รถพี่ ๆ น้อง ๆ ใครติดแก๊ซมั่งครับ ช่วยตอบทีครับ

การสนทนาใน 'D.I.Y.' เริ่มโดย babyck, 23 พฤษภาคม 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. babyck

babyck New Member Member

51
    0
    0
    คือว่าพ่อผมจะให้ไปติดแก๊ซ อ่ะครับ ผมเลยอยากรู้ว่า มันจะวิ่งอืดมั้ยครับ แล้วถังแก๊ซ หนักมั้ยครับ เพราะรถผมโหลด 2 นิ้วครับ ล้อ 17 มันก็เกือบจะอมยางแล้วครับ แต่สปริงของ เอเป็กครับช่วยตอบทีครับว้าวุ่นใจมากครับ ขอบคุณล่วงหน้าเลยครับ

2. dek_soi20@wararom

dek_soi20@wararom New Member Member

44
    0
    0
    รถcefiroที่บ้านผมติดถัง 58 กก.มาอ่าครับ หนักพอตัวเลยอะครับ เลยเอาซะท้ายลงไปพอสมควรเลยอะครับ ส่วนเรื่องอัตราเร่งไม่ดีเหมือนกับน้ำมันอะครับ แต่ความเร็วปลายยังโอเคอะครับ

3. Bond007

Bond007 New Member Member

3
    0
    0
    ผมก็ติดมาแล้วครับ พรีมีร่า ถัง58ครับแต่ตัดที่ 85% วิ่งอืดรึไม่นั้นอยู่ที่เราจูนแก๊สด้วยครับ จะเอาให้แรงขนาดไหนล่ะครับ เอาให้แรงเท่าน้ำมันก็ได้ครับก็ยังประหยัดกว่าใช้น้ำมันอีก แต่ผมก็ปรับให้มันกลางๆครับไม่มากเท่าไหร่อาจจะต้องกดคันเร่งลึกว่าน้ำมันนิดนึงแต่ได้ความประหยัดครับ รึถ้าจะเอาแบบหลังพิงเบาะก็ปรับให้หนาๆหน่อยก็ได้ครับ แต่รถผมตูดไม่ห้อยนะครับ รึว่าอยู่ที่ช่วงล่างด้วยครับ

4. tomazzu

tomazzu New Member Member

126
    1
    0
    อยู่ ที่ช่วงล่าง ด้วยนะ ถ้า รถ เก่าๆ ไป ติดนี่ จะลงไป เป็นนิ้ว ได้ เรย นะ ค่า K Sprig แข็ง จริง
    แต่ Limit รับน้ำ หนังได้ กี่ Kg อย่างเช่น ชุด Spring Apex ที่ลงใน DC 5 รับน้ำ หนัก เพิ่ง จาก ตัว รถ ได้ เพิ่มอีแค่ 180 Kg ดังนี้ ระวังไว้ ด้วยนะ

ส่วน แก็ส หนะ อืด ไม่อืด เรา Set ค่าได้ ว่าแต่ใช้ รถ อะไร หละ คับ

5. ++GofZz_SCEPTER++

++GofZz_SCEPTER++ Well-Known Member VIP

1,083
    27
    48
    ผมก็ติดค๊าบบ อัตตราเร่งกับปลายไม่ลดลงเท่าไหร่คับ อยู่ในเกณพอรับได้คับ ส่วนถังของผมถังใหญ่อ่ะคับ เลยหนักหน่อย เเก้โดยการอัดเเก๊สโช๊คเพิ่มอ่ะคับ สรุปติดเเก๊ส มาก็เเค่อัด โช๊คหลังเพิ่มให้หนืดขึ้นเเค่นั้นพอคับ

6. Salesmanz

Salesmanz New Member Member

10
    0
    0
    ส่วนผม ก็กำลังจะติด หลังจากศึกษา มาได้ซักพัก อาจจะอืดหน่อยในช่วงออกตัว แต่ความเร็วปลาย ผมว่าไม่น่ามีปัญหา น้ำหนักเพิ่มขึ้นแน่นอนครับ แนะนำว่าติดกับช่าง ที่น่าเชื่อถือหน่อยนะครับ พยายามถามให้เยอะ ถ้าเขาตอบว่า ได้ๆๆๆ ได้ทุกอย่าง นี้ก็ระวังนิดนึงนะครับ เพราะ แก๊ส ไม่หมูอย่างที่คิดสำหรับช่างที่ขี้โม้ ส่วนตัวผม D I Y ดีกว่าครับ

7. Salesmanz

Salesmanz New Member Member

10
    0
    0
    ส่วน ช่วงล่าง มันมีที่หนุน ขึ้นครับ ติดก่อนดีกว่า แล้วค่อยแก้ปัญหา ตอนหลัง ว่าแต่รถอะไรครับ

8. BOBae92

BOBae92 New Member Member

268
    2
    0
    อัตราเร่งเหมือนเดิมครับ....อยู่ที่การจูนด้วยครับ
    ถ้าเครื่องยนต์บางคันไม่สมบูรณ์นี่ติดไปวิ่งกว่าเดิมก้อมีครับ
    พอดีที่บ้านติดตั้งอ่ะครับ

9. @nice car

@nice car New Member VIP

436
    19
    0
    ผมว่าอัตราเร่งแซงจะหายไป มันเหมือนมาช้ากว่าน้ำมัน (เกียร์ออโต้นะ) โดยรวมดี ปลายยังไปได้เรื่อยๆแต่ช้าหน่อย หนักหลังแน่นอน แต่แลกได้กับสบายกระเป๋า

10. ช่วยตอบ

ไปติดมาแล้วค่ะ ใน volvo 940 ถัง 64 หรือ 68 ลิตร ไม่แน่ใจ กับเครื่องเดิม อัตราเร่งต้นอืดนิดหน่อย แต่อัดหนักๆก็สบายกระเป๋ากว่าน้ำมันแน่นอน ติดระบบ variable mixer เรื่องท้ายห้อยไหม ท้ายห้อยชัวร์ แม็ก 17 เหมือนกัน ขนาดไม่ได้โหลด ยังต้องเสริมเสปเซอร์สปริงล้อหลังขึ้นมา 1 นิ้ว แต่ถ้ามีคนนั่งหลังอีกสัก 2-3 คนคงเอาไม่อยู่ อาจต้องใช้วิธีเสริม 2 ชั้น ทั้งบนและล่างของสปริงอ่ะค่ะ ยังไงลองหาข้อมูลดูที่ www.gasthai.com ต้องอยู่ที่รถด้วยว่ายี่ห้ออะไร และติดระบบไหนดีที่สุด ที่สำคัญอย่าลืมเรื่องท่ออากาศนะคะ ใช้แก็สไปนานๆท่อมันจะฉีก ทีนี้เสร็จแน่ ลากเป็นลาก ควรปรึกษาร้านทำท่อไอเสีย ให้เค้าหล่อเป็นท่ออากาศใช้แทน เป็นอลูมีเนียมนะคะ ที่ทำมานี่ก็จะอยู่ที่ 1500 บาท ต่อท่อ จะได้ใช้ได้นานๆไม่มีปัญหาอะไร ถึงรถจะวางเจ ก็ไม่มีปัญหานะคะ มีพี่ในคลับวาง 2 เจ ยังติดแก็สวิ่งฉิ่ว สบายๆ แล้วก็พยายาม service เครื่องก่อนไปติด จะได้ไม่มีปัญหาเวลาใช้น้ำมัน แล้วก็อย่าใช้แก็สเพลิน ถ้ามี 2 ระบบด้วยจะดีมาก ยังไงก็ตัดสินใจดีๆ โชคดีนะเน้อ

11. Juy115PowerHaus

Juy115PowerHaus New Member Member

448
    5
    0
    http://www.gasthai.com/boardgas/weblist.asp <----------- ลองดูตามนี้
    ติดแล้วประหยัดดี ถ้ากลัวอืดก็จูนแก๊สหนาๆได้นะ อัตราเร่งดี ถัง58ลิตร ท้ายห้อยบ้าง
    ผมใช้วิธีกดหน้าลงไปให้เท่าๆกัน จะได้พอดีทั้งหน้าหลังครับ :D

12. Jed_Abunai

Jed_Abunai New Member Member

24
    0
    0
    เห็นด้วยคับ สบายกะเป๋าอ่ะนะ

13. Preople

Preople New Member Member

203
    4
    0
    กำลังจะติดอยู่คับ

14. Mr.PrOmPT

Mr.PrOmPT Member Moderator

832
    19
    18
    ผมติด 75 ลิตร LPG เครื่อง 1JZGE ฝาดำ อัตราเร่ง ไม่แตกต่างกับน้ำมันนิดหน่อย อยากแรง ก้อใช้น้ำมัน อยากประหยัดก้อใช้แก๊ส ส่วนรายละเอียดอื่นๆ เหมือนๆ ข้อความข้างบนนี้

15. sanchart

sanchart New Member Member

74
    1
    0
    ติดแล้ววิ่งดีเหมือนน้ำมัน ถัง 58 ลิตร

16. jung

jung New Member Member

23
    0
    0
    ดี ครับสนับสนุนช่วยกันประหยัด

17. God level

God level Active Member Moderator

1,028
    14
    38
    ....นิ่งกว่าน้ำมันอีกครับ.....ปลายอาจจะสู้น้ำมันไม่ได้....ต้นก้อไม่แตกต่างจากน้ำมันเท่าไหร่นะผมว่า....

...ที่สำคํญ..1JZ..ฝาดำ...กิโลละ..1บาท.40.สตางค์....นี่แจ่มเลย.....อิอิ

18. nouht_e30_hihop

nouht_e30_hihop New Member Member

87
    1
    0
    ฟันธงครับ คุ้มค่าแน้นอนเลยมั่นใจด่าย....แต่ห่าร้านที่รับติดดีๆหน่อยนะฮะ....บ้านผมรับติดนะอิอิ

19. BANK_NOZZLE

BANK_NOZZLE New Member Member

204
    4
    0
    ติดแล้วโอเคครับไม่อยากอืดมากก็ใส่ RAMDA ช่วยสิครับ เห็นผลดีขึ้นแน่อาจไม่มากก็น้อยครับ

20. puree

puree New Member Member

32
    0
    0
    ติดมาเหมือนกันคับ ตอนออกตัวจะอืดหน่อยเครื่องไม่ดึงเหมือนน้ำมัน พอเลย30 ขึ้นไป วิ่งลื่นดีครับประหยัด...ผมเป็น Dimon eyes

21. tonyyama

tonyyama New Member Member

3
    0
    0
    ลองไปหาข้อมูลใน www.gasthai.com

เพื่อนๆที่นั่นยินดีตอบและก็แต่ละคนก็มีความรู้มากๆ

ลองหาข้อมูลกับความรู้เรือ่งระบบ สักเดือน ท่านจะรู้อะไรมากขึ้นเยอะแยะเรือ่งGAS

ส่วนผมติดมาแล้วเกือบ 3 เดือน ใน AE110 ถัง58ลิตร ระบบFix mix ตอนนี้รู้สึกเป๋าตังหนักกว่าเดิมมาก

จูนเองเป็นจะดีมากๆ

ส่วนท้ายห้อย ก็เปลี่ยนสปริงหลังให้แข็งขึ้น ผมหาสปริง โคโรน่าท้ายโด่งมาใส่

22. maykrub

maykrub New Member Member

152
    3
    0
  23. Blackdragon

Blackdragon New Member Member

107
    8
    0
    ถังแก๊ส+แก๊สเต็มถัง น้ำหนักเท่ากับผู้หญิงตัวเล็กๆนั่งคนเดียวเองครับ

แก็ส 1 ลิตร หนักประมาณ 1/2 กิโลกรัม

24. AOTTOO

AOTTOO Guest

0
    0
    0
    ขายถังแก๊ซ LPG

ขายถังแก๊ซ LPG 58กก. ราคาถังละ 7200 บาท

ของทุกชิ้นมี มอก. รับประกัน

หมายเหตุ ราคาอาจจะมีการเปลี่ยนแปลง

สนจัยติดต่อ 083-545-6286 AOTTO

25. jimmyjoe

jimmyjoe New Member Member

340
    22
    0
    ติดตั้งในยาริสมา ท้ายไม่ห้อย+วิ่งไม่แพ้น้ำมันเลยครับ(ถัง58 ระบบหัวฉีดครับ)เติม450บาท วิ่งได้500กิโลครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้