เมื่อคุณโดนข้อหานี้ จะทำอย่างไรดีครับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย ta ton, 23 มีนาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ta ton

ta ton New Member Member

11
    1
    3
    เป็นข้อหาที่ไม่น่า จะเขียน มาเลยนะคับ เพื่อนๆ ลองพิจารณาดูแล้วกันคับว่า มันสมควรหรือไม่นะคับ

2. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    จอดรถ ไม่ทิ้งกุญแจ ?

3. ta ton

ta ton New Member Member

11
    1
    3
    ใช่แล้วคับจอดรถ ไม่ทิ้งกุญแจ ไว้คับ ไม่แน่ใจเหมือนกันคับว่าข้อหานี้มีด้วยหรือ งง :cry:

4. +โอ้RACING+

+โอ้RACING+ New Member VIP

1,280
    100
    0
    ก้อคนมันจะเอาอะนะ....อะไรมันก้อผิดได้หมด.....เวร สงสัยจะหิว

5. BANK3650

BANK3650 New Member Member

838
    22
    0
    ตำรวจหรือโจร ครับนั่น

6. Nuu~TaRnZaa

Nuu~TaRnZaa New Member Lady Member

919
    29
    0
    งงอ่า จอดรถไม่ทิ้งกุญแจ มันคืออารายย

7. ต้นกล้า

ต้นกล้า New Member Moderator VIP

591
    27
    0
    555 จอดรถทิ้งกุญแจ พวกก็สอยไปซิ

โธ่เอ้ย........สมองตำรวจไทย

8. ต้นกล้า

ต้นกล้า New Member Moderator VIP

591
    27
    0
    555 จอดรถทิ้งกุญแจ พวกก็สอยไปซิ

โธ่เอ้ย........สมองตำรวจไทย

9. Tomcat GUI

Tomcat GUI Guest

0
    0
    0
    ผมว่ามันเป็น remark ของทางพี่หรวจมากกว่านะครับ เพราะมันน่าจะเป็นใบบันทึกรายละเอียดตรวจยึดไว้ตรวจสอบ ไม่น่าจะเป็นใบสั่งให้จ่ายค่าปรับ ประมาณว่าพบรถ bb ไม่มีทะเบียน ไม่มีสำเนาอะไรเลย เลยยึดมารอเจ้าของนำหลักฐานนมาตรวจสอบหรือเปล่าครับ แต่เขียนหมายเหตุกำกับว่าเอามาแต่รถไม่มีกุยแจ ประมาณนี้ (เดาล้วนๆ)

ยังไงรอผู้รู้อีกทีครับ

10. Nott_EA

Nott_EA New Member Member

659
    12
    0
    ทำกันได้...

11. ballgto

ballgto New Member Member

4,721
    53
    0
    เค้าจะยื้มขี่ดูแต่ไม่มีกุญแจทิ้งไว้ให้นิ 555+

12. ในCheck Box 4 ช่องที่พี่รวจเค้าขีดไว้น่ะ มันเป็นความจริงป่าวครับ แล้วเค้าเอารถคุณไป สน.แล้วหรอ
    ถ้าเค้าเอารถคุณไป ก็แสดงว่า เป็นตามที่พี่คนนี้บอกล่ะครับ

xanak ถูกใจสิ่งนี้
  13. ข้อหานี้ไม่มีคร๊าบ แต่ผมว่าถ้าคุณไปเสีย หรือไปเจอเขานะ เขาจะเล่นคุณข้อหาอื่นๆอ่ะดิ

14. + SENG +

+ SENG + Legend (R.I.P.)

7,664
    141
    0
    ดูให้ดี ๆ อีกที ซื่ ! ...

15. PajinkO

PajinkO New Member Member

29
    0
    0
    อ่านหัวกระดาษ มันไม่ใช่ใบสั่งนี่คับ
    อย่างที่ข้างบนว่าอ่ะ สงสัยเป็นหมายเหตุบางอย่าง

ช่วงนี้รถบิ๊กไบค์งานเข้ากันบ่อยแฮะ เดือนก่อนเห็นจับที่พัทยาหลายสิบคันเลย

16. joeblack

joeblack New Member Member

1,284
    39
    0
    ข้อหาเพียบ เหมือนกัน จ่ายๆไปเหอะครับ

17. CARINA

CARINA Well-Known Member VIP

6,061
    165
    63
    เค้าไล่จับรถบิ๊กไบค์ไม่มีทะเบียนกันอยู่หนิครับ

ผมก็มองว่ายึดรถไป โดยหมายเหตุว่าไม่มีกุญแจนะ

xanak ถูกใจสิ่งนี้
  18. City_me_D

City_me_D New Member Member

1,249
    15
    0
    ข้อหาคงเป็น ที่มาร์คไว้ 4 ข้อข้างหน้า
    "เอาทิ้งไว้ไม่มีกุญแจ" ไม่ใช่ข้อหาครับ อาจจะเป็นการจดบันทึกไว้
    ว่า รถคันนี้โดนยึด แล้ว นำมาจอดไว้ที่โรงพัก และไม่มีกุญแจ
    รถ

19. *~บอย (ลาม...ก)~*

*~บอย (ลาม...ก)~* Well-Known Member VIP

1,687
    49
    48
    ช่ายคับ บันทึกไว้ว่า

จอดทิ้งไว้(โดยที่เค้าอาจจะถามคนแถวนั้นแล้วว่ารถใคร พอไม่มีคนรับเค้าก็จดไว้)

ไมมีกุญแจ ก็บันทึกไว้ว่าคันนี้ที่เค้ายกมานี่ไม่มีกุญแจนะเวลาเราไปเอาถ้าดาบคนนี้ไม่อยู่คนอื่นจะได้ไม่ต้องไปหากุญแจ คับผม

ความผิดก็คือ 4 5 6 7

แต่ว่าลักษณะนี้น่าจะ ยกมาจากที่สาธารณะ ใช่มั้ยคับ

20. trucking

trucking New Member Member

2,442
    29
    0
  21. POM CiViC EG

POM CiViC EG Well-Known Member Moderator VIP

1,125
    27
    48
    มีข้อหานี้ด้วยหรือ ใครจอดรถแล้วเสียบกุญแจทิ้งไว้แล้วไปเที่ยวบ้าง

22. อะเมซิ่ง โปลิส ไทย

23. numodlove

numodlove New Member VIP

1,408
    44
    0
    ทำไปได้

24. t@e_looks

t@e_looks New Member Member

58
    8
    0
    นี่มันใบตรวจยึดนี่

ข้อหาเค้าก็ติ๊กไว้แล้ว ไม่จดทะเบียนเสรยภาษีประจำปี

ไม่ติดแผ่นป้ายทะเบียน ไม่มีสำเนาคู่มือ

ที่เขียนว่าจอดทิ้งไว้อะไรนั่นน่ะ มันไม่ได้เขียนให้เป็นข้อหานี่

ไม่งั้นคงติ๊กช่องสุดท้าย หัวข้ออื่นๆไว้ด้วย

25. End Motor Sport

End Motor Sport Active Member Member

652
    34
    28
    ตามด้าน บนๆ ว่าคับ

เบื่อ ที่ จะ พูด เรื่อง ตะรวจ ไทย

26. Takata

Takata New Member Member

1,728
    56
    0
    คงจะหมายความว่า " ล๊อคคอ " ไว้มั้งครับ :D

27. Peachey

Peachey Active Member Member

386
    28
    28
    ผมว่านะ ข้อหาสำคัญมันอยู่ที่ว่า ไอที่เค้าติกอ่ะครับอ่านดีๆ รถบิกไบ ไม่ติดทะเบียนจอดไว้ก้โดนคับ ตามล่าเพียบ
    สรุปว่า โดนยึดรถ ไม่ใช่ใบสั่งใช่ไหมคับ
    แต่ไอที่เขียนไม่มีกุญแจอ่ะแปลก

28. Peachey

Peachey Active Member Member

386
    28
    28
    ผมว่านะ ข้อหาสำคัญมันอยู่ที่ว่า ไอที่เค้าติกอ่ะครับอ่านดีๆ รถบิกไบ ไม่ติดทะเบียนจอดไว้ก้โดนคับ ตามล่าเพียบ
    สรุปว่า โดนยึดรถ ไม่ใช่ใบสั่งใช่ไหมคับ
    แต่ไอที่เขียนไม่มีกุญแจอ่ะแปลก

29. golfcef

golfcef New Member Member

229
    25
    0
    ดูแล้วไม่ใช่ใบสั่ง น่าจะเป็นการสืบคดี
    แล้วทำการยึดรถมา อาจเป็นหมายเหตุ
    ไม่ใช่ข้อหาครับ อ่านกันดุสักนิดนะครับ
    ก่อนจะด่ากัน

30. Nissan Y10 Thailand

Nissan Y10 Thailand New Member Moderator

3,584
    146
    0
    จับ จริง ครับ .. อาญัติ เข้าหลวง ..
    สำหรับ รถ BB invoice
    และรถสวม ทาเบียน ..
    ชาว BB บ่นกันอุบเลย..
    อิอิ ก็ ขำ ตำรวจนะ
    รถมันไม่ได้จดทะเบียน
    จาไปเอาแผ่นป้ายที่ไหนมาติด
    จาเอาสำเนาทาเบียนที่ไหนมาแสดง
    ใช้รถไม่จดทะเบียนเสียภาษีประจำปี
    ก็รถ invoice มันจดทะเบียน .. แพ๊งแพง .. จะเอาที่หนายไปโชว์ พี่ตำรวจ หละครับ
    ใช้รถฯ ที่ไม่มีส่วนควบ .. น่าจะเป็นกระจกส่องหลัง ไฟเลี้ยว (พอเป็นไปได้หน่อย)
    ผมว่า.. เขียน ไปเลย คำเดียว.. ว่า.. รถ ฯ ไม่ได้จดทะเบียน ก็ จบข่าว:D:D:D:D:D:D

เพราะว่า .. ตัวแทนจำหน่าย BB ป้ายแดง .. ขายไม่ได้เลย ..
    เค๊าเลย.. ขอฟามร่วมมือไปยัง .. จนท... ให้ .. กวดขัน จับ คุม..
    เห้อ... ประเทศไทย..

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้