันไม่ส่วนตัว เลยขายคืนไป แต่พี่ชายดันขอผ่อน
    เฮ้อ...พอดีที่ทำงานนู๋เค้าใช้พรีมีร่า เค้าเห็นนู๋มองหารถอยู่ พี่เค้าเลย
    แนะนำมา ลองให้นู๋ขับก็เลยชอบ ขับสนุกดีแต่ช่วงล่างแตกต่างจาก
    เจ้า3คันที่ใช้มาเลย มันแข็งๆกระด้างๆไงม่ะรู้ ก่อนตัดสินใจซื้อ
    พรีมีร่า นู๋โทรถามลูกพี่เก่านู๋ พี่เค้าก็ใช้พรีมีร่าเช่นกัน อยู่ในคลับนี้ด้วย
    ให้พี่เขามาดูรถให้ และก็ตกลงเอาและก็ใช้มาจนทุกวันนี้ ก็7เดือนแร้ว
    ซื้อมา2แสน2หมื่น ตั้งแต่ได้มาก็มีเปลี่ยนถ่ายน้ำมันเครื่อง มีเปลี่ยนปีกนก
    ไปคู่นึง เพราะมันมีเสียงหนูร้อง และก็แต่งคามิโน่นิดหน่อยดูหล่อเลยค่ะ
    ใช้มายังไม่เคยเจอปัญหาอะไร (ยังไม่อยากเจอค่ะ แหะๆ)ไม่ได้ติดแกส
    ยังพอสู้ค่าน้ำมันไหว ใช้มาชอบที่มันดิบๆดี อิอิ แข็งๆขับสนุกดี เข้าโค้ง
    มั่นใจ ขับเร็วๆไม่ค่อยหวาดเสียว อีกอย่างนู๋ว่ามันไม่โหลดีนะ นานๆเจอคันนึง
    หว้าเหว่ดี แหะๆ พี่ต้องลองขับดูอ่ะว่าจะชอบหรือปล่าว ถ้าชอบไม่ผิดหวังค่ะ

10. oopz!136

870
    33
    0
    เรื่อยๆอยู่เเล้วครับ ขี่มอไซด์ไปก่อน ใจเย็นอยากได้คันที่เเต่งครบๆอะครับ คงไม่มีปัญหาซื้อหาของเเต่งมาเเต่งเอง อิอิ:D:D

อิอิ:D:D

ขอบคุณที่พูดตรงๆค้าบ น่าคิดๆ:D:D

ว้าวๆๆๆขอบคุณครับสุดยอดเลยใช้มา4คัน แย้ว
    :D:D

11. obeya

obeya New Member Member

314
    1
    0
    พี่อุ้ยเชียร์p11ออกหน้าเลยนะ..อิอิ
    แล้วแต่ชอบนะคับแต่ย11ก็แหล่มนะ

12. U.D.

U.D. New Member Member

39
    0
    0
    แล้วแต่คนชอบ

ถ้าถามว่าอะไรดีกว่ากันต้องขึ้นอยู่กับคนขับครับ ว่าชอบ Feel แบบไหน ถ้าเน้นนุ่มนวลขับเรื่อยๆก็โตโยต้า แต่ชอบขับเร็วใช้ Primera ดีกว่าครับจะเกาะถนนกว่า แต่อาจต้องแลกกับช่วงล่างที่แข็งกระด่าง และเสียงเครื่องบินลงนิดหน่อย ส่วนเรื่องอะไหล่านิสสันไม่สามารถแข่งกับทางโตโยต้าได้ ในส่วนนี้ผมอยากให้คนที่คิดจะซื้อรถให้เลือกตามที่ตัวเองชอบและพอใจที่จะใช้ดีกว่าครับ เพราะมันจะอยู่กับเราไปอีกนาน ส่วนตัวผมชอบใช้รถนิสสันครับ คันเก่าใช้ B14 ขายไปแล้ว ขี้เกียจมายุ่งวุ่นวายกับเรื่องสายพานไทม์มิ่ง ***ปล.*** อย่าลิมไปทดลองขับของจริงนะครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 21 มีนาคม 2009
  13. oopz!136

870
    33
    0
    นี่ก็ใช้ B14 อยู่ครับ เเต่มีอันจะต้องเปลี่ยนคนใช้อะครับ

14. Diamond0722

806
    2
    0
    เอ๋าท้ายแยกมี 1600 กะ 2000 เหรอ...ไอ้ตอนเราหาดูรถอยู่คนขายมานบอกเราว่า 1800 ฮ้วยยยย...

อย่าแซวดิ...อายเค้า...เดี๋ยวเค้ารู้ว่าเรารัก P11 มากกว่า...

ผมชอบตอนมันมีเสียงเครื่องบินลงรันเวย์นี่แหละ...รู้สึกเหมือนขับเครื่องบินมากกว่าขับรถอีก...หุหุหุ

15. Kai Millennium

Kai Millennium New Member Member

36
    0
    0
    .... ณ ปัจจุบัน P11 ครับ ...ในความเห็นส่วนตัวนะครับ ..เทียบช่วงล่าง โคโรน่า นุ่ม ..P11 แข็ง ..แต่ P11 เกาะ โคโรน่าออกร่อนๆ ..เครื่อง P11 อัตราเร่ง ขึ้นกว่า แต่จะมีอืดในช่วงเกียร์ 2 ( ออโต้) ..อะไหล่ ตามท่านๆที่กล่าวมาแล้วครับ ( รถนำเข้า ) ..คราวนี้ลองมาเปรียบมวยกับนักมวยวัยรุ่นอย่าง " มาสด้า 3 " ..ช่วงล่างพอๆกัน คือ " แข็งและเกาะ" เครื่องยนต์ ผมว่า สูสีนะครับ ( เข้าข้าง) ..และมวยอีกตัวครับ " ซีวิค 1800 " ตัวปัจจุบัน ... ช่วงล่างพอๆกัน แต่ ซีวิค เงียบกว่า ...เครื่องยนต์ ซีวิคทะลุ 200 ครับ ...( ฉะนั้นเวลามี ซีวิคมาไล่ผมจะหลีกทางครับ ) ..ที่กล่าวมา เป็นเหตุการณ์จากที่เคยสัมผัสและใช้ครับ โคโรน่า กับ มาสด้า ได้ลองสัมผัสและลองขับ .. ส่วนซีวิค เป็นรถแฟนครับ ..อย่างว่าอายุรถ P11 ก็ 10 กว่าปีแล้ว ...ได้อย่างนี้ก็สุดๆแล้วครับ ... ท้ายสุดเชียร์ P11 ครับ ....[/COL:cool::cool::cool:OR]

16. oopz!136

870
    33
    0
    ตะเวณหาตามเต๊นท์เส้นกาญจนาภิเษกช่วงไปถึงบางแคเเล้วกลับรถมาจนถึงเเถวบางบัวทอง
    ยังหาไม่เจอเลยครับสำหรับP11
    เเต่เหลือเต๊นนึง รัตนโกสินทร์ตรงโค้งวงแหวน ยังไม่ได้เข้าไปดู

แต่.......อยากได้แบบเเต่งครบๆเเล้วอะครับ :p:p:p

จึงมาซุ่มดูในคลับP&P :D:D:
    :plane: :llama:

17. NongDream

66
    1
    0
    ไม่ไปหาดูใน one2car.com ล่ะค่ะ เห็นมีหลายคัน
    หาแต่งแร้วในราคา2แสนคงไม่มีหรอกค่ะ ยากหน่อย
    เคยเห็นในเวปตลาดรถอยู่คันสีเทา ราคา190000
    เดิมๆ แต่ไม่รู้ว่าได้ไปต้องไปบูรณะอีกเท่าไหร่ แหะๆ

18. Diamond0722

806
    2
    0

คันดำอ่ะ..แต่งรอบคันครบ...แต่เป็นเบาะหนัง...ราคา 24.5 ไอคันนี้ชอบลิ้นหน้ามันอ่ะ...ก็อปแบบไว้แระ..เดี๋ยวมีก๊ะตังก่อน...อิอิอิ

19. oopz!136

870
    33
    0
    สนใจคันสีแดงอยู่ล่างสุดใน onetwocar อะครับ วิ่งน้อยจัง6หมื่นเอง จริงหรอ????

20. NongDream

66
    1
    0
    รถ10กว่าปี วิ่ง6หมื่นโล หายากมากมายเรยค่ะ ถ้ามีจริงพี่ซื้อไป
    คงต้องเอาเลขไมล์3ตัวท้ายไปซื้อหวยถูกแหงๆ อิอิ
    วิ่ง6หมื่นโล ไม่รวมกลับไมล์ไป2แสนโล อิอิ อ่ะล้อเล่งค่ะ T_T
    สงสัยคันแดงคงเป็นเนื้อคู่พี่แน่ๆเรย แต่ก็นะถ้าไม่ชอบกันจริงๆ
    ซื้อ พรีมีร่าสีแดงมาก็ทำใจหน่อย ใช้ไปได้สักพักเอาไปขาย
    เจอกดค่าสีอีก หาว่าเป็นสีบอด ตลาดไม่นิยม ขอให้พี่ได้เนื้องอก เอ้ย
    เนื้อคู่ไวๆนะค่ะ ^^

21. เสก R10

เสก R10 New Member Member

807
    8
    0
    เอาใจช่วยครับขอให้เจอรถสวยๆดีดีครับ

22. tOon`

tOon` Well-Known Member Member

2,324
    43
    48
    รถพี่ฉะไงครับ

23. phisit1999

phisit1999 New Member Member

67
    3
    0
    ถ้าคุณสนใจรุ่นนี้ต้องค่อยๆใจเย็นๆหาครับ
    หากใจร้อนรีบๆอาจได้มาไม่ค่อยสมบูนณ์
    รถรุ่นนี้ผมว่าคุ้มค่าคุ้มราคามากเรยตอนนี้
    ลองได้มาแร้วคุณเอาไปแต่งดีๆก็สวยไม่แพ้
    พวกรถปีใหม่ๆหรอกครับ แถมเกาะถนนดีกว่า
    พวก3ห่วง ไฟแยก ท้ายโด่งอีก ถ้าเทียบกับเดิมๆทั้งคู่
    เรื่องความอึด กับอะหลั่ยแพร่หลายยอมแพ้เค้า อิอิ
    ขอให้คุณได้พบรถดีๆคุ้มค่าคุ้มราคาไวๆนะคับ

24. B-2

B-2 New Member Privilege

3,588
    584
    0
    สนใจ P11 เหมือนกันครับ ชอบมานานละ ดูบอร์ด PP มานาน จะหามาใช้งานสักคันยัง หาไม่ได้เลย เท่าที่เห็นมีเดิมๆๆ ก็คันสีแดงละครับ วิ่งน้อย บางเดิมสุด... วันก่อนไปดู สีขาว ปี 97 วิ่งประมาณ 15xxxx โล ขาย 220000 ยังคิดอยู่เลย แต่งสวย
    รุ่นนี้ เครื่องดี ขับสนุก โช๊คแต่งหายากหน่อย....
    มีใครจะขาย Pm มาบอกกันหน่อยนะครับ ขอบคุณมากครับ

25. Diamond0722

806
    2
    0
    คันดำแต่งครบใน One2Car อยู่ปัฐวิกรณ์...สุขาฯ 1 ข้างโรงเรียนเบญจมินทร์...อิอิ

รถ 10 ปี วิ่ง 60000 โล...เป็นผมไม่เชื่อหรอกครับ...เฉลี่ยปีละ 6 พันโล ปีนึงถ่ายน้ำมันเครื่องครั้งเดียว...แบบนี้ถ้าเอามา...วิ่งไม่ออกแหง ๆ ดีไม่ดีเครื่องเป็นสนิมซะมั๊ง...ของผมตอนเอามาวิ่งไปแล้วแสนสี่...เฉลี่ยปีละหมื่นโลเศษ..ถือว่าอยู่ในเกณฑ์มาตรฐาน...บางทีรถวิ่งน้อยใช่ว่าจะดีนะครับ...

คันนั้นแต่งครบจนเกินเลยครับ...โดนผู้บังคับบัญชาสั่งขาย...ไม่รู้ตอนนี้วิ่งได้ยัง...อิอิอิ

หาใน PP ท่าจะยากครับ...มีรถของเพื่อนท่านบุ๊คอีกคันอ่ะ...ไม่รู้ขายไปยัง

26. oopz!136

870
    33
    0
    สวัสดีครับพี่บอย โช้คเเต่งหายาก:D:D:D daiyama นั่นไง

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 22 มีนาคม 2009
  27. PeMhom

PeMhom New Member Member

1,163
    3
    0
    มีแจ้งขายอยู่คันนึงครับสีดำ..190,000 แต่ที่นิ่งๆ..เงียบๆกันอยู่..คืออยากเก็บไว้เองอ่ะ..:D:D:D

28. B-2

3,588
    584
    0
    อยากได้ครับ หาเดิมๆ สภาพดีๆ ไงช่วย PM ข้อมูลหน่อยครับ ขอบคุณครับ

29. B-2

3,588
    584
    0
    เคยเจอจริงๆ นะครับ สีเงิน วิ่ง 50000 กว่าโล บ้านคนรวยอะครับ
    มีรถหลายคัน ไม่ค่อยได้คับ เดิมๆๆ หมด ล้อเหล็กอยู่เลย.....ถ้าหาได้แบบนี้ สวย........เลย

30. NongDream

66
    1
    0
    หรือสนใจรถนู๋ป่าวค่ะ อิอิ ขาย2แสน1หมื่น
    แต่งเล็กน้อย คามิโน่ จะรวบรวมเงินไปเอาเทียน่า
    มือ2อ่ะ 880เค หากขายลูกรักไปรวมเงินเก็บที่มี
    ยังขาดอีก3แสนกว่าๆ หากนู๋กู้เถ้าแก่ได้ ก็จะขายคันนี้ค่ะ
    หากกู้ไม่ได้ก็คงใช้คันนี้ไปต่อ หากกู้ได้ก้จะไปซื้อสด
    แล้วมาผ่อนกับเถ้าแก่อีกที ของนู๋สีบรอนปี98ค่ะ
    ทะเบียนนนท์บุรี

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้