รบกวนพี่ๆเรื่อง เมื่อโดนถ่ายรูปตอนผ่าไฟแดงครับ

การสนทนาใน 'EG 3D Club' เริ่มโดย GIGGOG, 18 มีนาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. GIGGOG

GIGGOG New Member Member

6
    0
    0
    โดนที่แถวรามคำแหงครับ มีจดหมายมาที่บ้านพร้อมรูปถ่ายคาหนังคาเขาเลย แล้วขั้นตอนการเสียค่าปรับต้องทำงัยบ้างครับ
    - เสียค่าปรับเท่าไหร่ครับ
    - เสียที่ไหนได้บ้าง หรือว่าต้องเสียที่ สน. ท้องที่อย่างเดียว
    - แล้วสมมุติว่่าไม่เสียตอนนี้(ตามกำหนดที่เขาระบุไว้ในจดหมาย) จะมีผลกับการต่อภาษีหรือเปล่าครับ
    แบบว่าไม่เคยทำผิดกฎจราจรเลยครับ ครั้งนี้ครั้งแรก รบกวนพี่ๆด้วยนะครับ
    ขอบคุณครับ...

2. Empty heart

Empty heart New Member Member

96
    2
    0
    ห้าร้อยบาทครับ
    แม่งถ่ายรูปรถโคตรชัดเลย
    ไปเสียตามขนส่ง 11 แห่งที่เค้าบอกไว้ครั้บ เค้ามีแผนกสำหรับเก็บค่าปรับโดยเฉพาะ

3. A_THAN

A_THAN New Member Member

63
    2
    0
    มีสเปรย์ สะท้อนแสงขายครับ ตอนกลางวันปกติ แต่กล้องถ่ายไม่ติด ของเค้าดีจริง พ่นปุ๊บตรงไหนมีกล้อง ผ่าแม่งเลย เอาให้สนานเลย ต้องลอง

ถ้าไม่มีเงินซื้อก้ออย่าไปผ่ามัน จะได้ไม่เปลืองเงินไง

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 23 มีนาคม 2009
  4. ultra

ultra New Member Moderator

329
    3
    0
    สเปรย์กระป๋องเป็นพัน ผมว่าขับด้วยความปลอดภัยดีกว่าคับ ผ่าไฟแดงอันตรายทั้งคนผ่า(ตายคนเดียวไม่มีใครว่าหรอก) และ คนอื่นบนถนนด้วย

ส่วนเรื่องค่าปรับในใบน่าจะมีบอกรายละเอียดหมดแล้วนะ ผมว่าตอนต่อทะเบียนมีผลแน่ ๆ เพราะทุกอย่างเข้าระบบหมดแล้วเช็คได้แน่นอน

5. A_THAN

A_THAN New Member Member

63
    2
    0
    ขอบคุงคับที่เป็นห่วงสังคม แต่ขับรถซิ่ง เร็ว เสียงดัง ยังไงกันเนี้ยยยย..

6. hock EG6 blue

hock EG6 blue New Member Member

146
    0
    0
    500 บาท เสียที่ สน. ที่ลงไว้หลังซองจดหมาย กระดิกไม่ได้เลยครับ
    โดนตำรวจเรียกเลยยังดีกว่าอีกครับ โชว์บัตรทหาร ไม่ต้องเสียตังค์

7. ultra

ultra New Member Moderator

329
    3
    0
    รถผมเสียงไม่ดังเกินกฏหมายกำหนดแน่นอน ขับเร็วขับช้าผมว่าอยู่ที่คนขับ รถเดิมรถแต่งก็ขับเร็วได้คับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้