เครื่องเดิม ออโต้ พักปลาย2.2นิ้ว ไหวมั้ยครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย Tonge, 17 มีนาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Tonge

Tonge New Member Member

46
    5
    0
    เครื่องเดิม เกียร์auto จะใส่หม้อพักปลายไส้ย้อน ขนาด2.2นิ้ว จะได้มั้ยครับ
    อืดมั้ย วิ่งเป็นยังไง พอดีหาขนาด2นิ้วยากน่ะครับ ใครเคยใช้ช่วยบอกด้วยนะครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 17 มีนาคม 2009
  2. WITSANOWA

WITSANOWA New Member Member

953
    23
    0

น่าจะพอไหวนะ เพราะใส่ ไส้ย้อน ถ้าไส้ตรงก็ไม่ไหวแน่
    ยังไง รอท่านอื่นมาช่วยตอบอีกทีครับ;)

3. commonchay

commonchay New Member Member

117
    11
    0
    ไม่รู้คิดไปเอง หรือปลายท่อเดิมผมมันผุหมดแล้ว พอเปลี่ยนเป็นใส้เยื่อง 2.2 นิ้ว รู้สึกว่าวิ้งดีกว่าเดิมหน่อยนึง แต่ไม่รู้ว่าจะกินน้ำมันขึ้นหรือเปล่าครับ ยังงัยรอคำตอบอื่นอีกครับ

4. Natt_EK

Natt_EK New Member Member

86
    14
    0
    ก็ไม่เลวร้ายนะครับ ใช้อยู่เครื่องเดิม VTEC ออโต้ ท่อเดิม แล้วมาพักปลายไส้เยื้อง 2.2" ก็โอนะ มาช้านิดนึง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้