ถามเรื่องการจัดชุดเครื่องเสียง

การสนทนาใน 'Car Audio & GPS Forum' เริ่มโดย bapuga_b20b, 30 ธันวาคม 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. bapuga_b20b

bapuga_b20b New Member Member

5
    1
    0
    รบกวนขอคำปรึกษาหน่อยครับว่าควรเพิ่มหรือลดอะไรบ้าง
    พอดีไม่ค่อยมีความรู้เท่าไหร่

ฟรอน์ กำลังเล็งของPioneer ที่เล่น DVD ได้ ปรี2ชุด + ทีวี(จีนแดง)
    แอมป์ 4 ch 1ตัว กับ 2ch 1ตัว
    ซับ 10" 1คู่
    ปรี กับ ครอสท์

1.ต้องเพิ่มคาปาซิเตอร์ หรือเปล่า
    2.ลำโพงหน้าแยกชิ้น กับ หลังแกนร่วม (จะเข้ากันหรือเปล่า หรือต้องแยกชิ้นเหมือนกัน)
    3.แบตพึ่งเปลี่ยนมา (ไม่ได้เพื่มแอมป์ )

ปล.รถCRV

2. bignonsuch

bignonsuch New Member Member

169
    2
    0
    ต้องมีครอสรึป่าวต้องดูที่แอมป์ครับว่ามีครอสมาหรือป่าวถ้าไม่มีกอ้ต้องหาครอสมาตัดซับครับ
    ส่วนคาปาอะมีก้อดีไม่มีก้อได้ครับ หน้าลำโพงแยกชิ้น 6 นิ้วหลังลำโพงแกนร่วมได้เลยครับถูกตังค์ดีส่วนแบตเดิมกี่แอมป์ครับต้องลองดูถ้าไฟไม่ตกก้อไม่ต้องเปลี่ยนแต่ท่าทางจะไม่รอดเรื่องแบตเตรียมใจไว้เลยครับ

3. bapuga_b20b

bapuga_b20b New Member Member

5
    1
    0
    ขอคุณครับ

แอมป์ไม่มีครอท์ในตัวครับ
    คาปาซิเตอร์ ใช้ 1.0 หรือ 1.5 ดี (ถามต่ออีกหน่อยครับ)

พอดีจะเข้าไปทำที่ร้านพี่พอดีครับ ช่วยลงเบอร์หน่อยได้ไหมครับ(ลืม)

4. yps

yps Member Member

46
    0
    6
    ผมแนะนำฟร้อน JVC KD DV6205 ดีกว่าครับ เพราะผมก็ใช้อยู่ ราคาใกล้เคียงกันกับ Pioneer เพราะฟร้อน JVC ตัวนี้มี Pre out 3 ชุด จึงไม่จำเป็นต้องใส่ Pre amp เพราะ Pre amp ที่มีคุณภาพดีนั้นมีราคาสูงมาก และให้คุณภาพเสียงที่ดีกว่า และประหยัดค่า Pre amp ไปอีกหลายบาท

5. bignonsuch

bignonsuch New Member Member

169
    2
    0
    คาปาใช้ 1.0ก้อได้ครับแต่ถ้า 1.5 ก้อดีเลยครับ
    ลองโทรมานัดดูผลงานก่อนได้ครับ 086-3871266

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้