ขอคำแนะนำล้างตู้แอร์ R11

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย Manee B., 9 มีนาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Manee B.

Manee B. New Member Member

271
    0
    0
    ล้างตู้แอร์ แพงไหม กลางวันเปิด 22 องศา ยังแทบจะไม่เย็นเลย ที่ไหนทำดีบ้าง ไม่อยากต้องทำต่อเนื่อง

2. Sak_R10

Sak_R10 New Member Member

65
    0
    0
    ลองล้างแผงคอยร้อนดูก่อนก็ได้คับ อาปาเชโลด

3. Tuck1

Tuck1 New Member Member

91
    0
    0
    คอยล์ร้อนอยู่ตรงไหนครับ บอกหน่อยครับ จะได้ลองดู

4. TheCrow

TheCrow New Member Member

177
    1
    0
    อยู่หน้าหม้อน้ำครับ เป็นแผงคล้ายหม้อน้ำนั่นแหละครับ

5. jeff03

jeff03 New Member Member

610
    1
    0
    ตอนนี้รู้สึกว่าอยากล้างทั้งระบบเลยอ่ะ :sad::sad:

6. TheCrow

TheCrow New Member Member

177
    1
    0
    มิตรภาพออโต้แอร์เคยไปล้าง ก็โอเคนะครับ

7. jeff03

jeff03 New Member Member

610
    1
    0
    แพงมั๊ยครับ ... แต่ผมว่าอาทิตย์นี้เข้า กทม. จะไปล้างเอาแถวบ้านแหละ ;):)

8. PeMhom

PeMhom New Member Member

1,163
    3
    0
    พี่เจฟ..มาล้างแถว..เพชรบุรีตัดใหม่สิพี่..ขาวโบ๊ะ..สะอาดเอี่ยม..สบายตัว..

9. mommamz

mommamz New Member Member

964
    4
    0
    ล้างอะไรอ่ะพี่หม่อม

10. PeMhom

1,163
    3
    0
    ล้างกลิ่น..แอร์กี่..:D:D:D

11. U.D.

U.D. New Member Member

39
    0
    0
    ล้างมาแล้ว

ของผมเพิ่งไปล้างระบบ+ล้างตู้แอร์มาเมื่อวันอาทิตย์ที่ผ่านมาหมดไป 3,500 ยาท ตอนนี้แอร์เย็นฉ่ำครับ ส่วนน้ำไหลกระจายเลยครับ

12. Panake

Panake New Member Member

435
    1
    0
    ถ้าจะล้างแอร์ น่าจะไล่ตั้งแต่คอยล์ร้อน แผงคอยล์เย็น ตู้แอร์ วัดความดันคอมเพรสเซอร์ น่าจะจบแ น่ๆ ค่าแรงน้ำยาแอร์ ถ้าไม่มีอะไรเสีย ก็ประมาณ 2-3 K
    .....อย่าเชื่อน้าหม่อม แกไ ม่กล้าไ ปหรอกแถวเพชรบุรีตัดใหม่ แกไปแถวรัชดา :D:D

13. PeMhom

1,163
    3
    0
    แหม..เอามาพูด..เดี๋ยวงานเข้าอ่ะพี่..ไปด้วยกันแทนที่จะทำเนียน..เงียบๆไว้

14. Manee B.

Manee B. New Member Member

271
    0
    0
    มีโอกาสล้างก็จะทำ ก่อนที่นำรถพรีเซียคันนี้ไปใต้ ไกลซะหน่อย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้