เทคเปิดรึยังก้อม่ายรุ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย kasuga_romeo, 18 มีนาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. kasuga_romeo

kasuga_romeo New Member Member

29
    2
    0
    เครื่องd16y8เกียร์ออโต้อะคับอยากจะรุว่าเทคมันเปิดตอนรอบที่เท่าไหร่ เพราะไม่เคยลากยาวๆได้เลย เกียร์มันเปลี่ยนซะก่อน แต่เมื่อคืนรถมันอืดๆเลยดับเบิ้ลคลิกไป มาเลยคับ รอบพุ่งไป5พัน5แต่ก้อยังไม่รุสึกอะไร เลยอยากจะรุว่าตอนเทคเปิดเนี่ยอาการมันเปนยังไงอะคับ แล้วจะใช้พวกจอฟ้า แบบวีคอนมาตั้งให้เปิดที่รอบแถวๆ4พันได้รึเปล่า รบกวนผู้รู้ด้วยคับ

2. x1542

x1542 New Member Moderator

1,252
    156
    0
    เกียออโต้ม่ายค่อยรู้สึกหรอกครับ อย่างดีก็แค่เสียงท่อเปลี่ยน

3. HA-MAN

HA-MAN Guest

0
    0
    0
    VTec

ลองกดให้จมคันเร่งดูนะครับ (หาทางโล่งๆ ระวังอุบัติเหตด้วย) ลากไปเรื่อยๆ ปล่อยให้เกียร์มานเปลี่ยนเอง
    ลองฟังจังหวะ และ เสียวของรอบเครื่องดูครับ ดูรอบประมาณ 5000-5500 ว่าอาการเสียงหรือ รอบเครื่อง
    มันจัดขึ้นป่าว ถ้าใส่ท่อแต่ง เสียงเปลี่ยนเลย (ไม่มากเท่าไรสู้ พวกแคมคู่ไม่ได้ เสีบงเปลี่ยนกันชัด )
    หรือไม่ลองให้มานรู้ดำรู้แดงไปเลยนะ คลิกดาว ดูดึงเกียร์มา D3 รอบสูง แล้วลากเห็นผลกานชัด
    ลองดูครับ ระวังอุบัตเหตด้วยนะ

4. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    ลากเกียร์ 3 ยาวๆ ของผมเปิดรอบ 5500 ครับ

5. birdsum

birdsum Active Member Member

420
    36
    28
    ดึงมาD3จะได้ลากได้ยาวๆ แคมเดี่ยวเดิมๆเสียงไม่ค่อยออกครับ

แต่ถ้าอยากรู้จริงๆ ก็ต่อ Shift Light (ใช้ LED ซักดวงก็ได้) จากสายสัญญาณ Vtec มาดูก็ได้คับ ไฟติดก็ VTEC ทำงาน

6. Thepop22

Thepop22 Member Member

325
    5
    18
    D16Y4 เปิดตอนไหนหว่า ไม่เห็นรู้สึก อิอิ

7. KILLBADEK

KILLBADEK New Member Member

9
    1
    0
    \\\

D16Y4 ไม่มัเทคครับ เลยไม่มีเปิด และปิด :D เป้น อีเอ๊กไอ ธรรมดา:cry:

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้