สอบถามผู้รู้เกี่ยวเกี่ยวกับรอมหน่อยคับ

การสนทนาใน 'EG 3D Club' เริ่มโดย papoon, 19 มีนาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. papoon

papoon New Member Member

31
    1
    0
    คือผมได้รอมอยู่1ตัว ที่โมมาแล้วของd15b แล้วจะทำshockket ใส่กล่องd15bเดิมๆ ผมสามารถใส่รอมได้เลยหรือเปล่าคับ มันต้อง set กล่องหรือเปล่า เห็นกล่องคนอื่นพอไปโมเพิ่มก็เปลี่ยนรอมใหม่อย่างเดียว ไม่เห็นทำอะไรเกี่ยวกับกล่องเลย คือผมอยากจะใส่รอมที่มีอยู่ไม่รู้จะมีปัญหาเปล่า

2. Mitty

Mitty New Member Member

33
    1
    0
    การทำsocketสำหรับเพิ่มรอมเป็นการsetให้กล่องรู้จักตัวรอมใหม่ที่เพิ่มเข้าไป และให้กล่องเรียกใช้ข้อมูลต่างๆ
    จากรอมที่เพิ่มเข้าไปใหม่แทนข้อมูลเดิมจากโรงงานครับ
    ส่วนเมื่อโมเพิ่มเราก็ต้องการข้อมูลชุดใหม่ที่เหมาะกับเครื่อง ดังนั้นการที่จะนำข้อมูลใหม่มาใช้งานกับกล่องเรา
    เราต้องcopyข้อมูลต่างๆลงในรอมแล้วนำรอมที่มีข้อมูลใหม่มาใส่แทนรอมของเดิม ส่วนรอมของเดิมจะเก็บ
    ใว้ เผื่อกลับไปใช้เครืองในstepเดิมอีกครั้ง หรือลบข้อมูลออกให้เป็นรอมเปล่าเพื่อเอาใว้ใช้copyข้อมูลใหม่ในครั้งต่อไปครับ

3. kang

kang New Member Member

297
    3
    0
    ตามนั้น

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้