ติด Sub ข้างเดียวใน ECar ควรติดไว้ตรงไหนดีครับ

การสนทนาใน 'Car Audio & GPS Forum' เริ่มโดย CyberDOG, 25 ธันวาคม 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. CyberDOG

CyberDOG New Member Member

19
    0
    0
    ติดตั้งในรถ อีคาร์ครับ จะใช้แอมป์ 5 Ch ขับ คู่หน้ากะคู่หลัง แล้วก็ซับ 1 ข้าง รบกวนถามพี่ๆ ว่าควรจะติด Sub ไว้ตรงไหนจะให้เสียงดีที่สุดครับ แควรตีตู้แบบไหนครับ ถ้าพี่ๆ มีรูป ก็รบกวนโพสต์ให้ดูเป็นไอเดียหน่อยนะครับ ขอบคุณครับ

2. giokae

giokae New Member Member

378
    6
    0
    ฟังแนวไหนครับ แล้วใช้ของยี่ห้ออาราย

3. GT3/MRC#050

GT3/MRC#050 New Member Member

94
    1
    0
    คงจะหนีไม่พ้นบริเวณท้ายรถนะครับ ตรงห้องเก็บสัมภาระ ส่วนรูปแบบ
    ตู้ก็ต้องดูว่าชอบฟังแนวไหน ถึงจะบอกได้ละเอียดอีกทีหนึ่ง

4. giokae

378
    6
    0
    ว่างๆๆก็แอดมาคุยกันนะ [email protected]
    :D :D :D :D :D :D :D :D :D :D :D :D :D :D

5. CyberDOG

CyberDOG New Member Member

19
    0
    0
    ชอบฟังแนวแดนซ์ กับ hiphop ครับ
    ลำโพงที่ติดมี ลำโพงแยกชิ้น MTX CTC160 หน้า-หลัง
    แอมป์ ma audio m883i 5ch
    Sub MTX RT10-44 1 ข้าง
    ผมต้องติดซัปข้างเดียวนี้ไว้ท้ายรถตรงไหนดีครับ ต้องตีตู้แบบไหน หรือว่าจะติดแบบแขวนลอยดีครับ เอาแบบราคาค่าติดตั้งไม่สูงมากนะครับ

6. GT3/MRC#050

94
    1
    0
    คงจะแนะนำเป็นตู้เปิดยิงหันหลังไปทางท้ายรถ แปะไว้คู่กะแอมป์ 5 ch นั้นล่ะคงไม่น่าจะหนีเกินนี้:p

7. bignonsuch

bignonsuch New Member Member

169
    2
    0
    เอาซับไว้บนหลังคาดีกว่าครับ อิอิล้อเล่นนะ :D ทำตู้เปิดหันหน้ามาทางด้านหลังครับแอมป์ไว้ข้างๆกันลองเข้าไปดูรูปที่ผมทำไว้ได้ครับ:D

8. giokae

378
    6
    0
    ตามนั้น

9. CyberBoy

CyberBoy New Member Member

48
    0
    0
    ง่าๆๆ
    ถ้าเป็นป๋มนะครับ อาจจะไม่เหมือนคนอื่น

ตีตู้เปิด(ตู้ลิ้น ตามSpecของMTXเลยครับ) หันหน้าดอกลำโพงเข้ารถ เจาะเบาะระบายซับครับ

ป๋มว่า จะได้พลังเบส มากกว่าเสียงเบสครับ

10. GT3/MRC#050

94
    1
    0
    เคยทำตู้ลิ้นสูตร MTX แล้วครับ....แต่หันยิงหลัง work กว่าครับ
    แต่ถ้าจะเจาะรูยิงเข้าในตัวรถ ต้องกันห้องให้ขาดกันสนิทไม่เช่นนั้น
    ไม่ work แน่ๆ ครับ เบสจะหายไปมาก (เฟสหักล้างนะ) :)

11. bignonsuch

169
    2
    0
    ช่ายเลยถูกต้องแล้วครับ ความถี่ต่ำอะยิ่งไกลยิ่งแรงครับ:D
    ดีจังมีคนมาตอบด้วยช่วยกันนะครับใครรู้อะไรก้อเข้ามาแนะนำเพื่อนๆครับ เอาไว้วันหลังมาถามมั่งดีกว่า

12. GT3/MRC#050

94
    1
    0
    พี่ว่างอยู่ที่ร้านวันไหนจะเอาเครื่องเสียงไปให้ JUN ผมยังฟังไม่เป็นเท่าไร JUN เองไม่เข้าสักที......:)
    โจ้งัย....จำผมได้ไหม ....DB ไม่เอามากเน้น SQ ขอรับ ;)

13. bignonsuch

169
    2
    0
    ช่วงนี้กำลังบ้าความแรงอย่าขัดใจได้มะ:D เอามาเลยครับจะมาวันไหนล่ะครับแต่SQผมต้องเปิดที่160DBขึ้นไปนะถึงจะเสียงดีอะ:D บอกแล้วไงว่าบ้าความดังอิอิ:D

14. GT3/MRC#050

94
    1
    0
    เปลี่ยนเป็น SDQB ก็ได้ครับ มาตราฐานผม....เลย คิดว่าทุกคนก็คง
    อยากได้ เสียงดีและดังด้วย....ว่าแต่คงหมดอีกหลายบาทแน่ :eek:

15. giokae

378
    6
    0
    ไปด้วยดินาโจ้ว

16. bignonsuch

169
    2
    0
    ได้เลยดังด้วยเสียงดีด้วยผมเคยทำแจ็สสีชมพูอะ เหอๆลงจากรถหูวิ้งเลยอะ

17. giokae

378
    6
    0
    อันนี้ที่รถผมหันหน้าดอกออกหลังครัป ได้เสียงดีที่สุดของผมตุ้เปิด12นิ้วนะครับ 1ข้าง หันไปหันมาหลายรอบแล้ว

18. ball_camry4316

ball_camry4316 New Member Member

24
    0
    0

ไปวันไหนขอตามไปดูด้วยน๊า อิอิ:D

19. bignonsuch

169
    2
    0
    ดูอย่างเดียวไม่ได้ต้องมีค่าวิชา:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้