ช่วยวิเคราะห์กันหน่อย ว่ามันทำอะไร . . . . . . ของมัน

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย notty, 21 มีนาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. notty

notty New Member Member

873
    20
    0
    เมื่อวานนี้ ตอนประมาณ 1ทุ่ม กว่า ผมกับครอบครัวได้เดินทางไปที่ห้างเเห่งหนึ่ง ย่านเพชรเกษม มี โรงหนังด้วย เนื่องจากใกล้บ้าน ก้อไม่คิดว่าจะมีอะไร ซึ่งห้างเเห่งนี้ ที่จอดรถ เค้าจะเป็น ลานกว้าง บริเวณหน้าห้าง ซึ่งก้อไม่เปลี่ยวอะไรมาก มีไฟสว่าง มากมาย ยามก้อมี เมื่อจอดรถเสร็จ ผมกับครอบครัวก้อเข้าไปนั่งกิน อาหาร ในบริเวณห้าง กินไปได้.ซักพัก เกือบหมดเเล้วล่ะ เเต่ไอ้เจ้าตัวเล็ก ลูกผมก้อร้องไห้ ขึ้นมา เนื่องจากหิวนม ผมจึงให้เเฟนไป หยิบตระกร้า ขวดนมในรถ เมื่อเเฟน ผมเดินออกไป ซักพักใหญ่ก้อวิ่ง เข้ามา บอกกับผมว่า มีคนมุดอยู่ใต้รถทำไรก้อไม่รู้ ไปดูเร็ว ซึ่งผมก้อรีบวิ่งออกไป พร้อมกับเเฟนผม เเต่เมื่อออกไปก้อไม่เจอเเล้ว ผมจึงถามแฟนว่า เรื่องเป็นยังไง เเฟนผมเล่าว่า กำลังจะเดินไปที่รถใกล้ถึง เเล้วล่ะ กำลังจะกดรีโมตเลย เเต่เเล้วก้อเห็น ขาคน โผล่ออกจากทางด้านประตูคนขับด้านขวา หมุดอยู่ใต้ท้องรถประมาณ ครึ่งตัว แฟนผม จึงตะโกนว่า... พี่........ทำไรอ่ะ คน คนนั้นก้อตกใจรีบมุดออกมาด้วยความรวดเร็ว เเละทำหน้าเเบบ พิรุธ เค้าก้อยังไม่ตอบ เเฟนผมจึงถามไปอีก มี ว่า พี่มุดไปทำ อะไร ใต้ รถหนูอ่ะ ระหว่างนั้น เเฟนผมก้อ มองหายาม เเต่ ไอ้ยามเจ้ากรรม มันก้อหายหัวไปหมด พอถามครั้งที่2 มันจึงตอบ เเบบตะกุตะกัก ว่า มุดลงไปหาเหรียญ ทำ เหรียญ หล่นไปข้างใต้ จากนั้น มันก้อ รีบเดินไปด้วยความรวดเร็ว ซึ่ง ตรงที่ผมจอดนั้น ถ้าคนไม่มีรถ ก้อคงไม่เดินผ่าน มอไซด์ ยิ่งไปไม่ได้เลย ลืมบอกไป แฟนผมบอกว่า เนื้อตัว ของ ไอ้คนนี้ กางเกงมันมีเเต่คราบน้ำมัน เหมือนประมาณว่า เป็นช่าง อายุก้อน่าจะประมาณ 30 ต้นๆ ผมจึงยืนรออยู่ซักพัก เห็นว่าไมม่มีอะไร บุบสลาย ก้อเลยจะเข้าไปในห้างต่อเพื่อ ซื้อของ เมื่อผมเดิน กำลังจะเข้าห้างเเละ เเฟนผมเห็นมัน นั่งค่อมอยู่บนมอไซด์ จึงบอกผมว่า ไอ้คนนี้เเหล่ะ เเต่มันไม่เห็นเเฟนผม เเต่ผมตรวจดูรถเเล้วไม่มีอะไรเสียหาย ก้อเลยไม่อยากจะเข้าไปถามมัน เเต่พ่อผมบอกว่า กลับเหอะเสียอารมณ์ เดินไม่เป็นสุข ผมเลยกลับบ้าน จึงอยากลองถามเพื่อนๆดูว่ามันมุดเข้าไปทำอะไร อ้อลืมบอกไป ในรถมีกระเป๋าสะพายผู้หญิงอยู่ เเต่เอาผ้าห่มคลุมไว้ ช่วงนี้ เลยหลอนไปเลย ไม่อยากไปจอดไกลตาเลย เพื่อนๆก้อระวังกันหน่อยนะคร้าบ ห้างนี้รถเเต่งจอดเยอะซ่ะด้วย :mad: :mad:

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 21 มีนาคม 2009
  2. + SENG +

+ SENG + Legend (R.I.P.)

7,664
    141
    0
    ก้อบอกมาตรง ๆ เลยคับ
    ว่าห้าง อาราย จะได้ไม่ต้องเดา . . .

xanak ถูกใจสิ่งนี้
  3. PAT-555

PAT-555 New Member VIP

331
    15
    0
    ถอดอะไหล่ไปขาย หรือ ประสงค์ก่ออุบัติเหตุก็ไม่รู้ ระวังๆหน่อยละกัน

xanak ถูกใจสิ่งนี้
  4. off

off New Member VIP

24
    0
    0
    ห้างอะไรหว่า รถพี่ก็เตี้ย ยัง จะมุดอีก ขนาดเอาแม่แรงยกแล้ว ผมยังไม่อยากจะมุดเลย +++++

5. NooYou@volvoclub

NooYou@volvoclub Member Member

152
    5
    18
    อยากรู้ด้วยจ้ะ แมคโคร โลตัส คาฟู บิ๊กซีคับ เซ็นทรัล

6. kaijin

kaijin New Member Member

234
    4
    0
    คนแบบนี้มีเยอะครับ เดี้ยวนี้เศรษฐกิจยังงี้ต้องทำใจ
    เวลาผมจอด ส่วนมากจะหาที่มีคนเดินเยอะๆ หน่อย
    รึไม่ก้อหน้าห้างดีที่สุด

7. DUKE_68

DUKE_68 Well-Known Member Privilege

6,189
    129
    63
    บอกชื่อห้างไปเลยครับ ไม่เห็นต้องไปกลัว ไปเกรงใจอะไร ในเมื่อความปลอดภัยที่มันดูแลให้กับลูกค้าไม่มี เราคงต้องเตือนกันเองครับ ไม่ต้องไปกลัวมันเสียหาย เราเสียหายมันก็ไม่ได้มาช่วยอะไรเราหรอกครับ ที่บัตรจอดรถมันก็บอก

8. notty

873
    20
    0
    เหอๆๆ อยากให้เดากัน เล่นๆ คร้าบ ถ้าคนเเถวนั้นอาจจะรู้ บิ้กซี เพชรเกษม ตรง คลองขวางเลยคร้าบ เเล้วมันมุดไปทำอะไร

9. GAP_B11

GAP_B11 Well-Known Member VIP

6,314
    95
    48
    บิ๊กซี เพชรเกษม ม๊างงง

10. GAP_B11

GAP_B11 Well-Known Member VIP

6,314
    95
    48
    มีพวกไม่หวังดี มุดไป ตัดสาย เบรค รึป่าวครับ

เจออย่างงี้น่ากลัว แม่งมุดลงไปทำไรก้อไม่รุ้

ขับๆไป เบรคไม่อยุ่ เพลาหลุด ล้อหลุด ซวย

ไปจอดบ่อยๆด้วยดิ ห้างนี้ เหอๆ

11. ballgto

ballgto New Member Member

4,721
    53
    0
    บิ๊กซีเพชรเกษมป่าว ไปทำไรกันหว่าเป็นผมกระทืบก่อนแล้วค่อยถาม 555+ แล้วก็โทดทีเข้าใจผิดนึกว่าขโมย มันมุดไปทำไรน่าสงสัยหรือว่าอยากดูหม้อพัก อิอิ ไม่มีให้ดู

12. notty

873
    20
    0
    ลืมบอกไป เเฟนผมเห็น มัน ขับ ฟีโน่ สีชมพู จำทะเบียนมันได้ด้วย ห้างนี้ มีใครเคยโดนมั่งอ่ะ

13. DUKE_68

DUKE_68 Well-Known Member Privilege

6,189
    129
    63
    เอามาฝากกันเลย

สคบ. เรื่องการฟ้องร้องของผู้บริโภค....

ถ้าหากเราเกิดรถหาย/ถูกทุบในห้างสรรพสินค้า.....
    ต้องเข้าไปซื้อของในห้างและเก็บใบเสร็จไว้เป็นหลักฐานว่าเราเป็นลูกค้ามาใช้บริการของห้างฯ
    ถ้ารถหายก่อน ก็วิ่งเข้าไปซื้อของซะ แล้วก็เก็บใบเสร็จไว้ซะ
    แนะนำว่าควรเป็นการซื้อในห้างโดยตรง
    ไม่ใช่ร้านค้าที่มาเช่าพื้นที่เพื่อความชัดเจน/แน่นอนของหลักฐาน

ถ้าหากเราเกิดรถหาย/ถูกทุบในโรงแรม....
    เราต้องเช็คอินเข้าพักในโรงแรม
    ถึงจะถือได้ว่าเป็นลูกค้าของโรงแรมอย่างชัดเจน....
    แล้วก็เก็บหลักฐานใบเสร็จรับเงินการเข้าพักโรงแรมเอาไว้

แล้วก็ฟ้องร้องผ่านสคบ. ไม่ว่าห้าง/โรงแรม จะให้บัตรจอดรถหรือไม่
    หรือเขียนไว้ว่าไม่รับผิดชอบทุกคดีที่มีหลักฐานชัดเจนอย่างข้างบนจะชนะหมดเลย

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 21 มีนาคม 2009
  14. ไม่บอก แต่ให้เดาเล่นๆ คนอื่นถ้าไม่อยู่แถวนั้นจะรู้ด้วยไหมเนี่ย

15. Takata

Takata New Member Member

1,728
    56
    0
    ยังคิดไม่ออกเลยว่า.. ตกลงมันมุดไปทำอะไร :D

16. BRITE-BLR

BRITE-BLR New Member Member

350
    21
    0
    ยังไงก็ระวังๆกันหน่อยนะครับ ช่วงนี้เศรษฐกิจไม่ดีไว้ใจใครไม่ค่อยได้

17. `aMiZpAnDa~*

`aMiZpAnDa~* New Member VIP

1,180
    45
    0
    ลืมบอกไป แฟนผมบอกว่า เนื้อตัว ของ ไอ้คนนี้ กางเกงมันมีเเต่คราบน้ำมัน เหมือน ช่าง

>> สงสัย มัน ซ่อม รถ ลูก ค้า อยู่ !! ! ! . . . . แล้ว ร้าน อะ ไหล่ ก็ ปิด หมด . . หา ของ ไม่ ทัน . .

18. Mr.PrOmPT

Mr.PrOmPT Member Moderator

832
    19
    18
    ยังไงอย่าวางใจคับ เด๋วนี้โจรเต็มเมืองไปหมด มองแง่ลบ คงจะหาอะไหล่ ตามใบสั่ง ว่าแต่รถจขกท. ยังไงอย่าลืมหาฮอยส์ตรวจเช็คใต้ท้องหน่อยแล้วกัน

19. \\\ ~ A ~ ///

\\\ ~ A ~ /// New Member VIP

1,727
    15
    0
    อากาศร้อนเลยไปหาที่ร่มๆอยู่มั่ง 555+

20. lancerck4

lancerck4 Well-Known Member Member

2,280
    52
    48
    มาแอบถอดอะหลั่ยหรือเปล่า

21. ยางอะไหล่แน่

ที่สำคัญ ยามสมรู้ร่วมคิด

22. S'

S' New Member Member

217
    1
    0
    ถ้าคนที่น่าสงสัยขับรถกะบะมา ก็มีลุ้นว่าต้องจิ๊กของใหญ่ๆ เช่นพวกยางอะไหล่ ซึ่งตอนนี้ฮิตมาก (พี่ผมโดนไปเรียบร้อย 55) แต่เจ้าตัวดันขี่แมงกะไซด์แบบนี้ถ้าเป็นโจรก็คงต้องพวกของเล็กๆหน่อยอ่ะครับ
    คุณได้ถามแฟนหรือป่าวครับว่าตอนที่เจอเค้ามุดอ่ะ เค้านอนคว่ำหรือหงาย ถ้าคว่ำอาจจะมุดไปเก็บของหรือเหรียญจริง (หรืออาจกำลังดูลาดเลา) แต่ถ้านอนหงายก็คงจะทำอะไรอยู่แน่ๆเพราะคงไม่มีมนุษย์คนไหนนอนหงายมุดใต้ท้องรถไปเก็บเหรียญหรอกเนอะ:D อาจจะกำลังแอบถอด แคตฯอยู่ก็ได้ครับ ของแพงใต้ท้องรถ :D

23. ยังไงน่าจะบอกยามนิดนึงนะครับ

24. Opp

Opp Active Member Member

1,158
    0
    38
    มันมุดไปถ่ายน้ำมันเครื่องให้ป่าวพี่ เหอๆ

เดียวนี้อันตรายจัง:confused:

25. CHAP_ZA

CHAP_ZA Member Member

327
    5
    18
    ตัดแคท ป่าวครับ.... ถ้าเปน suzuki carry อ่ะแน่นอน..... แถวบ้านโดนไปหลายคัน .....
    ** น่าจะ สตาร์ท แล้วทับมันไปเลย........ บ้าป่าววะ ทำเงินหล่น ก็แค่เอาเท้าแหย่ ๆ เขี่ยๆ ก็ออกแล้วนี่
    ลอง ยกรถ เช็ค ละเอียดอีกที จะดีมากครับ .......

26. CARINA

CARINA Well-Known Member VIP

6,061
    165
    63
    เข้าไปทำไรไม่รู้ แต่เจตนาไม่ดีแน่ๆครับ

27. notty

873
    20
    0
    ขอบคุณทุกความเห็นนะคร้าบ ส่วนใครบ้านไม่ได้อยู่เเถว นี้ ก้อขอโทดล่ะกาน คงจะเดาไม่ออก อย่าซีเรียสคร้าบ เอามาเล่าสู่กันฟังเฉยๆ มันคงเอาเเคท ผมไปไม่ได้คร้าบ เพราะถอดทิ้งไปนานเเล้ว ตอนนี้ก้อยังเสียดายอยู่เลย ก้อเตือนๆกันไปคร้าบ สมัยนี้ เอากันทุกรูปแบบ

28. มันดมกาวแล้วหลอนป่าว หาที่ซ่อนตัว

29. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    ขอบคุณมากคับ ที่มาเตือนคับ

30. mr.prasanai

mr.prasanai New Member Member

193
    2
    0
    สงสัยเงินใครไม่รู้ปลิวไปอยู่ใต้รถ แบงค์อะไรก็ได้ที่ทำใต้คนลงทุนไปใต่รถได้ แล้วช่วงนั้น มีคนดวงดีเห็นเงินนั้น ของใครก็ไม่รู้ลงทุนคลานไปเอาใต้ท้องรถดีกว่าแล้วเจ้าของรถเปิดประตูลงมา คนที่จะไปเอาของใครไม่รู้ตกอยู่ก็ต้องตกใจเป็นเรื่องปกติ เค้าเลยวิ้งหนีไป
    อิอิ ว่ากันไปเป็นเรื่อง เป็น นิทานเลย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้