ปรับตั้งรอบเครื่องยังไงครับB16A

การสนทนาใน 'EG 3D Club' เริ่มโดย `Tao, 12 มีนาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. `Tao

`Tao New Member Moderator VIP

859
    11
    0
    พอดีเดินเบาสูงไปหน่อยอะครับ..

รบกวนด้วยครับ

ขอบคุณครับ

:D:D:D

2. Hally_YoKuBo FuGo

Hally_YoKuBo FuGo New Member Privilege

4,243
    59
    0
    อ่าแอบมาดู ปัญหานี้ ผมเคยเจอนะ จอดอยู่นิ่งๆเบาๆรอบไป 2พันรอบเลยตกใจ เข้าอู่ เขาบอก หาดูดอากาศ ไม่รู้ไรหัก ผมก็ไม่เข้าใจ อิอิ

3. `Tao

`Tao New Member Moderator VIP

859
    11
    0
    up!!หน่อยครับ

4. Hally_YoKuBo FuGo

Hally_YoKuBo FuGo New Member Privilege

4,243
    59
    0
    อ่ามารอผู้รู้ตอบ รถพี่คล้ายๆผมเลย สีฝาครอบวาวล์ ก็เหมือนกันสีรถก็เหมือนกันอีก ล้อดำๆอีก อิอิ

5. balloon.com

balloon.com New Member Member

687
    4
    0
    ตั้งตรงลิ้นปีก ใช้ไขควงปากแบนหมุน ตามเข็มรอบเบาลง ทวนเข็มรอบสูงขึ้น ครับ...

6. broom

broom New Member Member

923
    46
    0
    ถ้าตามคู่มือ ต้องถอดปลั๊กตัวคุมรอบด้วย แต่ทำจริงๆ ไม่ต้องหรอก ใช้ๆ ไป ถ้ารอบมันเปลี่ยน ก็ปรับเอาใหม่ เพราะกล่องมันจะมีการปรับตัวของมันเอง เวลาค่าต่างๆ มันเปลี่ยนไป

อย่าลืมปรับตั้งไฟไทม์มิ่ง และก็ตรวจเช็คว่ามีท่อรั่วด้วยหรือเปล่า ไม่อย่างนั้นจะปรับไม่ลงครับ

7. korn999

korn999 New Member Moderator

95
    2
    0
    พี่ก้องครับ ปรับเซนเซอร์ลิ้นปีก (จานบิน) เอามิเตอร์วัดไฟเส้นไหนครับมันมีสามเส้น แล้วควรให้ได้ค่าที่เท่าไหร่ครับ ใช่0.7โวล์หรือเปล่าครับ

8. broom

broom New Member Member

923
    46
    0
    เส้นไหนก็ไม่รู้ครับ ต้องขอเปิดคู่มือก่อน แต่ถ้าจะเช็ค มันจะมีเส้นหนึ่ง มีไฟ 5 โวลท์ อีกเส้นกราวน์ เส้นสุดท้ายเป็นสัญญาณ ให้ตั้งที่ 0.4-0.5 โวลท์ ขณะลิ้นปิดสุด

9. balloon.com

687
    4
    0
    เส้นกลางครับ 0.5 - 0.52 V ครับพี่กร หรือวัดจากปลั๊กหน้ากล่อง ECU ก็ได้ครับ D11 ครับสายไฟสีแดง/ดำ ครับ :):):)

10. korn999

95
    2
    0
    เส้นกลาง ได้0.5-0.52 ตอนเหยียบคันเร่งสุดใช่ไหมครับ ปิดกุญแจไว้ไม่ต้องสตาทเครื่องได้ไหมครับ จำวิธีไม่ได้ละตั้งล่าสุด3ปีที่แล้ว 555 ถอดลิ้นปีกมาล้าง คอไอดีดำมากๆๆ

ขอบคุณทุกท่านคับ

11. balloon.com

687
    4
    0
    เปิด สวิทซ์ ON ไม่ต้องสตาร์ทเครื่อง แล้ววัดตอนลิ้นปิดครับต้องได้ 0.5 -0.52 V ครับ

12. korn999

95
    2
    0
    อ๋อลิ้นปิด ขอบคุณคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้