ถามเรื่องซ่อมคอมพ์แอร์ B16A หน่อยคร้าบบบบบ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย Tripple_A, 19 ตุลาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Tripple_A

Tripple_A New Member Member

21
    1
    0
    ตอนนนี้ของผมดัง ว้อดดดดด ตลอดเวลาเลยอ่ะครับ ไม่ว่าจะเปิดแอร์หรือไม่

แต่แอร์ก็เย็นเป็นปกติอยู่

ลองให้ร้านแอร์แถวบ้านเช็คดู เค้าบอกว่าลูกปืนแตก แต่รุ่นนี้เปลี่ยนลูกปืนไม่ได้ ต้องเปลี่ยนคอมพ์ยกลูก

......คอมพ์ B16A เปลี่ยนลูกปืนไม่ได้จริงๆ หรือร้านมั่วอ่ะครับ คือผมยังเสียดายอยู่เพราะแรงอัดมันยังปกติดีอยู่ :cry::cry:

พี่ๆช่วยแนะนำหน่อยครับ ผมอยู่แถวลาดพร้าว มีร้านไหนทำได้บ้าง

2. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    ไปดูเซียงกงมารึยังครับ

3. Tripple_A

21
    1
    0
    สรุปคือ ต้องซื้อยกลูกเลยใช่มั๊ยครับ

4. kungking5

kungking5 New Member Moderator

1,661
    287
    0
    ซ่อมได้ครับ แต่ไม่ค่อยคุ้ม

ต้องถอด เอาลูกปืนออกไปเทียบ ที่ร้านครับ

เปลี่ยนคอมแอร์ใหม่ ง่ายและเร็วกว่าครับ

เคยเปลี่ยนเฉพาะลูกปืน ประกอบกลับไป ใช้ได้วันเดียว ไหม้ครับ

ไม่รู้ว่า ระยะหน้าครัช ต่าง ๆ มันเพี้ยนกว่าเดิมหรือเปล่า

เปลี่ยนคอมเชียงกง จบเลยครับ มีประกันด้วย

5. Tripple_A

21
    1
    0
    สงสัยคงต้องโดนชุดใหญ่แล้ว...........

ถ้าจะไปซื้อยกลูกที่เซียงกง พี่ช่วยแนะนำร้านหน่อยได้มั๊ยครับ....ขอแบบเซียงกงที่อยู่ในย่านกรุงเทพ

ถ้าแนะนำออกอากาศไม่ได้ ช่วย PM มาแนะนำหน่อยก็ยังดีนะค้ราบบบ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ:D

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 20 ตุลาคม 2009
  6. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    เปลี่ยนทั้งลูกจบง่ายกว่าครับ
    มันอาจจะไม่ใช่แค่ลูกปืนอย่างเดียวก็ได้
    แกนตรงลูกปืนก็สำคัญส่วนใหญ่ที่มันจะเสียหนักๆก็ 2 อย่างนี่แหละ
    ลูกปืนแตกมันจะไม่ได้ศูนย์มันจะรั้งแล้วทำให้แกนคลอนตัวได้ง่ายครับ

7. Tripple_A

21
    1
    0
    ขอบคุณทุกท่านมาก สำหรับคำแนะนำครับ

ว่าแต่พี่ๆ PM ร้านมาหน่อยก็แหร่มเลยครับ

ผมไม่กล้าช้อนเอาในเวปอ่ะ ขนาดคอมพ์เดิมติดเครื่องยุ่นมา ดูภายนอกดีมากทีเดียวเชียว ผมยังใช้ได้ไม่กี่เดือนเลยอ่ะ

เสียค่าคอมพ์ยังโดนบวกค่าน้ำยาอีก......ถ้าใช้ได้แป๊บๆพังอีก มันแทบคลั่ง

8. joke-ek nakhonsi

joke-ek nakhonsi New Member Member

2,604
    3
    0
    เก็บข้อมูลครับ ขอบคุณครับ

9. tomy>>tec>>

tomy>>tec>> New Member Member

742
    35
    0
    ถามต่อหน่อยครับ งานเข้า

เครื่อง D16 นี่ก็ควรยกลูกเหมือนกันหรือเปล่า ราคาประมาณเท่าไหร่

ตอนนี้เงียบไปแล้ว พัดลมติด ออกแต่ลม ยังไม่ได้ให้ช่างดูเลย ขอข้อมูลด้วยครับผม

10. maythee

maythee New Member Member

274
    12
    0

ถ้าคอมมันเงียบ ไม่ดังไม่รั่วที่คอมส์ คลัทชืไม่สึกไม่ลื่น ก็ไม่ต้องเปลี่ยนคอมส์ แก้ให้ตรงจุดคับ เสียน้อยเสียยาก เสียมากเสียง่าย จากอาการนาจะมีรั่วตรงไหนสักแห่งจนน้ำยาหมดคอมก็ไม่ทำงาน เพราะไม่มีแรงดันในระบบ

11. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    เปลี่ยนใหม่คับ อย่าซ่อมคับ ซ่อมแล้วยังไงก้อไม่ดีเหมือนเดิมคับ โดนมาแล้วคับ ซ่อมราคาเกือบซื้อของใหม่ได้เลยคับ หามือสองดีกว่าคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้